• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

KiKi chơi cầu mây

Lordrich

Member
KiKi nhà em rất thích chơi đùa với cầu mây
Giống: Phú Quốc lai Bắc Hà
Màu lông: vàng
Đặc điểm: có xoáy ở lưng

Em này em bắt trong đàn nhà bạn hot_dog90. Rất tinh nghịch, thích chơi bóng
Đây là hình em nó, các bác nhận xét

Ảnh từ xa

Hứng bóng

Đỡ hụt

Dằn bóng

Chơi đùa

Nhìn ngó

Phơi nắng

Mời các bác nhận xét ạh

Shakhi Viet

Active Member
Bác chủ topic ơi, chó của bác yếu tố Bắc hà còn ít nhỉ
Chắc nó thích ăn cá hơn ăn thịt bác nhỉ
nhưng trông nhanh nhẹn lắm.
Chúc mừng bác

minhcuong

Active Member
Cún đẹp, nhanh nhẹn, bác chủ chụp hình cũng đẹp. Bóng nắng, ngõ vắng, vườn nhỏ, mùa thu, chú chó vờn quả cầu mây == rất lãng mạn đấy.

Lordrich

Member
@ bác Shakhi Viet: Oah bác nhận xét chuẩn luôn...Kiki nhà em rất thích ăn cá, thích gặm xương, hôm trước em cũng nhận thấy điều này nên mấy tuần nay đều thực đơn có cá để chiều em nó hihi...
@bác minhcuongL: Thanks for your word, vâng em này đang tuổi xiteen nên rất nghịch ngợm, bắng nhắng và nhanh nhẹn; lúc nào chú ta cũng thích chơi đùa. Em chưa cho đi giao lưu lần nào cả vì xa chỗ off quá, e đang tập cho nó biết nghe khẩu lệnh.

Lordrich

Member
Em mới dạy chú KiKi nhà em được buổi hôm nay là buổi thứ 2, đi làm về là trời tối rồi lên cũng chỉ dạy được 30 phút.
Chú ta đã biết ngồi nhưng vẫn pải có mồi nhử, hôm nay tập cho nó nhặt cầu mây về cho chủ nhưng nó mang về mà vẫn chưa chịu nhả ra.
Em post video vừa mới quay xong tức thì, trời tối chất lượng hình ảnh kém các bác thông cảm nha, em cũng đang học thêm sư phạm để huấn luyện cho đúng.
Chú Kiki này vẫn còn non ah. Mời các bác xem video
http://www.youtube.com/watch?v=sqkWsHP_OM0

Lordrich

Member
Hà Nội chớm đông trời se se lạnh, em cho chú KiKi ra tập dợt
Hôm nay tập ngồi và nằm động tác đã khá thành thục.
Hôm trước tập có xích, hôm nay bỏ xích ra động tác đã tương đối chuẩn
http://www.youtube.com/watch?v=vhEqNBFEVCI

Sau khi ôn lại bài cũ, bắt đầu tập bài tập mới: chạy đổi hướng liên tục và bắt mồi
http://www.youtube.com/watch?v=iK7x12zSfz0
Tiếp tục tập chạy đổi hướng, lần này luyện đổi hướng thẳng đột ngột
http://www.youtube.com/watch?v=oq_L58S5WIY
Sau khi chạy một lúc đã nóng nhừ người em cho KiKi tập giằng kéo đồ chơi nhẹ nhàng cho cơ hàm khỏe hơn chuẩn bị để tập tấn công
http://www.youtube.com/watch?v=wXHFHROiT84
Sau mấy hôm tập luyện cảm thấy chú chó này rất hiếu học, chăm chỉ, luôn luôn muốn tiếp chiến.
Vừa kết thúc buổi học là chú ta cứ níu kéo chủ để được vừa học vừa chơi dù trời đã tối, gà gáy rồi mà vẫn rất hăng say.
Các bác có kinh nghiệm chỉ giáo, giúp em về giáo trình để các bài tập thêm đa dạng, phong phú và cuốn hút ah.

minhcuong

Active Member
Nhà LordRich ở đâu, hôm nào giao lưu cái nhỉ. Mình cũng rất thích huấn luyện cún.

Lordrich

Member
Nhà em ở Khương Trung ah, vâng em cũng rất thích đi giao lưu và cho cả chú KiKi này đi học hỏi kinh nghiệm nữa chứ hihi
em xem các bài huấn luyện của anh rồi rất hay và hấp dẫn, em cũng học tập ở đấy rất nhiều ah.

