• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

"Lái chó"

Phong là thành viên mới của diễn đàn và cũng có sở thích yêu và nuôi chó như mọi người . Xin vào đây xưng danh và làm quen với mọi nguời trong diễn đàn.

Tiếp đến, xin mở một chủ đề này với mục đích học hỏi , chia sẻ hiểu biết về các giống chó ở Miền Bắc để dịp tới sẽ mua vài chú tặng bạn bè và nuôi chơi ở nhà

Xin gởi mọi người xem ảnh mấy em chó trên đường đi Hà Giang vừa rồi. 30\4 này Phong sẽ lên ... làm Lái Chó

TaiVenh

Active Member
Con vàng Phong chụp ở ảnh 1 và 2 chắc là Bắc Hà đó. To và khá đẹp.

Anh em mong sẽ sớm được xem phóng sự Hà Giang của Phong.

Tks,

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
BSGV xin được làm "đầu nậu" cho "Lái chó" Phong nhé. Nhưng phải là những chú cún Bắc Hà, H'mong cộc, bản địa thật đẹp. Hẹn gặp Phong và anh em Fan "chó Ta" ở Hà nội.

KimCuong

Active Member
Nếu đồng chí Phong định làm "Lái chó" Mông cộc và Bắc Hà thì không biết có còn anh em nào có ý định giống Phong không nhỉ? Hihi

Chúc mừng Phong nhé và anh em sẽ chờ đợi kết quả "Lái chó ta" của Phong!

anhnt

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Mình thích con thứ 3 quá, TV ơi nhất định phải hành quân lên HG thôi, ta làm lái chó, ta lái cả quân áo vàng cam, hay họ lái ta nhỉ????

KimCuong

Active Member
Hic, giá cả dạo này tăng vọt! Thế là cu Mít khi vào tay chú Báu đã có giá 2.500.000 VNĐ.

Cu Mít đẹp quá, có anh em nào thích thì đấu giá đi. Giá khởi điểm như đã thông báo: 2.500.000 VNĐ.

Đề nghị cập nhật. Hihihihi

KimCuong

Active Member
Nhân tiện Topic này, bác anhnt có nhờ KC đăng dùm thông tin giống chú Báu.

Giá của em Bắc Hà này thì lại thấp hơn gấp 10 lần giá của thằng Mít mà chú Báu đã đăng, nghĩa là: 250.000 VNĐ.

Đề nghị anh em cho ý kiến! Hihihihihihihiii./.

Hình thằng Maxi đây ạ, giá thấp hơn 10 lần nên ảnh cũng nhỏ hơn 10 lần! Hihihi

Chúc mừng đến với VP. Như vậy là chúng ta lại sắp có thêm một nguồn gen cho giống chó bản rồi. Xin cảm ơn!

anhnt

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Giá bấp bênh quá nhỉ, toàn buôn ngược thế này thì mình nhanh giàu lắm đây chú KC nhỉ

my_lucky

Active Member
Ghê quá, giá cả bây giờ leo thang thế này khéo sắp tới xuất hiện ồ ạt " lái chó " mất thôi các bác nhỉ ?

TaiVenh

Active Member
Hì hì, các bác cứ đùa khéo anh em lại tưởng thật thì phiền lắm đấy.

Giá chó con trên chợ BH như mình đã post giao động từ 100k đến 300k, tuỳ theo xấu đẹp, to nhỏ...

Còn giả sử có ông nào định "đánh" xuống đây thì chắc lỗ to, vì chi phí đi lại, ăn ở cộng với tỷ lệ hao hụt nữa thì chắc bỏ nghề hết.

Chào cả nhà. Hôm nay ngày 14-3 , ngày mà 21 năm trước Việt Nam mất đảo Gạc Ma vào tay Trung Quốc và cũng trong những ngày tháng này, các điểm cao Vị Xuyện lần lượt bị mất , pháo Tàu kéo lên bắt thẳng vào Hà Giang....

