• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

làm ổ cho chó đẻ?

hany1450

Member
Các bác chỉ em cách làm ổ cho chó đẻ, con lucky nhà em nó sắp đẻ nhưng em không biết làm ỏ cho nó xin may bác giúp giùm!:praying:

hoang80

Member
Kiếm cái hộp giấy cạc tông loại lớn lớn một chút. Rồi bỏ vào đó một ít vải mềm, có thể lấy miếng đạp chân loại mềm lót cho nó, nhớ vệ sinh sát khuẩn kỹ trước khi làm ổ cho nó nha. sau khi đẻ thì đừng vội thay tấm lót đó (có thể là có chất dơ) vì có những con chó mà mình thay tấm lót khác mùi là nó bỏ ổ bỏ con luôn đó.

hany1450

Member
cảm ơn ban Hoang80 nha nhưng mình làm bằng gỗ được không và làm cách nào

Hung.tinhyeu

Active Member
Các bác chỉ em cách làm ổ cho chó đẻ, con lucky nhà em nó sắp đẻ nhưng em không biết làm ỏ cho nó xin may bác giúp giùm!:praying:
Kiếm cái hộp giấy cạc tông loại lớn lớn một chút. Rồi bỏ vào đó một ít vải mềm, có thể lấy miếng đạp chân loại mềm lót cho nó, nhớ vệ sinh sát khuẩn kỹ trước khi làm ổ cho nó nha. sau khi đẻ thì đừng vội thay tấm lót đó (có thể là có chất dơ) vì có những con chó mà mình thay tấm lót khác mùi là nó bỏ ổ bỏ con luôn đó.
cảm ơn ban Hoang80 nha nhưng mình làm bằng gỗ được không và làm cách nào

http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=22056..................................................

hany1450

Member
cảm ơn bác Hùng. Nhưng nhà em chật lắm với lại hoàn cảnh thiếu thốn nên không có điều kiện làm những thú đó, với lại nhà em là chó chihuahua nữa nên em cần nhỏ và ấm cúm

Hung.tinhyeu

Active Member
cảm ơn bác Hùng. Nhưng nhà em chật lắm với lại hoàn cảnh thiếu thốn nên không có điều kiện làm những thú đó, với lại nhà em là chó chihuahua nữa nên em cần nhỏ và ấm cúm
mấy bác giúp giùm, chó nhà sắp đẻ rồi
!
Nhỏ và ấm cúng thì quá đơn giản, một cái thùng cát tông và một ngọn đèn 40w là đủ cho một gia đình nhỏ bé của Chi Hua Hua nhà bạn đó.

Nếu không dùng thùng cát tông thì cái giỏ nhựa đựng quần áo và lót một tấm khăn mặt đủ rộng là được mà. Thế nhé

hany1450

Member
mấy bác ơi cho em hỏi tí, chó đẻ nên để chó ngoài trời hay trong nhà vậy

hany1450

Member
cảm on bạn nha thấy chó để trong nhà sợ dơ nhà lắm nhưng cũng thấy tội nghiệp