• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Lần đầu tiên triệt sản mèo đực

sylvie134

Không biết đây là lần đầu tiên chắc cũng là lần cuối cùng mình đi triệt sản cho em mèo nhà mình quá, đau lòng k chịu được

Tình hình là mình có 1 em mèo mun, là bé trai, khỏe mạnh, quấn quýt mình lắm
. Mỗi tội bây giờ ẻm đã lớn, đêm đêm đi gào rú động đực trên mái nhà, làm phiền mọi người xung quanh, thế nên mình quyết định triệt sản. Sau 1 hồi nghiên cứu trên mạng, thấy mọi người bảo triệt sản mèo bớt hung hãn, k đi hoang nữa, nên mình quyết định triệt sản cho em nó chỗ gần nhà mình. Và đó chắc cũng là sai lầm của mình

Vì thấy chỗ thú y ý, nhiều người lui tới , trang thiết bị cũng ok, nênhôm nay mình bấm bụng triệt sản em mèo nhà mình với giá 300k
( trong khi tra cứu trên mạng thì giá chỉ tầm 100 ~200k là cùng, bà bác sĩ này hét những 350k lận cơ, mình kì kèo hồi bảo đồng ý giảm xuống 300k ). Mà chỗ này chả chuyên nghiệp hay do mình thiếu hiểu biết k biết. Mình tới trước, thế mà ngta bắt mình ôm mèo 20p đợi ngta khám cho2 chú chó husky đến sau ( chắc vì là khách quen , nc vui vẻ lắm, quên luôn sự xuất hiện của mình) thế là người ta chích cho 1 mũi, bảo là mũi trước khi thuốc mê, sau đấy đợi 10 - 15p gì nữa đấy, ngta bảo chích thuốc mê cho nó. Mọi người biết không
..bác sĩ kiểu k chuyên nghiệp hay sao ý, chích vào con mèo của mình 5 mũi mà k dính đc phát nào, đến khi phát thứ 6 , chích tì mũi kim cong vèo, mình nói với bạn mình, chích gì mũi kiêm cong vẹo vậy trời, cái bác sĩ lại chống chế bảo mũi kim mềm , dễ gãy này nọ. sau 10p, em mèo nhà mình mềm nhũn ra , mắt vẫn mở ( mình thì cứ nghĩ thuốc mê nó phải nhắm mắt lại chứ ) thế là lại hỏi bà bác sĩ, bác sĩ bảo thuốc mê mèo đâu giống người này nọ, nócứ mở mắt ra vậy á.
Mình thấy thương em nó vô cùng. Thế là sau đó bã bắt nó vào phòng mổ, vì k đóng cửa, mình thấy em mèo cứ rên ư ử, chắc đau lắm, chả biết mê tê kiểu gì
.. thấy mình cứ đứng ngoài hóng hóng , bà bác sĩ ra đóng cửa lại. sau khi mổ xong, nhanh cực chỉ tầm 10p.. em nó nằm cứng đờ, mắt chả đọng đậy gì cả. Bác sĩ lại tiêm thêm 3 mũi nữa, bảo kháng sinh, chất giảm đau, chất dinh dưỡng tốt cho mèo gì đấy...

Sau đấy mình mang về nhà, xích cổ em nó lại để tiện chăm sóc em nó hơn, em nó sau khi tỉnh dậy,. hoảng loạn với mình ,tìm cách bỏ trốn, gặp mèo cũ trong nhà thì gầm gừ kinh lắm... Cho em nó ăn 1 chém cơm trộn cá, sau đấy mình đi ngủ, thấy nó cũng rên rỉ 1 tý, mình ănmf ngủ 1 tý, thấy nó bỏ xích chạy mất tiêu rồi
....

Gọi mà chả thấy động tĩnh gì, không biết em nó có bỏ đi luôn không, vết thương em nó có bị nhiễm trùng không ( vì bác sĩ bảo mổ lấy 2 cái tinh hoàn của em ý đi ) Mình sợ em ấy đau, hoảng loạn bỏ đi khỏi nhà mất..

Mọi người giúp em với

tieulaclac_92

Đúng là mèo gây mê vẫn mở mắt bạn ạ, vấn đề là bạn xích nó, nó sợ. Đã đau còn xích, lẽ ra phải ôm ấp vuốt ve an ủi nó cơ. Chia buồn nhé, em ấy về nhà chưa?

kukumalu_1804

híc mình cũng đang chuẩn bị đưa mèo nhà mình đi triệt sản đọc bài này thấy sợ sợ sao ấy. hic khổ thân