• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Khoe chus chó mới - Bắc Kinh

gau12884

Mới mua tặng mama con cún nhân dịp sinh nhật, khoe e Héc Quyn nhà mình với các bạn, chả biết e này thuẩn chủng được bao nhiêu phân trăm nữa, bạn nào có kinh nghiệm nuôi dạy share luôn cho mình với nhé.

:new::beer

maxdown

Member
nhìn hình thì cũng khá chuẩn đấy bạn à,lớn chút nữa bé sẽ rụng lớp lông đen.

bé nhà bạn khá là chuẩn. mình cũng đang muốn rước 1 bé giống bé của bạn về quá. bạn có thể cho mình biết bạn mua bé bao nhiêu và mua ở đâu không? mình cảm ơn bạn nhiều

ktx1108

Member
Nhìn nếp nhăn trên mũi em này chắc là chuẩn đấy bạn. hình như em nó đang buồn vì xa mẹ , dễ thương quá :D

gau12884

Chó Trung Quốc bạn ạ, mình mua 1 triệu4 nhưng mua chỗ người quen. Mọi người thì bảo mua đắt nhưng mình mua tặng nên cũng không nghĩ nhiều lắm.
Mới về cũng hơi vất vả vì bị đi ị và viêm phổi,h đỡ rồi.
Mà em này nghịch dễ sợ, toàn bắt nạt con mèo nhà mình thôi, hôm qua vừa tiêm phòng 5 bệnh xong.

Ms Linh

Member
xinh quá!! Đáng yêu quá đi mất!! Em này thuần chủng rồi đó bạn!! Ngày trc nhà bác mình cũng nuôi 1 bé như thế này nhưng lông tối màu hơn!! Nó lớn lên đẹp kinh khủng nhưng 1 lần cho ra ngoài đi wc thế là bị câu trộm mất!! Tiếc lắm!!! Chúc Cún khỏe mạnh mau lớn nhé!! :X

gau12884

Mấy hôm nay ngoài Bắc lạnh kinh, hôm nào cho em bé tắm rồi up lại mấy cái ảnh, bà xã nhà mình thích e bé này lắm, có khi hôm nào mua thêm 1 chú nữa cho đủ 6 con ^^! ( cả tây cả ta cả trung quốc)

HécQuyn nhà bác là đực hay cái vậy,xinh thật đó.Trước nhà mình cũng có 1em như của nhà bác nhưng bị bọn cẩu tặc lôi đi ngay trước mắt em,đi tìm thì chỉ còn nhận được nhúm lông với cái áo củathôi :((.Chuc héc quyn nha bác hay ăn chóng lớn nhé :D

moceva

Member
Mình thấy em này tương đối đẹp, có điều mắt có vẻ không lồi lắm, hay do nó ù quá hả bạn!?? :D:))

gau12884

Mình thấy em này tương đối đẹp, có điều mắt có vẻ không lồi lắm, hay do nó ù quá hả bạn!?? :D:))
Hic, mình chả biết, nhưng mắt nó to lắm, mắt nó phải lồi hả bạn. mÌnh thấy không lồi đẹp hơn chứ

Chó của bạn đẹp quá,...........................................................................................................

gau12884

Khoe nốt mấy cái ảnh, mấy hôm nay trời nắng lên chút, chắc cho em này đi tắm cho thơm tho, mấy hôm bị hắt hơi, tiêm nhiều thuốc nên bé hôi quá.

timmynguyen

Bé xinh quá. Chắc chuẩn 98% rồi. Món quà thật ý nghĩa.

Bạn nhớ tiêm phòng thêm nữa cho đầy đủ vì chó BK nhỏ rất yếu mà lại hay nhiễm bệnh nặng.

Bạn cho ăn đồ lành, không được để bé lang thang ăn bậy hay hóc xương và dị vật. Chưa tắm thì khoan tắm. Chích xong tất cả các mũi rồi tắm, dù bé có hôi. Bé còn nhỏ nên tắm bé trong nhà tắm kín gió, tắm nươc ấm, tắm nhanh, xong thì xấy khô hoặc phơi nắng ngay.

Sau này bé lớn tha hồ làm gì cũng được bạn à. Giờ bé còn nhỏ chăm kỹ một chút.

gau12884

Hì, bé nhà mình tắm được 2 lần rồi, lần đầu cu cậu sợ nên run lắm. Lần sau thì quen rồi nên cũng không sợ nữa. Mình chỉ dám cho tấm mấy hôm trời nắng thôi, còn lại mấy hôm rét cũng không dám tắm, tắm xong là sấy khô ngay.
Giờ cu cậu lớn hơn chút rồi, cũng nhanh nhẹn và thích đùa lắm, bấy giờ không biết đã huấn luyện tập đi vệ sinh đúng chỗ được chưa các bác nhỉ.

vinhphuc

Member
Chó của bạn đẹp thật đấy! Mình cũng đang tìm một em giống vậy để làm vợ "bé" cho em Nhí nhà mình. Gởi bạn vài tấm hình của em nhà mình:

moceva

Member
Chó của bạn đẹp thật đấy! Mình cũng đang tìm một em giống vậy để làm vợ "bé" cho em Nhí nhà mình. Gởi bạn vài tấm hình của em nhà mình:

.
Nhí làm cha chưa em? Nhí là OX của em Trắng xinh phải không em? Anh kết em Trắng nhà em lắm, ngày xưa anh cũng có hỏi em mấy con cún con thì phải!? :thingking:

vinhphuc

Member
.
Nhí làm cha chưa em? Nhí là OX của em Trắng xinh phải không em? Anh kết em Trắng nhà em lắm, ngày xưa anh cũng có hỏi em mấy con cún con thì phải!? :thingking:
Anh là anh An phải không ạ? Bé Nhí cũng là cha của tụi nhỏ mà lúc trước anh có hỏi em đó.

gau12884

Chó nhà bạn đẹp quá, không biết con hec quyn nhà tớ lớn lên có đẹp trai như thế không nữa:praying:

mr.pyl

Member
hec quyn của gau12884 đẹp quá, mình có bé batman được 2 tháng hơn, nhật lai bắc kinh :D, bạn có nhu cầu làm xui hem :D

:love struck:

thêm một bé nhật lai bắc kinh màu vàng sậm 2 năm tuổi, 4 chân mang vớ, yếm trắng, bờm sư tử :D
đã làm cha của 7 chú cún con, và đang chuẩn bị làm cha lần nữa với bé nhật lai phóc sóc :D

gau12884

Xui sao được hả bạn, mình tận Hải Phòng cơ mà, hic hic, hay cho tụi nó webcam ^^!