• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Lại cướp tiệm vàng....

chả cần nói gì nhiều =)) cứ làm được đời ắt phải nể trọng .

cám ơn chú Mít về lí luận sắt đá trên.

mình chỉ nêu ý kiến thôi chứ không có ý kiến phản biện hay châm chọc các bác j cả
Mình nghĩ các chú cún của chúng ta nuôi trong xã hội chỉ dừng lại ở mức là niềm đam mê, người bạn, còn về mặt bảo vệ chỉ dừng lại ở mức độ nào đó thôi.
Nếu các chú cún của chúng ta được huấn luyện đến mức như bạn nói thì phải nói đấy là niềm mơ ước lớn nhất của các người yêu chó ở việt nam, vì khôgn 1 người nào muốn phải xích hay nhốt nó cả
Các giống chó tây ít loại cắn ngừoi linh tinh lắm, nhưng người ta vẫn sợ. liệu 1 cửa hàng cửa tiệm có 2 con chó tầm 40kg cứ đi lại thì liệu có khách nào dám vào, chưa kể trẻ con ko dám để nó chơi, mặc dù biết là nó không cắn.
chưa kể nạn trộm chó ở việt nam mình. nhà hàng xóm nuôi con gsd 30kg, sáng vừa thả ra cho đi vệ sinh, bị 2 tên trộm chó xơi mất, chủ nhìn hô hoán mà vẫn không kịp
Vậy nên việc bảo vệ dân sự còn quá nhiều phức tạp
Tớ rất khâm phục các chú malinois và các a e trong hội, hy vọng một ngày nào đó các bác biến cái phức tạp đó thành cái đơn giản. cùng bắt tay xây dựng 1 xã hội tốt đẹp cho các chú cún ở Việt Nam^^

không ai đánh thuế ước mơ mà anh, nếu tự giới hạn mình lại bó buộc vào thực tế thì...

Cách đây 150 năm ko ai tin rằng con người có thể bay lượn trên bầu trời.

Cách đây 100 năm ko ai tin vào 1 cây đèn có thể phát sáng mà ko cần dầu.

Cách đây 50 năm ko ai tin con người sẽ đi bộ trên Mặt trăng.

Cách đây 20 năm ko ai tin ĐTDĐ sẽ sở hữu dễ dàng như 1 đôi giày.

Cách đây 10 năm ko ai tin 1 cái thẻ nhỏ như móng tay có thể lưu đc cả trăm ngàn bài hát mp3 (thời **a mềm 64M còn khá xa xỉ).

Cách đây 1 năm người ta ko tin là có thể sạc pin mà ko cần cắm điện.

Cách đây mấy ngày người ta ko tin xăng ở VN tăng giá.

=)) nguồn : internet

Hay đấy
Mình mơ ước 1 ngày nào đó các chú chó của chúng ta sẽ ko bao giờ phải xích,phải nhốt được đi lại tự do trong xã hội
các chú malinois,gsd sẽ dần thay thế các security để bảo vệ cho xã hội chúng ta ngày 1 tốt đẹp hơn^^

vanglai213

Active Member
Hay đấy
Mình mơ ước 1 ngày nào đó các chú chó của chúng ta sẽ ko bao giờ phải xích,phải nhốt được đi lại tự do trong xã hội
các chú malinois,gsd sẽ dần thay thế các security để bảo vệ cho xã hội chúng ta ngày 1 tốt đẹp hơn^^
Bạn nói mở ra được cái mình hiểu , cái đầu bao giờ cũng là gian nan ,tất cả chúng ta ở đây cũng chưa phải là người của cảnh sát hay quân đội .Cũng chỉ bàn thêm, và góp ý cho nhau nếu ta nuôi chó nó có điểm lợi hay hại. Lợi ta dữ lại còn hại phải bằng được loại bỏ đi để con chó của ta phải là nỗi kinh hoàng với kẻ cướp, chứ không phải là mối lo hại cho khách hàng hoặc người thân được phải không bạn nhỉ? chúng ta cần ngồi với nhau suy nghĩ và tìm tòi nhé .

sư phụ nào chém cũng hay, nể thật.
^^ anh mà bảo thế thì nhiều người vào chém nhiệt tình mà chưa cần tìm hiểu rõ toppic .Hehe bác Hưng đang kích động bạo lực nhé .Cẩn thận vi phạm nội qui box khà khà .

Bạn nói mở ra được cái mình hiểu , cái đầu bao giờ cũng là gian nan ,tất cả chúng ta ở đây cũng chưa phải là người của cảnh sát hay quân đội .Cũng chỉ bàn thêm, và góp ý cho nhau nếu ta nuôi chó nó có điểm lợi hay hại. Lợi ta dữ lại còn hại phải bằng được loại bỏ đi để con chó của ta phải là nỗi kinh hoàng với kẻ cướp, chứ không phải là mối lo hại cho khách hàng hoặc người thân được phải không bạn nhỉ? chúng ta cần ngồi với nhau suy nghĩ và tìm tòi nhé .

