• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Lại thêm 1 Rough Collie sắp về VN - White Collie ^^

andyaus155

Active Member
Giống chó: Rough Collie
Màu lông: WHite collie blue merle head ( collie mình trắng, đầu màu xám)
Ngày sinh: 26/3/2011

Đặc điểm của Collie trắng là bộ lông trắng toát chứ ko phải màu ngà trừ khi bị bẩn ^^

Đây là hình của chó mẹ, white collie tri head (collie mình trắng, đầu màu đen má vàng). Do là chó cái và mới đẻ nên lông nhìn hơi bẩn và xơ xác nhưng vẫn xinh ^^

Đây là hình chụp em nó ngày hôm nay cùng anh chị trong bầy ^^

Và đây là hình của white collie cùng màu bé này khi lớn lên ^^

Còn đây là 1 số Collie trắng mà đầu màu Tri color hoặc sable cũng đẹp cực kỳ ^^

ui cha! Bạn có nhiều chú cún đẹp wa! Em nào cũng kute hết! Em collie đực nhà mình đẻ hôm 21 thán 12 đến bây giờ được 6 cân rưỡi rùi ! như vậy có nhỏ ko bạn:D:D:D:D:D

andyaus155

Active Member
ui cha! Bạn có nhiều chú cún đẹp wa! Em nào cũng kute hết! Em collie đực nhà mình đẻ hôm 21 thán 12 đến bây giờ được 6 cân rưỡi rùi ! như vậy có nhỏ ko bạn:D:D:D:D:D
Collie lớn hết cỡ chỉ tầm 12kg mà đó la từ sau tháng tuổi thứ 9, chó nhà bạn mới mấy tháng thì lo gì bé.

Cảm ơn bạn nhìu nha.Mình mới nuôi giống chó này lần đầu chưa có nhiều kinh nghiệm nhưng cũng rất đam mê. Tại em cún nhà mình lông khá dài và nhìn cũng ra dáng lắm rùi nên mình mới hỏi zậy. Mini collie mà to được như em tony của bạn thì rất đẹp. Nếu cún nhà mình la cún đực bây giờ 4 tháng được 6.5 cân thì tương lai nặng được tầm bao nhiu cân zậy bạn.:love struck::love struck:(tặng bạn cục xương :p:p

:D:DThanks bạn nhìu. Bạn có thể cho mình xin nick yahoo để tiện trao đổi kinh nghiệm được ko

Thanks bạn nhìu nha. Mình mời nuôi collie nên không có nhìu kink nghiệm lắm.Mong là bạn sẽ giúp đỡ mình. Bạn có thể cho mình xin nick yahoo để tiện trao đổi được ko:)

andyaus155

Active Member
nặng có gần 30kg sao to hơn GSD được bạn ? .... :thingking:
Rough Collie về chiều cao đã cao hơn GSD 5cm rồi bạn ạ. Nhìn nó to hơn vì GSD lông ngắn, lông sát còn Rough COllie bộ lông xù. Lông GSD bạn có thể vach ra sẽ nhìn thấy da của nó, nhưng Rough COllie trừ con nào xấu quá lông rụng xơ xác, còn lại thì bạn ko thể nào vạch lông mà nhìn thấy lớp da của nó ^^. Bạn đã nhìn thấy con Samoyed ở ngoài bao giờ chưa? 1 con Rough Collie cái 6 tháng nặng 16kg to bằng con Samoyed 30kg đó ^^

Đây là hình con Rough Collie của mình lúc 6 tháng tuổi, nặng 16kg ^^

@andy: Hi andy, rất phục bạn vì đam mê dành cho collie, hi vọng thời gian tới có thể bắt tay cùng bạn ở nhiều vấn đề

andyaus155

Active Member
Cảm ơn bạn nhìu nha.Mình mới nuôi giống chó này lần đầu chưa có nhiều kinh nghiệm nhưng cũng rất đam mê. Tại em cún nhà mình lông khá dài và nhìn cũng ra dáng lắm rùi nên mình mới hỏi zậy. Mini collie mà to được như em tony của bạn thì rất đẹp. Nếu cún nhà mình la cún đực bây giờ 4 tháng được 6.5 cân thì tương lai nặng được tầm bao nhiu cân zậy bạn.:love struck::love struck:(tặng bạn cục xương :p:p

:D:DThanks bạn nhìu. Bạn có thể cho mình xin nick yahoo để tiện trao đổi kinh nghiệm được ko

Thanks bạn nhìu nha. Mình mời nuôi collie nên không có nhìu kink nghiệm lắm.Mong là bạn sẽ giúp đỡ mình. Bạn có thể cho mình xin nick yahoo để tiện trao đổi được ko:)
Bạn add nick mình vào: andyaus155
Gì chứ mình cứ thấy ai có collie là thích rồi ^^

andyaus155

Active Member
@andy: Hi andy, rất phục bạn vì đam mê dành cho collie, hi vọng thời gian tới có thể bắt tay cùng bạn ở nhiều vấn đề
Hì cám ơn nhé. Nếu có thể bắt tay ở vấn đề nào mình cũng sẽ bắt cả 2 tay ^^

andyaus155

Active Member
Update thêm 1 số hình mới chụp hôm nay, bé đã được đón về nhà mới ^^

BiRen

bạn ơi cho mình xin cái yahoo liên lạc vào y!M: LAMPX Mình cũng nuôi Collie và định hỏi một vài chuyện.

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Khâm phục bạn về niềm đam mê với giống Collie, mong sớm được chiêm ngưỡng tận mắt những chú cún của bạn!

Scoobydoo

Member
Chúc mừng Andy nhé, bé Collie này đẹp quá, chúc em đạt được ước mơ của mình với Collie nhé