• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

lính mới - ít hiểu biết. nhờ anh chị đánh giá giúp cặp chó này

lsmepq

Member
Chào các anh chị trong diễn đàn!
Em mê giống chó PQ lâu rồi, sẵn chuyển qua nhà mới có sân vườn rộng rãi nên định kiếm 1 cặp PQ làm giống, có 1 anh cũng chuyên PQ gửi em hình cặp sau muốn để lại em nuôi:

Anh chị cho em hỏi: theo tiêu chuẩn chó PQ thì 2 em này đạt được bao nhiu phần trăm? ( theo chủ quan các anh chị). và giá trung bình của 1 cặp như thế khoảng bao nhiu để em tham khảo
em cái hơn 1 năm tuổi, lên giống 1 lần, em đực 8 tháng tuổi ạh
Xin chân thành cảm ơn các anh chị

vanthong196

mình thấy cặp chó phú quốc này trông đẹp lắm bạn à, mình cũng rất kết màu vện, chúc bạn sớm làm chủ hai chú chó trên nha !

duykhang

chào bạn lsmepq cho mình hỏi 2 chú chó này hiện giờ ở đâu vậy Tphcm hay ở hà nội. bạn cho mình số dt của bạn. số của mình là 0908607400

bạn có thể cho mình địa chỉ 2 chú chó này dc ko vậy và số đt .

Chúc mừng em có cặp PQ vện đẹp quá , màu rất chuẩn , cùng giới hay 1 " nam 1 nữ " vậy em ?

lsmepq

Member
Chúc mừng em có cặp PQ vện đẹp quá , màu rất chuẩn , cùng giới hay 1 " nam 1 nữ " vậy em ?
1 nam 1 nữ ạ, em cái hơn 1 năm tuổi, em đực hơn 8 tháng tuổi, không trùng huyết, tính cho em đực lái máy bay bà già, hihi

huyengaxl

Member
...nếu sau này cặp này có con,bạn để mình 1 em đực nha ,sdt của mình:0903-397-296 HUYÊN

kendyo

Member
2 em này đẹp lắm bạn , dáng dấp và màu lông đẹp , chúc mừng bạn nhé

lsmepq

Member
Anh chị vào nhận xét, đánh giá em mực này giúp em ạ ( người ta đang muốn bán - em có ý định rước em nó về chăm sóc), em nó gần 5 tháng tuổi

dobecgie

Member
Mình cũng đã từng đem 10 con phú quốc từ đảo về và đã đi phú quốc 2 lần.Nuôi chó phú quốc được 1 năm,theo kinh nghiệm và đánh giá chủ quan :
mình không biết lưỡi có đốm hay không, nếu có đốm thì 2 em này thật là tuyệt , không chê được chỗ nào, mình kết nhất em vện.
Nếu giá cả hợp lý bạn phải mua nhanh kẻo không còn cơ hội đấy.
Chúc bạn mua được 2 em nó.

lsmepq

Member
Mình cũng đã từng đem 10 con phú quốc từ đảo về và đã đi phú quốc 2 lần.Nuôi chó phú quốc được 1 năm,theo kinh nghiệm và đánh giá chủ quan :
mình không biết lưỡi có đốm hay không, nếu có đốm thì 2 em này thật là tuyệt , không chê được chỗ nào, mình kết nhất em vện.
Nếu giá cả hợp lý bạn phải mua nhanh kẻo không còn cơ hội đấy.
Chúc bạn mua được 2 em nó.
cảm ơn anh, cặp vện giá khá là cao ( đối với em), còn em mực thì hợp lý hơn, theo anh cặp vện này giá khoảng nhiêu là hợp lý ah? ( vấn đề tế nhị có gì anh gửi vào hộp thư em hoặc yahoo: thanhtan191).
Thanks!:blusshing:

kendyo

Member
Anh chị vào nhận xét, đánh giá em mực này giúp em ạ ( người ta đang muốn bán - em có ý định rước em nó về chăm sóc), em nó gần 5 tháng tuổi

Ôi em Mực này đẹp thế nhỉ.....MÌnh đặc biết thích mấy em ĐEN TUYỀN này ...Nhìn em này thích thế ....Xoáy dài,cân , đẹp , lông đen bóng.........v.v...Được đó bạn

lsmepq

Member
Ôi em Mực này đẹp thế nhỉ.....MÌnh đặc biết thích mấy em ĐEN TUYỀN này ...Nhìn em này thích thế ....Xoáy dài,cân , đẹp , lông đen bóng.........v.v...Được đó bạn
chậm chân nên có người rước em nó trước. Không biết có phải thành viên của diễn đàn mình rước em nó hông nữa:praying:

huyengaxl

Member
chậm chân nên có người rước em nó trước. Không biết có phải thành viên của diễn đàn mình rước em nó hông nữa:praying:
Em mực này mình đang chăm sóc,đang làm quen nhà mới,rất nghe lời,thần kinh khá tốt

CENTIMET

Member
cặp chó vện đẹp!

Đặc biệt màu con đực kinh điển quá ..hihi

về dáng của em đực chưa thật sự đẹp lắm có lẽ em nó còn tơ hi vọng sẻ đẹp hơn trog thời gian tới .

Em mực tuyền đẹp quá , chúc mừng chủ nhé..hi hi .

thân
Centimet