• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Khoe cún cộc nhà em!

namphan

Từ khi nhờ đc đồng chí Tuyên mua hộ một em cộc đuôi đến bây giờ mới giám up lên nhờ các bác cao thủ trong diễn đàn chỉ bảo cho chút ít kinh nghiệm về nuôi chó vùng cao.
Em nó về HN cũng đc chuc hôm rồi, tình hình em thấy vẫn ổn. Ăn tốt, nghịch cũng khỏe nữa ạ. Hiện tại em đã tiêm cho em nó một mũi phòng 7 bệnh rồi và giờ thì không biết có nên tẩy giun cho em nó nữa ko ạ. Nhờ các cao thủ chỉ cho em với, em xin cảm ơn!
Hình của em nó đây:

HQ-empire

Senior Member
Từ khi nhờ đc đồng chí Tuyên mua hộ một em cộc đuôi đến bây giờ mới giám up lên nhờ các bác cao thủ trong diễn đàn chỉ bảo cho chút ít kinh nghiệm về nuôi chó vùng cao.
Em nó về HN cũng đc chuc hôm rồi, tình hình em thấy vẫn ổn. Ăn tốt, nghịch cũng khỏe nữa ạ. Hiện tại em đã tiêm cho em nó một mũi phòng 7 bệnh rồi và giờ thì không biết có nên tẩy giun cho em nó nữa ko ạ. Nhờ các cao thủ chỉ cho em với, em xin cảm ơn!
Hình của em nó đây:
Mình rất thích con chó của bạn....:-ss hay bạn để lại mình nuôi đê....:">

viethungdo_kts

Xin lỗi bác trước nhé nhưng em nói theo những gì em cảm nhận.
Em cộc của bác em cảm giác như bị lai rồi bác ạ, trừ cái đuôi cộc ra trông nó chả khác gì con chó dé ( cho ta bt)
em này mõm khá to và chân ngắn so với tỉ lệ chiều dài người, em cộc nhà em hồi còn bé nhưng nó đã có dáng dấp của HMC chuẩn rồi. mắt của cộc HM nâu đục nữa bác nhé.

namphan

Xin lỗi bác trước nhé nhưng em nói theo những gì em cảm nhận.
Em cộc của bác em cảm giác như bị lai rồi bác ạ, trừ cái đuôi cộc ra trông nó chả khác gì con chó dé ( cho ta bt)
em này mõm khá to và chân ngắn so với tỉ lệ chiều dài người, em cộc nhà em hồi còn bé nhưng nó đã có dáng dấp của HMC chuẩn rồi. mắt của cộc HM nâu đục nữa bác nhé.
Thanhk bác viethungdo_kts đã có nhận xét tỉ mỉ về em nó, em thì cũng chẵng biết là nó có phải chuẩn HMC hay không nữa. Mà em thấy bây giờ mà tìm đc một em thuần chủng quả cũng hơi khó phải không bác.
Em là em cứ nuôi cái đã hi hi. Thanks bác.:))

để cho tớ đê ...................................................................................................

WOLF-BROS

Member
ah, nhớ ra con cộc đầu của bác rồi, he he con ý đợt đó em bận nên không bắt nữa :D em cũng đang nuôi 1 em vện trong đàn 4 em của Tuyên nè, dễ hôm nào nắng đẹp tổ chức đàn đúm tí nhỉ :D

namphan

ah, nhớ ra con cộc đầu của bác rồi, he he con ý đợt đó em bận nên không bắt nữa :D em cũng đang nuôi 1 em vện trong đàn 4 em của Tuyên nè, dễ hôm nào nắng đẹp tổ chức đàn đúm tí nhỉ :D
ý kiến hay đấy, thế con vện của bác là cái hay đực vậy? Còn em cộc lần đầu màu tro bếp thì mình đưa cho thằng cu em ở quê nuôi rồi, con đó cũng khôn lắm hôm đưa em nó về quê mà mặt em nó cứ nhìn mình thôi, buồn buồn.:(
Nhà WOLF-BROS ở khu vực nào vậy để hôm nào anh em mình cho chúng nó đoàn tụ gia đình chút nhỉ.

HQ-empire

Senior Member
Nhà WOLF-BROS ở khu vực nào vậy để hôm nào anh em mình cho chúng nó đoàn tụ gia đình chút nhỉ.
Nhà WOLF-BROS ở đúng cái biển cấm rẽ trái - phía bìa bên phải bức ảnh phía trên và đúng vị trí đầu của xe khách Logtem Vietnam tấm ảnh dưới của mình chụp =))

thằng cu em

Về bác nuôi gì mà nhìn em nó gầy còm thế vậy?
Tiếc một cái hai bác không được làm thông gia rồi, 2 em nó cùng đàn đấy nhé.

namphan

Về bác nuôi gì mà nhìn em nó gầy còm thế vậy?

Tiếc một cái hai bác không được làm thông gia rồi, 2 em nó cùng đàn đấy nhé.
Tất nhiên rồi Tuyên ơi, ai lại làm ăn thế hi hi. Chỉ để anh chị em nó gặp nhau thôi mà.
Đợt vừa rồi nó đi ngoài suốt, lại bỏ ăn nữa. có giám cho ăn chất đâu, vẫn đang trong quá trình điều trị đấy.

WOLF-BROS

Member
Tất nhiên rồi Tuyên ơi, ai lại làm ăn thế hi hi. Chỉ để anh chị em nó gặp nhau thôi mà.
Đợt vừa rồi nó đi ngoài suốt, lại bỏ ăn nữa. có giám cho ăn chất đâu, vẫn đang trong quá trình điều trị đấy.
he he con nhà em vẫn béo mũm mĩm, chắc vẫn còn dư âm của bột ngô vùng cao :))

namphan

Đồng chí Tuyên xem em mầu tro bếp bay giờ thế này đây, giờ thì cũng hơn chục cân rồi, buổi tối mà ko nhốt lại thì chỉ có vác tiền đi đền thôi he he :D:D:D
Mầu lông cũng hơi bị đẹp luôn, mầu tro cũ gần mất hẳn rồi.
Hình em nó hôm mới bắt.

và hiện tại...

Mấy hình này chụp bằng đt nên chất lượng hơi kém các bác xem tạm nhé.

Hungvq

Member
Oài đẹp trai quá, em nó vẫn giữ được quả mắt hoang dại của trai bản nhỉ....Tai dựng thì dựng từ bé nhỉ!

namphan

Oài đẹp trai quá, em nó vẫn giữ được quả mắt hoang dại của trai bản nhỉ....Tai dựng thì dựng từ bé nhỉ!
Em này là cái bác hungvq ới, về khoản trông nhà thì khỏi phải hỏi vì nó là dòng HMC mà:)):)):))