• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Lạp xưởng cắn ve cho chó đốm

jennylove

Member
Chuyện là nhà em có 1 bé lạp xưởng cái,bé này rất thân thiện với mọi người đặc biệt là thân thiện với các chị em chó khác trong nhà>:D<.Nhà em nuôi tới 4 bé cái đủ chủng loại vậy mà với bé nào bé lạp xưởng nhà em cũng thân thiện cả;;).Bé ấy có 1 sở thích là rất thích cắn ve trên người các chị em chó trong nhà,:doh:đặc biệt là bà chị đốm này đã khá là lớn tuổi(cũng được 4-5 tuổi).Hôm bữa em đã chộp lại được cảnh này và đăng lên đây cho mọi người cùng xem tình cảm của chị em chó nhà em nha,nhìn đáng yêu lắm luôn đóDog Eye

worldboy1986

Dễ thương quá luôn. Pé được mấy tuổi rồi bạn? mình cũng thích Lạp Xưởng lắm, nhưng tìm hoài ko thấy. Chúc mừng bạn có 1 pé thật đáng yêu.

bé nhà bạn màu nâu hả? đẹp quá! màu này hiếm đó bạn. Chắc em nó được chăm tốt lắm nên lông mới bóng như vậy :-*

Ti Bui

Member
Dễ thương quá, nhưng mà sao em không trị ve cho các chị nhà em nó đi, bị như thế, trông tội nghiệp sao sao đó :)

jennylove

Member
Dễ thương quá, nhưng mà sao em không trị ve cho các chị nhà em nó đi, bị như thế, trông tội nghiệp sao sao đó :)
Thật ra là tụi nó cũng chẳng có ve j` đâu nhưng mà bé lạp xưởng này vẫn dí mõm vô mình mấy chị em trong nhà để cắn cắn mà ko mình ko biết là có cắn được con ve nào ko nữa

Thu Huong

Member
Hình như lạp xưởng cái tình cảm vậy đó, 2 vợ chồng nhà dachshund nhà Hương cũng vậy, nhiều lúc thấy con cái liếm láp làm vệ sinh tai cho con đực và con cún con nữa. Mà 2 đứa cũng giỡn dữ lắm, chạy khắp nhà, bắt chuột thì cùng biết phối hợp nhau nữa.

jennylove

Member
Hình như lạp xưởng cái tình cảm vậy đó, 2 vợ chồng nhà dachshund nhà Hương cũng vậy, nhiều lúc thấy con cái liếm láp làm vệ sinh tai cho con đực và con cún con nữa. Mà 2 đứa cũng giỡn dữ lắm, chạy khắp nhà, bắt chuột thì cùng biết phối hợp nhau nữa.
Hì hì nhà mình lúc trước cũng nuôi 1 cặp lạp xưởng luôn,2 con rất tình cảm lúc nào cũng đùa giỡn với nhau ầm ầm trong nhà:worried:,chúng chỉ có ( jành ) nhau để được chủ nựng và ( jành ) ngủ cùng với chủ ( thui:) oh go on:.nhưng mà do sau này con đực ( fá wá,) nó cắn tùm lum thứ trong nhà:not talking:,mở cửa là chạy ngay sang nhà kế bên để tán gái mặc dù ở nhà đã có vợ^:)^,mình xích nó lại thì nó lại la hét om sòm :nailbitting:thế nên ba mình chịu ko nổi đem bán luôn ( ùi ) hichic:(

alex nhan

Member
có dịp thì mình kết thông gia nha ! nhà mình có em lạp xưởng đực màu vàng nè :

[/CODE]
[/CODE]

Thu Huong

Member
Đực nhà mình thì chung thủy, cũng giỡn lắm nhưng rất sợ ông xã mình nên không dám quậy phá la hét bậy bạ.