• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Làm thế nào để chó không bị muỗi cắn?

Mình thấy bé Bắc Kinh bé èo à,cùng lắm thì 5kg-6kg chứ mấy nhỉ ? Sao không cho em vào nhà.Em nhà mình là chó Nhật 4kg, đêm nào cũng ngủ cạnh mình luôn,phần chăn nào không ở trên người mình thì đó là giường của em.Chẳng phải lo muỗi hay gì hết.Để nó ngủ 1 mình nó buồn đấy.

Smile_2309

đấy chỉ là biện pháp tạm thời thôi ạ,quan trọng là làm sao không còn muỗi,tốt nhất là tìm lý do tại sao lắm muỗi rồi "diệt trừ tận gốc"

Chieu Duong

*** Bạn Sanchi ơi ! Xin cho biết ngoài địa chỉ bạn cho , thuốc SP FENDONA còn bán ở đâu nữa không ?

2 cun nhà mình cũng bị lũ muỗi tấn công thê thảm... Mới hôm nào về nhà còn ú na, ú nần. Bây giờ chỉ còn da bọc xương. Nhìn thấy thương và xót lắm. Càng tức hơn khi sáng nào thức dậy ra thăm cún cũng thấy cả đàn muỗi cái mập tới mức không còn bay nổi.
Mình tính dùng soffell(tránh muỗi cho người) cho mấy chú cún nhưng không biết có bị sao không??? mong các bác chỉ giúp. Em xin cảm ơn nhìêu...

kevuitinh

Member
hay đấy , khi nào đó bạn sanchi cho mình mua fendona gì nhé :D , nhà mình ko có nhiều muỗi nhưng cũng nên đề phòng :)

Nhieu

Thực tình tôi chưa hiểu như thế nào là LẠC ĐỀ và ĐÚNG ĐỀ theo yêu cầu của Diễn đàn?Vì lần đầu tham gia vào diễn đàn này, và những câu hỏi lại rất thực tế nên tôi mong nhận được sư góp ý của những người có kinh nghiệm.

Jerry Anh

À ! nó chạy sùng sục cả đêm thì mình bó tay, chỉ có thể tạo 1 chỗ nào đó cho em nó nằm, xịt dung dịch gần đó thì mới hiệu quả, còn ở nhà mình nuôi chuồng nên xịt vào tường, ngay chỗ cái chuồng, kiến + muỗi ko thấy 1 em nào nữa.....mừng ghê !
Bạn còn bán thuốc SP Sannoda diệt muỗi ko bạn

ui từ trước đến nay em lại nghĩ muỗi sao đốt được chó bởi lông dày mà :)) giờ thì em mới nhớ ra là còn nhiều giống chó lông cực mỏng nữa :(