Anh em hội Vietpet Hà Nội xôm tụ vui vẻ quá,TP HCM ít thấy giao lưu học hỏi kinh nghiệm nhỉ:)

cảm ơn bạn đã cho anh em xem những đoạn vi deo dạy chó cơ bản chúc em nó mau ăn chong lớn nha

hoangthuy

Member
cún nhà bác có thể hình phú quốc và cái đầu của bắc hà,em cũng đang nuôi 1 cún bắc hà nên biết bắc hà học lệnh rất nhanh và chuẩn,nhà bác ở đâu ở khương trung,em cũng ở khương trung đây hôm nào anh em mình giao lưu,(hôm nào bác thử ko huấn luyện bằng mồi xem,em thấy mấy bác trên diễn đàn nói ko nên lạm dụng thức ăn để huấn luyện chó nhiều quá)vài điều muốn tâm sự cùng bác,có gì bác bỏ quá.Chúc cún của bác hay ăn chóng lớn

Lordrich

Member
@nguyenhong, viet tan hl, hoang thuy: thanks for your praise
Địa chỉ nhà mình 17H ngách 211/17 Khương Trung. DD: 0983891116 mình là Thịnh bao giờ rỗi mời các bác qua nhà chơi
@ bác hoang thuy: Mình đang luyện cho chú KIKI bài tấn công và bảo vệ chủ nên nếu bác sang chơi làm quân xanh giúp thì tốt quá.
Bác cầm cái que vụt vụt đập đập chọc tức cho chú KIKI tức, ức chế lúc đó mình sẽ hô : "Cắn" và vừa cầm xích vừa lao ra để cho chú KiKi lao theo để tấn công. Rồi mình sẽ làm quân xanh để luyện chó nhà bạn luôn, mà chú cún nhà bạn được mấy tháng rồi, trai hay gái thế

Update ảnh KiKi luyện tập hôm nay.
Hà Nội trở lạnh, em tập thêm cho chú KiKi cho nóng: luyện lại bài nằm ngồi, kéo co và lấy đồ chơi của chú ta để chọc tức tăng sự hung dữ cho chó
Một vài ảnh chụp hôm qua và hôm nay

Chân dung

Giằng kéo đồ chơi

Gầm gừ
Hôm nay động tác nằm, ngồi đã khá thành thục, mình đang giảm dần lượng thức ăn thưởng để chó quen với khẩu lệnh

yeucho89

Member
trông chú này "khôn" lắm,mặt mũi sáng sủa,rất thông minh.chắc là học bài nhanh lắm đây ạ.

hoangthuy

Member
@nguyenhong, viet tan hl, hoang thuy: thanks for your praise
Địa chỉ nhà mình 17H ngách 211/17 Khương Trung. DD: 0983891116 mình là Thịnh bao giờ rỗi mời các bác qua nhà chơi
@ bác hoang thuy: Mình đang luyện cho chú KIKI bài tấn công và bảo vệ chủ nên nếu bác sang chơi làm quân xanh giúp thì tốt quá.
Bác cầm cái que vụt vụt đập đập chọc tức cho chú KIKI tức, ức chế lúc đó mình sẽ hô : "Cắn" và vừa cầm xích vừa lao ra để cho chú KiKi lao theo để tấn công. Rồi mình sẽ làm quân xanh để luyện chó nhà bạn luôn, mà chú cún nhà bạn được mấy tháng rồi, trai hay gái thế

Update ảnh KiKi luyện tập hôm nay.
Hà Nội trở lạnh, em tập thêm cho chú KiKi cho nóng: luyện lại bài nằm ngồi, kéo co và lấy đồ chơi của chú ta để chọc tức tăng sự hung dữ cho chó
Một vài ảnh chụp hôm qua và hôm nay

Gầm gừ
Hôm nay động tác nằm, ngồi đã khá thành thục, mình đang giảm dần lượng thức ăn thưởng để chó quen với khẩu lệnh
ok,có gì hôm nào em dỗi em sẽ alo cho bác trước,hẹn gặp lại bác

Lordrich

Member
Update ảnh KiKi nhà em hôm nay

Nhặt bóng

Tha về

Khát quá, uống nước thôi

Pose ảnh nào

Nghịch bóng

Đòi chơi tiếp

Máu quá

ngồi im