• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Kimba - Rott cua anh Doanh

ndp1983

Member
Mình tên Phương nhà ở Bình Dương, mình có một e rott (Kimba) mua lại từ Anh Doanh tính tới hôm nay e nó đã được 7 tháng rưỡi
một số hình ảnh của e nó chia sẽ cùng anh em
hình chụp bằng điện thoại nên không được rỏ cho lắm, ace thông cảm.

to: Anh Doanh
hôm nào rảnh phải chạy xuống anh mời a một chầu để học hỏi thêm kinh nghiệm để chăm e nó tốt hơn nữa :), hy vọng anh sẽ có thời gian :D

doanhcauson

Vietpet sponsor
Hi Phương,

Chào mừng em đến với diển đàn . Kimba hôm nay nhìn săn chắc và lanh lợi ra nhiều, em ráng cố gắng tập cho Kimba đứng show với dây dắt nhiếu hơn, anh hy vọng trong 1 hoặc 2 tuần tập luyện liên tục Kimba sẽ đứng show dáng tốt hơn. Kimba rất mê banh nên anh nghĩ sẽ rất dể tập luyên cho em nó. Chúc Phương thành công . Hôm nào rảnh cứ alo cho anh trước rối chạy xuống anh chơi nhé, lâu rối chưa ngồi vài ly :D:D . Thân chào.
PS: Em nhớ thay đổi tiêu đề là Kimba của Phương nhé , chứ Kimba đâu còn của anh nửa hehehe.

doanhcauson

Vietpet sponsor
Hi Phương,

Em yên tâm đi, bảo đảm Kimba sẽ giống bố nhiều hơn, vì ở lứa tuổi này sẽ còn thay đổi rất nhiều cho đến lúc trưởng thành.Hy vọng Kimba sẽ không phụ lòng em.
Dạo này em còn tập tành gì cho Kimba không? cố gắng lên P nhé vì chổ em ở rất tốt cho Kimba tập luyên và phát triển cơ bắp đấy. Thân chào.

ndp1983

Member
To A.Doanh
dạ gần đây e đi làm về hơi trể nên chỉ chơi banh buổi sáng chừng 30~45 ph, chiều 8h e về thì dợt thêm 45ph nửa. Chắc chủ nhật này e sẽ dẫn e nó ra sông gần nhà e để tập bơi luôn hy vọng sau này cơ bắp của e nó sẽ ổn :)
một vài hình ảnh buổi sáng của e nó :

Phamcu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Rott của bác đẹp tuyệt! Khung gọng khá!! Mặt mũi có thần! Chúc mừng bác!
Bác bổ xung thêm một số thông tin về cha mẹ của cháu nhé!!
Thân

Phamcu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx

ndp1983

Member
cảm ơn anh Phamcu đã xem và cho ý kiến.
Kimba thuộc bầy K-litter cua anh Doanh. bố la Darkar, mẹ là Trixi (http://nkdrottweiler.com/node/82)
e tạo chủ đề này rất mong anh chi e xem và cho ý kiến, nếu ai đang sở hữu anh, chị em của Kimba thi post vô chung để cùng nhau theo dõi sự phát triển của bầy K. :)

Huy AB

Chào bạn ... Mình ở biên hòa , gần với bình dương ... nhà mình nuôi 2 bé của A.Doanh bầy D với bầy I... rất vui được giao lưu cùng bạn ......

Kimba của bạn có nét giống Dảkka... chúc mừng bạn nhé .......

binbin07

Hihi..Anh Phuong oi, hom nao em len nung em Kimba nhe..ha ha ha..Chuc mung Anh co 1 em Rott dep.. :);)

duhuonghp

Member
cảm ơn anh Phamcu đã xem và cho ý kiến.
Kimba thuộc bầy K-litter cua anh Doanh. bố la Darkar, mẹ là Trixi (http://nkdrottweiler.com/node/82)
e tạo chủ đề này rất mong anh chi e xem và cho ý kiến, nếu ai đang sở hữu anh, chị em của Kimba thi post vô chung để cùng nhau theo dõi sự phát triển của bầy K. :)
chào bác em này cùng đàn voi ko ko nhà bác doanh ạ kimba được bao nhiêu kg vậy bác , chúc mừng bác

ndp1983

Member
chào bác em này cùng đàn voi ko ko nhà bác doanh ạ kimba được bao nhiêu kg vậy bác , chúc mừng bác
Kimba hiện nay được khoảng 34.5 Kgs, gần đây e nó ăn rất ít nên hơi ốm :(
ah KoKo thế nào rồi bạn up vô cho Kimba thấy mặt Koko voi :)

Chào bạn ... Mình ở biên hòa , gần với bình dương ... nhà mình nuôi 2 bé của A.Doanh bầy D với bầy I... rất vui được giao lưu cùng bạn ......

Kimba của bạn có nét giống Dảkka... chúc mừng bạn nhé .......
Cảm ơn bạn đã ghé qua và có nhận xét, nếu tiện bạn post hình vô forum này luôn nha, hy vọng sẽ có một ngày được gặp và giao lưu.

Hihi..Anh Phuong oi, hom nao em len nung em Kimba nhe..ha ha ha..Chuc mung Anh co 1 em Rott dep.. :);)
ok em, khi nào lên alo để anh sửa soạn cho Kimba đón khách quý nhé.

vài hình ảnh của Kimba chụp lúc sáng chia sẻ cùng mọi người

ndp1983

Member
share vai tam hinh buoi sang cua Kimba tai nha :)
Kimba 13 thang tuoi :)

va hien nay 18 thang tuoi

kenny001

Member
Cái sân thế kia thì còn gi bằng, tập thể lực văn ăn uống tốt nữa thì chóng lớn rồi.. hihi chúc mừng bác có 1 em rot đẹp