• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

làm thế nào để chó ăn nhiều

hanhpp

Member
nhà em có cún dingoviet đã 12 tháng, nặng 19kg, giống cái. hiện tại đang thay lông, rất lười ăn, hầu như ăn rất ít, gầy xơ xác nên chỉ còn 16kg, trông rất thảm hại. em cho ăn thịt, cá, xương để đổi bữa mà nó ăn cũng rất ít. các bác cho em hỏi làm thế nào để cún ăn nhiều, em vẫn tẩy giun cho cún định kỳ ạ. em cảm ơn các bác

mrkentit

:-ss mua cây đo nhiệt độ cho bé, xem có sốt ko, nếu ko sốt thì bạn chịu khó dắt em nó chạy bộ đường ngắn, cho uống nước rồi nghĩ ngơi khoản 10 phút rồi cho nó ăn, :"> ko bệnh mà ít ăn là do biếng quá đó, :D con bergie nhà mình cũng vậy, lần nào cho nó ăn mà ko cho chạy bộ là nó ngồi đợi mình đút:D, chú nó bị hạ bàn rồi :D nhưng rồi sẽ khỏi vì lần đầu nuôi khó tránh việc dinh dưỡng không đúng cách, =(( cứ nghĩ thịt bò thẳng tiến là ok ai dè em nó thiếu Vitamin lẫn Canxi