• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Làm sao để chó bớt sủa khi ở trong ***g

haole8668

Mình mới mua em này hqua xong , em nó dc 3 tháng tuổi

Cứ cho ra ngoài chơi thì k sao , cho vào trong ***g thì sủa liên tục cả ngày , hix,
đau hết cả đầu , ai có cách gì chỉ mình với , thanks !!

Với cả ai biết em này là giống cho gì k , mình mua bên Quảng Châu , Trung quốc tên tiếng TQ là 贵宾 , lên google dịch sang tiếng anh thì là VIP , hix :(

nikita24480

Member
Ấy thử để chuồng của em sát giường của ấy xem. Hồi mới mua em nhà tớ về. Nhà tớ phải làm thế đấy. Lúc mới cho vào chuồng, rồi đặt cạnh giường em ý cũng sủa tí chút. Nhưng mình suỵt vào lần thì cũng im.

Đêm qua em nhà mình ăn nhiều đầy bụng hay sao đó. Cả đêm chả ngủ cứ thở phì phò đến tội. Sợ ông xã mất ngủ vì phải đi làm sớm nên đành bế em ra phòng khách ngủ. Không biết thế có tạo tiền lệ xấu cho em ko? Ko kheo đêm nay lại tiếp tục thế thì chết...

haole8668

hix giống mình thế , đêm đặt ***g cạnh giường thì mới chịu im, ban ngày thì .. :( k thả ra k đc , k biết bao lâu mới hết đây :(

nikita24480

Member
Dần dần mỗi ngày ấy đẩy cái cũi lùi xa giường 1 tí. Bé nhà tớ hiện đang ngủ cách giường 2m:)) Hôm qua thả ra nhé, chứ ko phải nhốt vào cũi. Nhưng để em ý ở phòng khách nhưng lúc đóng cửa phòng ngủ để đi ngủ thì em ý rú lên. Cuối cùng lại phải cho vào cũi và cho vào phòng ngủ cùng thì mới chịu im... bó tay8->

bosock1993

giống mình quá đi bỏ 1 mình là rú quài cả làng nghe luôn . Với có cái tật hay đái ỉa bậy trị quài k hết nè:-??

nikita24480

Member
giống mình quá đi bỏ 1 mình là rú quài cả làng nghe luôn . Với có cái tật hay đái ỉa bậy trị quài k hết nè:-??
Vụ ị và tè bạn phải mất công luyện cơ. Chứ cứ oánh rồi expect là bé hiểu thì không đc đâu. Nhà mình mất gần 1 tháng huấn luyện đấy. Vất vả hơn hồi mình bỏ bỉm con bé con nhà mình. :))
Bé rú lên vài lần bé sẽ quen thôi. Khi nào ra khỏi nhà, hay ko thể canh chừng bé trong thời gian luyện đi toilet thì phải giốt chứ sao? bé khóc vài lần sẽ hết thôi.

haole8668

Vụ ị và tè bạn phải mất công luyện cơ. Chứ cứ oánh rồi expect là bé hiểu thì không đc đâu. Nhà mình mất gần 1 tháng huấn luyện đấy. Vất vả hơn hồi mình bỏ bỉm con bé con nhà mình. :))
Bé rú lên vài lần bé sẽ quen thôi. Khi nào ra khỏi nhà, hay ko thể canh chừng bé trong thời gian luyện đi toilet thì phải giốt chứ sao? bé khóc vài lần sẽ hết thôi.
hehe Tít nhà mình hết sủa rồi bạn ah , bh đêm để ngoài phòng khách cũng k sủa nữa , mà cũng biết đi WC rồi , cho ra ngoài chơi chỉ việc mở cửa chuồng bh em ý buồn là tự nhảy vào chuồng ỉa đái :))
hnay cho đi tắm với cắt móng chân , thấy ng` ta nhổ lông tai nó kêu xót quá :(

bosock1993

còn này chứng lắm phải có người thì nó đi toilet đúng chỗ còn 1 mình thì k chịu đi . Bây giờ tật la hét um sùm khi ở 1 mình nó vẫn còn thôi

ilovedog_2001

Đây là giống chó TOY POODLE
Xuất xứ :pháp
Giống này năm nay có rất nhiều người mua ,bạn mua bên TQ nên cho đi khám để xem có bị bệnh j không!
Giống nay nuôi lớn đẹp lắm bạn ạ !

nikita24480

Member
hehe Tít nhà mình hết sủa rồi bạn ah , bh đêm để ngoài phòng khách cũng k sủa nữa , mà cũng biết đi WC rồi , cho ra ngoài chơi chỉ việc mở cửa chuồng bh em ý buồn là tự nhảy vào chuồng ỉa đái :))
hnay cho đi tắm với cắt móng chân , thấy ng` ta nhổ lông tai nó kêu xót quá :(
Oài, lại có cả vụ nhổ lông tai cơ à? Sao lại phải nhổ? Nhà mình toàn tự cắt lông và bấm móng chân....