• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Lương duyên bão số 4!

liyuxin

Member
Ngày 22/4, bão số 4 giật cấp 11 tiến về Quảng Ninh, hôm qua lo bão về nên cho cháu trai di chuyển đến Quảng Ninh sớm, không ngờ lại vừa đẹp, hị hị...
Xin giới thiệu với các bác:
Tên gọi: Hên,
Tuổi: cỡ đâu như 2,5 hay 3 gì đó, vì răng cháu vàng như nắng rồi.
Đặc điểm: Hơi vạm vỡ vì được nuông chiều, có xoáy!!!
Hình ảnh đây ạ.

Đối tượng thứ 2:
Tên gọi: Queen,
Đặc điểm: Nhõng nhẽo và sát chó, :-ss, cháu cũng có xoáy ạ.
Đây là hình ảnh:

Và đây là hình ảnh, khai súng...

Trước lúc khai súng, cháu Queen đã tẩn cho cháu Hên vài phát gọi là chào sân, tuy nhiên cháu Hên không bật lại, mục đích thì đã rõ, sau đây là vài hình ảnh hậu trường, mong rằng 2 tháng nữa chủ cháu lại được cập nhật topic với quân số đông đảo.:">

tran van hoan

Active Member
Cặp này ra con em nghĩ chắc chắn sẽ ok hơn đàn trước . Chúc queen giữ tốt của quí của hên trong người để 2 tháng sau chủ nó cười rách mét vì sướng ........

Thanks Mr. Hoan nhé. Cũng đang hy vọng cố định được một lứa màu vàng thật đậm để anh em có cái mà đúc vện lửa sau này.
Thêm cái ảnh ngày đầu chúng nó ra HN cách đây hơn một năm

Hai31

Member
Thanks Mr. Hoan nhé. Cũng đang hy vọng cố định được một lứa màu vàng thật đậm để anh em có cái mà đúc vện lửa sau này.
Thêm cái ảnh ngày đầu chúng nó ra HN cách đây hơn một năm

Anh ơi hai con vàng này có bao giờ lại ra con vện ko a.?
Nếu ra con vện thì ưu tiên cho em Anh nhé

Chú Hải hỏi khó quá. Thường thì chó đơn sắc sẽ chỉ cho ra F1 đơn sắc thôi, trường hợp ra vện chỉ khi chó bố, mẹ có gene vện từ ông bà cụ kỵ để lại (lại gene) và những con vện đó thường nguồn gene cũng không ổn định.
Chú thích vên lửa thì cứ chuẩn bị mấy em vện kẻ vẽ thật nét trên nền sáng (vện xanh, vện khói) phối với lứa F1 này thì khả năng hài lòng là rất cao đấy, hehehe...

Mr Lab

Member
Chú Hải hỏi khó quá. Thường thì chó đơn sắc sẽ chỉ cho ra F1 đơn sắc thôi, trường hợp ra vện chỉ khi chó bố, mẹ có gene vện từ ông bà cụ kỵ để lại (lại gene) và những con vện đó thường nguồn gene cũng không ổn định.
Chú thích vên lửa thì cứ chuẩn bị mấy em vện kẻ vẽ thật nét trên nền sáng (vện xanh, vện khói) phối với lứa F1 này thì khả năng hài lòng là rất cao đấy, hehehe...
Nói như cụ thì nói làm gì, "thường thì ra F1 đơn sắc, nếu có thì là do gene từ bố mẹ, ông bà...." haaaaaaa nói dựa kiểu này ai mà chẳng phán được. Nói chung là câu hỏi của chú H31 ko có câu trả lời thỏa đáng đâu.

cụ Lab ơi là cụ Lab ơi, hai con vàng cụ bảo làm thế nào ra vện đây??? chó nhà em không có line khoang với vá... chú Hải hỏi thế đành trả lời rất đúng tiêu chí khoa học còn gì.

P/s: Hải ơi, lứa này có bao nhiêu vên của chú tất nhé, hehehe

chiennk

Member
Thấy bác fang bị yếu thế nên em post con vện này lên để các bác chém. Con này là con của Queen anh Phong nhỉ? ;););)

Hi Chiến,
Nếu anh không nhầm thì em nhà chú là con của Queen vs Xoài. Màu nền vện của Xoài khá đậm nên lứa đó không được ưng ý lắm, chính thế nên lứa này mới quyết định cố định màu của F1 trước rồi mới tính đến chuyện lai vện. Với lại trước nay anh vẫn thích chó đơn sắc hơn nên bao nhiêu vện để phần chú Hải hết, hehehe

nguyenducminh63

Active Member
Bác Fang!
Khi nào Vàng nhà em lên giống em nhờ bác và nhờ cu Hên cho mối lương duyên bão số 5 nhé :))=)).

chiennk

Member
Hi Chiến,
Nếu anh không nhầm thì em nhà chú là con của Queen vs Xoài. Màu nền vện của Xoài khá đậm nên lứa đó không được ưng ý lắm, chính thế nên lứa này mới quyết định cố định màu của F1 trước rồi mới tính đến chuyện lai vện. Với lại trước nay anh vẫn thích chó đơn sắc hơn nên bao nhiêu vện để phần chú Hải hết, hehehe
Em cũng không biết lứa anh em với con bé Ni Cồ có sao không nhưng em thấy cô bé nhà em rất ưng mắt :) Em cũng rất thích màu đơn sắc nhưng cái màu vàng từ lửa cho đến nhạt em chưa thấy có con nào đẹp cả :D:D:D Khó hơn cả chơi vện.

liyuxin

Member
Cập nhật tình hình...

Em show mấy cái ảnh hôm rồi chụp, không lên màu lắm nhưng cái bụng thì thể hiện rất rõ, he he...
Đỏng đảnh lắm, i e suốt ngày, bụng to thế mà hôm trước vẫn bắt được con chuột to bằng cái cốc vại, vứt ở bậc thềm và chạy vào i e khoe bà, phấn khởi lên thì chạy cầu thang như điên, bị anh Ben trêu thì mồm tru tréo như là bị bắt nạt nhưng trong lúc đó thì vẫn nhe răng đớp lia lịa nên bị bà bảo là thể loại vừa ăn cướp vừa la làng, :))

1 tháng 10 ngày đây ạ.

Các bác nhắm xem khoảng mấy đứa ạ???