• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

khongbietgi xin nhờ các bác đánh giá hộ PQ

Songbac

.....................
Cám ơn bác
............. và còn cả món a b c nữa mới chết
Thanks
Chết thật, không hiểu cái món bác này nói có như em nghĩ không :D dưng mà hội trưởng PQ Hanoi không đồng ý đâu, hôm trước em trêu vui mà bác HT đã sửa sai rồi đấy.
Híc, dạo này bận quá, lại lỡ hẹn cafe với các bác thứ 7 này rồi

TaiVenh

Active Member
Bác Centi chơi đồng hồ loại gì vậy? Có chơi món ODO đánh chuông ngân nga ko thì chỉ giáo em với. Cũng tính kiếm về cho nó gõ chọc tức hàng xóm chơi...

Sorry các bác em sì pam tý.

chontinh

Member
ông Chồn Tinh này bắt giò tui té bich bịch hoài vậy ta..:))
anh chị em ơi ! mùa này lạnh nè, áo lông chồn coi bộ ngnười ta cho không sao tui hong lấy được..he he
Thật ra, mình cũng còn thiếu vài ý, để làm công việc vừa suy nghĩ sao cho hay gởi lên cho vừa lòng bác Chồn tinh cái!
Mà bác Chồn Tinh sao kết tui , gheo tui hoài vậy cà???
Chừng nào biết mặt ông tui kiu ông bao cafe đó nha!=))
Cái ông Xăng ti mết này người ta là chơn tình mà ổng đọc thành chồn tinh , trời ơi tui mê chó lắm , ông mà sửa nick name tui lại chắc tui quê chết quá ( chó mà biến thành chồn thì hôi lắm )
Trong lòng tui có gì nói nấy ae nào nghe chói tay thì cũng đừng như ông xăng ti mết coi tui là chồn thì tội quá ( coi là chó mới chơn tình chứ )

Lại thêm câu hỏi

Chào các bác
Sau khi nghiên cứu cách dán tai cho Bốp và làm thử tuy nhiên sau khi dán xong Bốp gãi kinh quá lại bung ra luôn, chắc tôi chưa dán đúng cách cho nên hôm nào phải mời các bác giúp một tay.
Hôm nay kiểm tra xem Bốp thay răng thế nào và nhân tiện đếm răng thì thấy răng Bốp có 4o chiếc. Vậy các bác cho biết như vậy có phải khoảng 5 tháng không?.
Thanks

CENTIMET

Member
coi độ dài của răng thì dể hơn bác à, nhất là răng nanh....có con nào khác thì vach mieng ra coi
coi chừng hơn chuc con thì sẽ phân biệt được liền
Chúc bác thành công

Kiểm tra răng

ôi chết, nếu mà 10 con mới biết được chắc bọn chúng phá nhà mình mât. Bác cho hỏi độ dài của răng nanh thì như thế nào, con nhà mình vừa thay răng nanh xong.
Thanks

Thủydx

Member
Chào các bác.
Được sự giúp đỡ của AE trong SG tôi đã có được một chú PQ, hôm nay xin các bác đánh giá và góp ý để tôi có thể nuôi được tốt hơn.
Phú quốc khoảng 4 tháng đã được gửi ra HN đúng đợt rét kỷ lục vừa qua
Màu lông: Đen tuyền
Cân nặng: Khoảng 8 cân (chưa cân chính xác)
Tính cách: Khi mới về hơi nhát cứ đến gần là gừ gừ và chui vào chuồng bây giờ đã khá hơn nhưng vẫn chưa biết sủa người lạ. Sủa rất to khi chơi đùa và ngịch ngợm. Hay đào bới ở ngoài vườn và cắn dép( đã cắn hai đôi của con trai ) nhưng bây giờ đã đỡ hơn. Rất biết nghe lời như ngồi và bắt đứng để xích hoặc nhốt vào chuồng.
Chế độ ăn uống: ngày 2 bữa sáng và chiều thức ăn là cổ gà, thịt bò, cá biển
Tuy nhiên tai vẫn chưa dựng mới bổ sung mỗi ngày 1 viên Petcal (mới được 2 ngày)
Rất mong nhận được các ý kiến của các bác
Thanks

Chó rất đẹp bạn ạ, nếu tai dựng lên nữa là tuyệt vời, chúc mừng bạn:-bd
P/S: à mai kia cho mình làm thông gia nhé, em Lu nhà mình chắc xứng đôi vừa lứa đấy hehe...

Thủydx

Member
Chào các bác
Sau khi nghiên cứu cách dán tai cho Bốp và làm thử tuy nhiên sau khi dán xong Bốp gãi kinh quá lại bung ra luôn, chắc tôi chưa dán đúng cách cho nên hôm nào phải mời các bác giúp một tay.
Hôm nay kiểm tra xem Bốp thay răng thế nào và nhân tiện đếm răng thì thấy răng Bốp có 4o chiếc. Vậy các bác cho biết như vậy có phải khoảng 5 tháng không?.
Thanks
Dán tai kiểu của Cent khá hiệu quả nhưng chó hay gãi ra, mà khi lên vẫn còn nếp gấp cũ hoặc nếp gấp của việc cuốn tai không chuẩn, bác dán kiểu của anh Soi_lua có vẻ hiệu quả hơn đấy (lấy miếng băng dính dày, dán phía trong tai), bác thử xem thế nào nhé. chúc thành công.