• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Kim và Bim đáng yêu nhà Vy....

Gemma

Active Member
Có loại Kitten 10kg à em? Thấy những chỗ tiệm pet bán hàng Royal Canin họ bảo Kitten 36 không có bao 10kg mà. Kiểm tra kỹ bao bì xem có đúng hàng không? 3:-O:-w

zorba_meow

Active Member
Có loại Kitten 10kg à em? Thấy những chỗ tiệm pet bán hàng Royal Canin họ bảo Kitten 36 không có bao 10kg mà. Kiểm tra kỹ bao bì xem có đúng hàng không? 3:-O:-w
Nanapet thì em tin tưởng lắm chị ơi ^^ Shop làm ăn uy tín lắm chị :)>-=D> very good luôn ý, thêm nữa bán lại rẻ hơn mấy chỗ khác, ví dụ như bịch 2kg ngta bán 300k, thì ở đây bán 292k, mà tiếc cái hơi xa, chỉ nhận giao free trên 700k thôi :-<

yumi

Member
nhà mẹ Gem giờ 5 đứa nên mua bịch 10ký được đấy. Em ngại mua bịch to vì không có chỗ để nên toàn mua bịch nhỏ. Mặc dù bịch nhỏ đắt hơn chút. Hết thì lại mua tiếp.

Gemma

Active Member
Nanapet thì em tin tưởng lắm chị ơi ^^ Shop làm ăn uy tín lắm chị :)>-=D> very good luôn ý, thêm nữa bán lại rẻ hơn mấy chỗ khác, ví dụ như bịch 2kg ngta bán 300k, thì ở đây bán 292k, mà tiếc cái hơi xa, chỉ nhận giao free trên 700k thôi :-<
Em có đặt mua loại 10 kg bao giờ chưa, hay là mới lần đầu? Chị chưa nhìn thấy bao bì này bao giờ nên thấy hơi ngại, dù nghe nói ngoài Hà Nội cũng có loại này :-??

nhà mẹ Gem giờ 5 đứa nên mua bịch 10ký được đấy. Em ngại mua bịch to vì không có chỗ để nên toàn mua bịch nhỏ. Mặc dù bịch nhỏ đắt hơn chút. Hết thì lại mua tiếp.
Chị chưa biết bao 10kg trông nó thế nào nên chưa dám mua. Bao 2kg thường nó có nấc khóa gần giống như khóa zip nên đổ hạt ra xong lại bấm khóa lại thì không sợ hạt bị ẩm mốc, các cháu ăn nhỡ có bị đau bụng thì khốn. Nếu bao bì 10kg cũng có cái nấc khóa như bao 2kg thì mua ngay, nó bảo đảm hạt vẫn chất lượng khi mình phải mở ra mở vào hàng ngày. Hồi trước chị đã mua bao 15kg Royal Canin 32 rồi ấy chứ, giá 1,6 triệu, tính ra khoảng 110.000 đồng/kg. Chia lại cho mẹ Whitexsnow 5 kg, còn giữ lại 10kg cho tụi Bờm, Cam, Bánh Mì ăn dần.

Nhưng bụng dạ tụi này nó nhạy quá, đổi từ Kitten 36 qua Fit 32 là nó xì xoẹt liền. Thêm nữa là chỗ tiệm vet họ nói có thể đặt đóng gói bao 1kg từ nhà máy, chả biết họ làm thế nào vì họ tháo seal của bao 15kg ra rồi đóng gói vào bao nylon 1kg xong rồi mới gom hết vào bao lớn và may lại. Cho nên chị sợ không đảm bảo vệ sinh ở khâu này, mèo ăn bị đau bụng. Từ đó cạch luôn không dám mua bao lớn nữa. :(:)(( Số còn lại không ăn hết phải chia lại cho nhà mẹ Whitexsnow tiêu thụ dùm :-??

zorba_meow

Active Member
Em có đặt mua loại 10 kg bao giờ chưa, hay là mới lần đầu? Chị chưa nhìn thấy bao bì này bao giờ nên thấy hơi ngại, dù nghe nói ngoài Hà Nội cũng có loại này :-??
Đây là lần đầu Nana nó nhập về loại này đó chị, mà có gì để em làm chuột bạch trước cho. :D

vyle

Member
cô Zorba này hy sanh vì hội quá cơ, em cũng nghe nói shop này ok lắm đó bà Gem ơi..

