• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Lòng người hiểm ác thủ đoạn bất lương bọn đi săn chó

kinglet

Các bạn nuôi chó yêu chó quý chó thân mến, tìm nuôi 01 con chó đã khó, nuôi nó lớn lên càng khó, huấn luyện nó càng vất vả, vậy mà tụi bất lương trong xã hội chuyên đi bắt trộm, bã chó, mình đối phó càng cực hơn hết.
Nuôi chó bệnh không tiếc tiền, công sức cũng như thời gian, đừng một cái những thằng khốn nạn gieo rắt nỗi đau cho những người yêu chó chúng ta một nỗi căm hờn sâu sắc.
Chó là món thịt tươi, là món thịt hời, là phương tiện trao đổi tiền bạc của những kẻ bất lương. Vì thế những kẻ ấy luôn măm me, tìm mói thủ đoạn ( bả chó bằng thuốc, bắn tên nhiễm độc, bắt cóc tống tiền...), những tên khốn ấy sao có đầy ngoài xã hội, trộm cắp, cướp của giết người, và hăm he rình mò với những chú cún thân yêu bên cạnh chúng ta.
Tôi khuyên các bạn, để tránh mọi rủi ro cho thú yêu của mình, hay quan sát thật kĩ, huấn luyện, cũng như bảo vệ chúng trước những kẻ khốn nạn kia. Chó khôn, nhưng người con khôn hơn đấy các bạn ạ, đừng ỷ y chó huấn luyện rồi, thì sẽ ko bị thuốc và bắt cóc.
Thân chào các bạn.
Đây là tấm hình mình muốn gửi đến các bạn. 01 mồi bả chó hảo hạn thơm ngon, mà mình móc ra từ miệng con Sam. May mắn cho cuộc đời cô bé là mình kịp nói " không" kịp thời, nếu nó cắn 1 cái, là ngày này 23/10 năm sau là ngày giỗ của em ý rùi.

IMAG0846 by kingwind85, on Flickr

IMAG0875 by kingwind85, on Flickr

Cái bọn cẩu tặc đánh chết không chừa cứ phải nhét cái bói bả đấy vào mồm chúng nó bác à. đúng là tụi cẩu tặc đấy lương tâm còn ko bằng con chó. may cho con cún nhà bác quá chứ nhiều người mất chó vì mấy cái chò này của bọn mất dậy đấy rôi

cảm ơn bạn đã chia sẻ

kinglet

tụi nó ngoài chiêu bỏ bã, còn chiêu bắn tên độc, bã bằng thức ăn, bã mùi nữa, giờ chẳng biết thế nào, tụi nó tinh vi và ma lanh lắm. Mà bã mùi như thế nào, có ai từng kinh qua, xin cho biết để còn đề phòng ạ.

kinglet

Xin đừng chúc mừng vội, tụi nó còn tiếp tục đấy, mình đang tìm cách đối phó với lũ này.
Tụi nó ngoài chiêu bỏ bã, còn chiêu bắn tên độc, bã bằng thức ăn, bã mùi nữa, giờ chẳng biết thế nào, tụi nó tinh vi và ma lanh lắm. Mà bã mùi như thế nào, có ai từng kinh qua, xin cho biết để còn đề phòng ạ.