• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Làm thế nào để biết mèo có thai hay không

bo.bo

Member
Lời đầu tiên em cũng xin chào đại gia đình VP của mình !
Thứ 2 là em muốn hỏi cả nhà biết là làm thế nào để nhận biết miu nhà mình có baby , tại vì nhà em nuôi 1 bé Nga ngố, có 1 hôm cho xuống dưới nhà 1 hôm để trông chuột thì đến mấy sau thấy nhiều triệu chứng như là : hay ngủ, nằm đâu ngủ đấy, không cho sờ vào dưới bụng, thích vuốt ve, ít kêu hẳn .
Và sau đây là mấy hình em chụp bông nhà em ạ

bo.bo

Member
và cho em hỏi thêm cách up video lên nhé ! Nhà em ở hà nội ! Muốn giao lưuw với các mẹ ở hà nội và mọi nơi trên Tổ Quốc

lululubu

Active Member
À, cái này thì chỉ có chờ xem bụng có to lên không thôi anh/chị ạ, tầm 1 tháng là thấy ngay. Sờ bụng thì sẽ thấy cưng cứng chứ không có mỡ chảy xuống nữa. Còn không mình cũng chỉ đoán mò thôi. Mỗi lần em nghi nghi là fải lập tức tẩm bổ cho mèo ngay, không chửa thì cũng béo, hi2.

meonho124

Member
Cứ căn cứ vào việc , em nó có động đực không và đợt đó có con nào nhảy nó không , nó mà không gào đực cho xuống dưới nhà vài hôm hay có con nào nhảy cũng thế thôi , không cho sờ bụng khéo là bụng em nó có vấn đề ý chứ , phải đi khám ngay :D

với cả em nó vừa có thai mấy ngày chả có biểu hiện gì rõ được đâu , và nêu là gào đực thì con đực nhảy nó xong nó co khi còn gào thêm 2,3 ngày nữa nôt cái đợt ấy đấy , xin thề :| ít ra cũng một tuần chứ bạn , bạn nhạy cảm quá chăng !

Nếu chưa chắc chăn thì nên đợi , nhưng tự dưng em nó thế thì có khi đi khám thì hay hơn đấy :-ss
p/s : mèo nhà tớ co thai sờ bụng như thường :-ss

bo.bo

Member
Cứ căn cứ vào việc , em nó có động đực không và đợt đó có con nào nhảy nó không , nó mà không gào đực cho xuống dưới nhà vài hôm hay có con nào nhảy cũng thế thôi , không cho sờ bụng khéo là bụng em nó có vấn đề ý chứ , phải đi khám ngay :D

với cả em nó vừa có thai mấy ngày chả có biểu hiện gì rõ được đâu , và nêu là gào đực thì con đực nhảy nó xong nó co khi còn gào thêm 2,3 ngày nữa nôt cái đợt ấy đấy , xin thề :| ít ra cũng một tuần chứ bạn , bạn nhạy cảm quá chăng !

Nếu chưa chắc chăn thì nên đợi , nhưng tự dưng em nó thế thì có khi đi khám thì hay hơn đấy :-ss
p/s : mèo nhà tớ co thai sờ bụng như thường :-ss
Hĩ, ngu hiểm như vậy á ! Hix, sợ quá phải cho qua VET ngay thôi không kiểu này lo cho em nó quá ! Em ẩm ơn nhé

bo.bo

Member
À, cái này thì chỉ có chờ xem bụng có to lên không thôi anh/chị ạ, tầm 1 tháng là thấy ngay. Sờ bụng thì sẽ thấy cưng cứng chứ không có mỡ chảy xuống nữa. Còn không mình cũng chỉ đoán mò thôi. Mỗi lần em nghi nghi là fải lập tức tẩm bổ cho mèo ngay, không chửa thì cũng béo, hi2.
Dạ em cảm ơn ạ ! Cũng có thể là em nhạy cảm quá chăng ! Mong quá mà !

Gemma

Active Member
Bạn lật ti của em ra xem có phồng to lên và ngả màu hồng chưa. Đó là một trong những dấu hiệu mang thai. Nhưng cũng phải chờ vài tuần mới biểu hiện rõ, còn sớm quá cũng khó nhận thấy sự khác biệt. Chúc bạn sớm biết được tin vui của bé Nga Ngố :x:x

bo.bo

Member
Bạn lật ti của em ra xem có phồng to lên và ngả màu hồng chưa. Đó là một trong những dấu hiệu mang thai. Nhưng cũng phải chờ vài tuần mới biểu hiện rõ, còn sớm quá cũng khó nhận thấy sự khác biệt. Chúc bạn sớm biết được tin vui của bé Nga Ngố :x:x
mới được hình như là 1 tuần thôi mẹ ạ ! Em cứ sờ vào bụng thi nó lại cắn em ! Nhưng mà chưa thấy chị ạ ! Hay là nó ốm nhỉ ! Em lo quá !

fat.L.T

Member
bạn chi cần xem ti của bé là biết ngay chửa hay ko bạn ak nếu ti bé đỏ và to lên thi chắc chắn là chửa ko cần phải sờ bụng đâu nếu bé chửa rồi thì bạn nên chăm sóc bé nhiều hơn và nên căn ngày bé sinh

TooDesign

Member
theo ý kiến của mình thì mèo nhà bạn sắp đến thời kì gào trai...chứ trước khi có thai thì phải trải qua giai đoạn gào (đa số)...:x:x:x

phenmaleat

Active Member
nếu đã gần trai, gội đực chổng mông lên giời mà có thằng nào léng phéng bén mảng tới là ok rồi, để ít bữa thấy bụng to ra xờ thấy cứng ti cương lên màu hồng là ok

bo.bo

Member
Tình hình là báo động nhầm mấy mẹ à ! Huhuhu, em để cô nàng ở khu cách li riêng, hôm qua cho vao nhà thấy tự nhiên bám em quá, lại không cho sờ vào bung, hay nằm chổng 4 chân lên zoi nữa ! Em chưa thấy gào ạ ! Thương Bo xì quá ! Mà khi nào mèo nhà em gào em nhờ mấy mẹ có thằng nào cho em gửi ké ít hôm ná !

nguyet_keng

Member
mèo thường không thích cho ai cham vào bụng nó đâu bạn à ...chắc em mèo nhà bạn đang thèm zai rồi ..mấy bé mèo tây thường ít kêu đực hơn mèo nhà nhiều ....
:x