Gemma

Active Member
Rc có nhà máy ở vn à chị Gem?
Đó là do Vet họ nói vậy, chỗ đó chỉ là đại lý phân phối thôi. Họ xé niêm phong bao ra rồi đóng vào bao nylon nhỏ không có nhãn hiệu của RC, chỉ có dán tờ giấy có tên đại lý City Zoo trên đó. :-??:((

Gemma

Active Member
Đây là lần đầu Nana nó nhập về loại này đó chị, mà có gì để em làm chuột bạch trước cho. :D
Lúc nãy chị có vào lại trang web của Nanapet, trong phần thức ăn mèo không thấy nó show hình bao 10kg, nhưng chị cũng đã có lưu lại số điện thoại của bên ấy, có gì sẽ tham khảo thêm. Cảm ơn em nhé! :x

zorba_meow

Active Member
cô Zorba này hy sanh vì hội quá cơ, em cũng nghe nói shop này ok lắm đó bà Gem ơi..
Hehe, chị nói nghe to tát quá :D Em cũng lỡ đặt người ta mất rồi mà :"> Nếu okie thì em sẽ báo lại, mà phải cuối tháng 2 mới có hàng cơ =="

Lúc nãy chị có vào lại trang web của Nanapet, trong phần thức ăn mèo không thấy nó show hình bao 10kg, nhưng chị cũng đã có lưu lại số điện thoại của bên ấy, có gì sẽ tham khảo thêm. Cảm ơn em nhé! :x
Dạ không có gì đâu chị ^^ Mà tụi Bờm, Cam, Bánh Mì vẫn măm măm kitten sao chị?! Lớn cả ùi mà ;))

whitexsnow

Active Member
Nhắc đến vụ hạt em mới nhớ, em vừa đặt bên Nanapet, loại rc kitten 10kg, giá 1155k. Em thấy đặt nhiều tiết kiệm lắm ^^ Có mẹ nào muốn mua thì hỏi bên đó, đặt cọc trước nửa giá ý ạ ^^
Có đấy chị, bữa em có thấy bạn ấy đăng, em có nick yahoo của bên nanapet đó, thích thì cứ đặt hàng thôi chị. Em cũng đang toan tính đặt kitten đây mà chưa gom đủ tiền, đang chờ lương :)):))

Em ơi muốn mua gì thì nói chị này vì bên Nana freeship cho nhà bạn trai chị :D:D. Mà ngày nào thì anh iu của chị cũng qua nhà chị :)), em thích thì đặt đi rồi nói chị kêu bé đó giao qua Q5 (nhà bạn chị), bạn trai chị đem qua, em ngại xa thì ghé nhà chị lấy. Nhưng mấy cái đồ lặt vặt thôi nha em chứ 10kg kitten thì tội anh ý lắm =)). Mẹ Gem có thích hàng gì bên đó thì cứ nói em lấy cho luôn :))

Bao 10kg ấy đặt chứ không có trên web đâu chị. Chị Sheryl vừa chỉ em chỗ mua Fit 15kg có 1550k thôi còn nguyên seal giao tận nhà (đỡ mất công mang vác >:D<>:D<), mẹ Gem có muốn chuyển lại Fit32 không, 5 đứa mà toàn ăn kitten không thì chịu sao nổi =((=((=((

vyle

Member
nhà mình nội lo ăn uống cũng vất vả ghê nhỉ, kiểu này các mẹ các bà còi xương vì con cháu rồi:));;)

yumi

Member
nhà mình nội lo ăn uống cũng vất vả ghê nhỉ, kiểu này các mẹ các bà còi xương vì con cháu rồi:));;)
đâu phải mua xong là khỏe đâu? Tụi nó không ăn , mè nheo mới là khổ đó. Pen nhà chị sáng nay đi xì xoẹt nên trưa nay không cho ăn whiskat nữa. Chỉ cho ăn hạt.

vyle

Member
đâu phải mua xong là khỏe đâu? Tụi nó không ăn , mè nheo mới là khổ đó. Pen nhà chị sáng nay đi xì xoẹt nên trưa nay không cho ăn whiskat nữa. Chỉ cho ăn hạt.
trời, sao vậy chị, ăn whiskat là bị hay sao, hay là Pen moi rác rồi ăn bậy đó chị:-??