^^ anh mà bảo thế thì nhiều người vào chém nhiệt tình mà chưa cần tìm hiểu rõ toppic .Hehe bác Hưng đang kích động bạo lực nhé .Cẩn thận vi phạm nội qui box khà khà .
thế nào là kích động, a co dám nói gi đâu,heheheheh, đầu óc chú dạy malinois chiến đấu nhiều quá hay sao mà nhìn đâu cũng thấy chém giết, nhìn đâu cũng thấy kích đông, bạo lực thê, a chỉ nhận xét đúng đắn thôi, mọi người nói hay thi anh khen thôi, chú nói nhầm rồi đấy. cẩn thận chú mới là người kích đông đáy Đạo nhe, hehhehehehehe, dễ bị vi phạm lắm đấy, tốt nhất là không nên nói nữa.

chê có người nhắc, khen có người nói, miệng lưỡi mình không biết phải uốn theo kiểu gi nữa, mà nịnh bợ thì mình không biết, thôi tốt nhất là cứ nghĩ gì nói đấy. heheheheheh,

vanglai213

Active Member
thế nào là kích động, a co dám nói gi đâu,heheheheh, đầu óc chú dạy malinois chiến đấu nhiều quá hay sao mà nhìn đâu cũng thấy chém giết, nhìn đâu cũng thấy kích đông, bạo lực thê, a chỉ nhận xét đúng đắn thôi, mọi người nói hay thi anh khen thôi, chú nói nhầm rồi đấy. cẩn thận chú mới là người kích đông đáy Đạo nhe, hehhehehehehe, dễ bị vi phạm lắm đấy, tốt nhất là không nên nói nữa.
Hehe em nói vậy mà anh tưởng thật à ^^=)) bác này khéo tưởng tượng quá .Em bái phục

vanglai213

Active Member
http://dantri.com.vn/c170/s170-584767/bat-duoc-doi-tuong-thu-hai-vu-cuop-tiem-vang-o-tuyen-quang.htm

Bắt được đối tượng thứ hai vụ cướp tiệm vàng ở Tuyên Quang
(Dân trí) – Sau 15 giờ tích cực truy bắt, cơ quan CSĐT Công an tỉnh Tuyên Quang đã bắt được đối tượng thứ hai trong vụ cướp tiệm vàng ở thành phố Tuyên Quang khi đang lẩn trốn tại nhà người thân ở tỉnh Hà Giang.
>> Nạn nhân vụ cướp tiệm vàng bị chấn thương nguy kịch
>> Cướp tiệm vàng táo tợn ở Tuyên Quang
Như Dân trí đã đưa tin, vào ngày 10/4 tại thành phố Tuyên Quang xảy ra vụ cướp tiệm vàng táo tợn, hai đối tượng lạ mặt đã dùng dao đâm gục chủ tiệm vàng Tuấn Anh 2 ngay tại chỗ, sau khi bị phát hiện, hai tên đã dùng súng tự chế bắn trả lại người dân đuổi theo, một đối tượng đã bị quần chúng tóm gọn ngay tại hiện trường, đối tượng còn lại chạy thoát trong sự hỗn loạn.

Ngay sau khi vụ án xảy ra, một trong hai đối tượng là tên Đặng Hữu Hạnh (sinh năm 1978, trú tại Gò Công Đông, Tiền Giang) đã được đưa về cơ quan điều tra để tiến hành làm rõ.

Hiện trường tiệm vàng Tuấn Anh 2 sau khi bị cướp

Tại cơ quan điều tra, Hạnh khai nhận đồng bọn cùng thực hiện vụ cướp với y là Hà, y quen Hà ở Bình Dương cách đây vài năm, khi làm thuê cùng nhau. Hạnh chỉ biết nhà Hà ở xã Kiến Thiết, huyện Yên Sơn, tỉnh Tuyên Quang.

Sau đó, cơ quan điều tra đã xác định được đối tượng thứ hai là Trần Văn Hà, trú tại xã Kiến Thiết, huyện Yên Sơn, tỉnh Tuyên Quang. Sau 15 giờ tích cực truy bắt, tên Hà đã bị bắt khi đang lẩn trốn tại nhà người thân ở huyện Bắc Quang, tỉnh Hà Giang.

Trong diễn biến khác, nạn nhân Nguyễn Mạnh Dũng dù đã được mổ cấp cứu tại bệnh viện đa khoa Tuyên Quang nhưng do tổn thương nhiều và mất máu nặng đã phải chuyển về bệnh viện Việt Đức cấp cứu, nay vẫn đang nguy kịch.

Theo công an tỉnh Tuyên Quang, các đối tượng khai nhận đang nợ gần nửa tỷ đồng, không có khả năng chi trả. Bị xiết nợ nhiều lần nên cả 2 nảy sinh ý định đi cướp hiệu vàng. Chúng sắm súng tự chế, dao để có thêm “dũng khí” hành động. Trưa 10-4, hai tên đội mũ bảo hiểm, đeo khẩu trang, đi xe máy đến cửa hàng vàng Tuấn Anh 2 và thực hiện vụ cướp.

Nguồn: An ninh thủ đô ngày 12/4

vanglai213

Active Member
sợ quá vẫn là cướp tiệm vàng mà cướp ban ngày các bác à. Đề phòng thế nào cho an toàn bây giờ .

Mit2011

Member
ngày càng nhiều chuyện.....

http://vnexpress.net/gl/phap-luat/2012/09/hai-vo-chong-vat-lon-voi-toan-cuop-di-xe-hop/

Hai vợ chồng vật lộn với toán cướp đi xế hộp

Một tên gí súng vào chủ tiệm điện thoại ở tầng 1, tên kia lên gác cầm súng uy hiếp cô vợ đang mang thai cướp iPhone, kẻ thứ 3 vơ vét tài sản... Đôi vợ chồng vật lộn, thoát khỏi sự uy hiếp của chúng, quyết chặn đường không cho tẩu thoát.

Khoảng 23h ngày 20/9, tại cửa hàng điện thoại trên phố Nghiêm Xuân Yêm, huyện Thanh Trì, Hà Nội xảy ra vụ cướp táo tợn.

..................................

.