Tí thì chó Việt tiệt giống

-Phong lên thăm Hà Giang muốn mua một đôi về nuôi và một tặng cho người bạn trong Huế. Nếu anh em nào muốn đi cùng thì sắp xếp thời gian nhé. Phương tiện ,xe máy, và xe bus.

-Xin học hỏi kinh nghiệm về mua , chọn giống chó này từ cả nhà

jumanji

Member
A, chào người quen. Anh còn nhớ em không :D? 27/3 này đi chợ tình Khau Vai không anh?
Nếu sáng CN mua được chó ở chợ Đồng Văn thì liệu có cho nó đi vi vu cùng xe máy đến thứ 4 mới về được không các bác nhỉ :D?

Khâu Vai chắc anh không đi được, tới 30\4 anh được nghỉ dài khoảng 5 ngày sẽ đi .Lúc đó có mấy người bạn trong Sài Gòn ra nữa. :)

A, chào người quen. Anh còn nhớ em không :D? 27/3 này đi chợ tình Khau Vai không anh?
Nếu sáng CN mua được chó ở chợ Đồng Văn thì liệu có cho nó đi vi vu cùng xe máy đến thứ 4 mới về được không các bác nhỉ :D?
Nếu mua được chó thì nên gửi lại nhà người dân. Họ ở trên đó cũng dễ mà, nói khẻo và có thể mua quà cho con cái của họ. Nếu chở = xe máy thì nên cho vào thùng carton chứ không chó bé mà gió lạnh là hỏng đó

Báo cáo cả nhà , em đã về và rước được một em chó Mèo sau một chuyến đi "Bão Táp" gần 600km về Hà Nội. Chó nguyên quán Sủng Là - Đồng Văn - Hà Giang và được mua với giá 110k ở nhà một bà già người Mông tiện chân ghé qua xin rượu

Tạm khoe một số ảnh và xin nhận xét của cả nhà . Ảnh chụp bằng điện thoại, ảnh đẹp , cô bạn đang giữ em upload sau

Con này nghịch như quỷ và chẳng có vẻ mệt mỏi gì sau chuyến xe đò bão táp!!! Ăn như lợn , bất kể cái gì ăn được, em thấy nó ăn cả sỏi .... Sức sống thật mãnh liệt !

TaiVenh

Active Member
Chúc mừng bạn đã tậu được chú chó rất xinh.

Để an toàn thì bạn nên cho cháu nó một chế độ cách ly, chăm sóc cẩn thận, nhất là khâu ăn và uống. Ngoài ra việc tẩy giun và tiêm phòng cũng nên thực hiện ASAP.

Nếu còn thêm ảnh chụp trên HG thì bạn post lên chia sẻ với anh em nhé. Tks.

Những thứ em đã cho chó ăn trong 2 ngày gần đây

- Cơm trắng , nước lavie
- Bánh ngô
- Xôi ngô
- Rượu ngô
- bánh mặn AFC

Đang theo dõi sức khỏe , chiều mua thuốc tẩy giun

Shakhi Viet

Active Member
Báo cáo cả nhà , em đã về và rước được một em chó Mèo sau một chuyến đi "Bão Táp" gần 600km về Hà Nội. Chó nguyên quán Sủng Là - Đồng Văn - Hà Giang và được mua với giá 110k ở nhà một bà già người Mông tiện chân ghé qua xin rượu

Tạm khoe một số ảnh và xin nhận xét của cả nhà . Ảnh chụp bằng điện thoại, ảnh đẹp , cô bạn đang giữ em upload sau

Con này nghịch như quỷ và chẳng có vẻ mệt mỏi gì sau chuyến xe đò bão táp!!! Ăn như lợn , bất kể cái gì ăn được, em thấy nó ăn cả sỏi .... Sức sống thật mãnh liệt !
Chỉ cần câu cuối cùng thôi, nghe đã mê lịm cả người rồi. Cám ơn anh!