zorba_meow

Active Member
Em ơi muốn mua gì thì nói chị này vì bên Nana freeship cho nhà bạn trai chị :D:D. Mà ngày nào thì anh iu của chị cũng qua nhà chị :)), em thích thì đặt đi rồi nói chị kêu bé đó giao qua Q5 (nhà bạn chị), bạn trai chị đem qua, em ngại xa thì ghé nhà chị lấy. Nhưng mấy cái đồ lặt vặt thôi nha em chứ 10kg kitten thì tội anh ý lắm =)). Mẹ Gem có thích hàng gì bên đó thì cứ nói em lấy cho luôn :))
Bao ý trên 700k thì giao free mà chị ;)) hịhị, em thường mua 1 lần 2 bao 2kg, nhưng vẫn ko đủ số tiền nên phải đành chạy qua tuốt bên đó để lấy :D Giờ đặt 10kg là ăn thả dàn rồi đâu phải đặt gì nữa ạh.

Mà cho em hỏi tò mò tí nha, mà thiệt là ngại, nhưng tại tò mò lắm chị ơi :D mấy lần ọp ẹp, em cứ tưởng anh ý là chồng chị chứ :-? Thế vẫn là bạn trai ạ :-o Nếu thế thì em hiểu nhầm chị ngay từ đâu rồi :D Chết thật, em xin lỗi nhé :D:">

zorba_meow

Active Member
trời, sao vậy chị, ăn whiskat là bị hay sao, hay là Pen moi rác rồi ăn bậy đó chị:-??
Có khi nguyên do là bới rác ăn bậy bạ chứ ko phải do whiskat đâu mẹ Pen ơi!!!

yumi

Member
chị cũng không biết, hôm wa chị cho ăn whiskat trộn hạt , tối ăn whiskat trộn cơm mà không biết sao bị đi lỏng nữa. Để xem ngày mai còn bị đi lỏng hay không vì nguyên hôm nay chị cho nó ăn hạt thôi.

Thằng Sport hôm nay bị cho ăn hạt cả ngày nên ăn miễn cưỡng lắm. :-??

whitexsnow

Active Member
Bao ý trên 700k thì giao free mà chị ;)) hịhị, em thường mua 1 lần 2 bao 2kg, nhưng vẫn ko đủ số tiền nên phải đành chạy qua tuốt bên đó để lấy :D Giờ đặt 10kg là ăn thả dàn rồi đâu phải đặt gì nữa ạh.

Mà cho em hỏi tò mò tí nha, mà thiệt là ngại, nhưng tại tò mò lắm chị ơi :D mấy lần ọp ẹp, em cứ tưởng anh ý là chồng chị chứ :-? Thế vẫn là bạn trai ạ :-o Nếu thế thì em hiểu nhầm chị ngay từ đâu rồi :D Chết thật, em xin lỗi nhé :D:">
Haha, em ơi em, chị còn trẻ và yêu đời lắm em ơi :)), chị chưa muốn đeo gông vào cổ đâu em oiiiii :">:">:">. Mới có 23 tuổi thôi mờ, trẻ chán, :D:D, hôm bữa có bác kia dẫn con gái đi qua nhà chị chơi, bác ấy hỏi con 23 tuổi thiệt hả, bác tưởng con sinh viên năm 2 <:p<:p. Không thì đi làm gặp mấy đứa 9x nhỏ hơn mình mà nó cứ kêu mình = em mãi vì nó tưởg mình là 9x nhỏ hơn nó cơ :">:">, hê hê

Ý chị nói em có hay mua đồ chơi lặt vặt cho tụi nhỏ thì đi mất công thôi em, chứ nếu bé đó ship qua cho em thì okie mà. :D

chị cũng không biết, hôm wa chị cho ăn whiskat trộn hạt , tối ăn whiskat trộn cơm mà không biết sao bị đi lỏng nữa. Để xem ngày mai còn bị đi lỏng hay không vì nguyên hôm nay chị cho nó ăn hạt thôi.

-??
Chị ơi nhà mẹ Gem đâu có cho Pen ăn cơm, nó bị lạ ruột đó chị, bên nhà cũ nó toàn ăn Royal với thịt gà với wishkas. Về nhà mới đổi món bụng nó chưa thích ứng được nên thế. Chị muốn tập cho nó ăn cơm thì phải chịu để nó xì xoẹt lâu lâu nữa nó mới quen :D