• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Khoe đàn Puppy American Bully nhà mình !

Status
Không mở trả lời sau này.
Dạ vâng,dù em nghe anh loanh quoanh 1 vòng rồi mà em cũng chưa hiểu lắm,nhưng dù sao cũng cảm ơn anh đã giải thích cho em về phương pháp
In-breeding ở nước ta:-h
Bạn quả 1 con thỏ non đeo kính não. Cũng biết cách nhạo bánh Ng khác đấy nhỉ . Hỏi cứ thế nhé sẽ trưổng thành hơn nhiều đấy.

Bạn quả 1 con thỏ non đeo kính não. Cũng biết cách nhạo bánh Ng khác đấy nhỉ . Hỏi cứ thế nhé sẽ trưổng thành hơn nhiều đấy.
Thế nào là nhạo bánh anh ơi,em chỉ là thằng nuôi chó thôi,em ko hiểu thì em phải hỏi chứ,ko hiểu thì bảo ko hiểu chứ,sao anh nói em nhạo bánho->o->

Khánh Nhữ

Active Member
Thôi có khi Close đi khổ thân Cường quá... mấy hôm nữa cún lớn em post hình sau nhé....!

Chán ko buồn nói nữa rồi, những bài lời lẻ thô tục tôi xóa đi nhé, bài nào " xoáy " thì để lại...!

Mr.Jimmy

Member
Dẹp đi a ơi , khi nào mấy con cún nó biết đứng show hàng thì làm vài shot cho thiên hạ chiêm ngưỡng và nể phục dần dần .

Em xin hết ! :D

Thôi có khi Close đi khổ thân Cường quá... mấy hôm nữa cún lớn em post hình sau nhé....!

Chán ko buồn nói nữa rồi, những bài lời lẻ thô tục tôi xóa đi nhé, bài nào " xoáy " thì để lại...!
Vâng,close đi anh ơi,h nhiều bọn nó là thành viên nòng cốt của hiệp hội GATO lắm,1 người mà nhiều nick ,vào thở ra toàn mấy câu uyên thâm kiểu ăn rau muống bàn chuyện thế giới làm loãng hết cả topic anh à8->8->

golden-sr

Member
Thôi thôi em xin. Cám ơn các bác đã ủng hộ em nhưng mong các bác dừng tại đây. Đơn giản chỉ là hiểu biết quan niệm mỗi người mà giờ căng quá. Từ chuyên In-breeding sang đủ thứ chuyện,xúc phạm lẫn nhau. 1 là anh em dừng tại đây, 2 là Close topic giúp em để không thêm chuyện gì nữa ! Chúc anh em vui..

duclinh87

Member
Mình xin lỗi vì những lời hôm trước có lẽ hơi quá.mình cũng chẳng phải giáo sư hay bác sỹ gì cả. chẳng qua đã từng được học nên có chút kinh nghiệm thôi. các bạn phải hiểu việc phối giống cận huyết không chỉ đơn giản là lấy hai con giống có quan hệ huyết thống đem phối với nhau là được. nó còn liên quan đến việc lựa chọn đặc tính nổi trội nguồn gien có ổn đinh hay không phải nghiên cứu qua ít nhất là 3 thế hệ mới xác định được điều này. bully là dìng mới nguồn gien chưa thực sự ổn định đem phối cận huyết là một việc khá mạo hiểm. dị tật không phải chi xuất hiện ở thế hệ đầu tiên và cũng không phải dị tật nó lộ ra ngay cho các bạn nhìn thấy còn những dị tật ở bên trong như hệ thần kinh khả năng nghe nhìn sinh sản. Thật sự mình không chơi bully nên đừng có ai bảo mình ghen ăn tức ở hay gì cả. mình chỉ có chút kinh nghiệm nhỏ nhoi chia sẻ cho mọi người để cùng nhau hiểu thêm thôi. Thân chào.

sumoandbull

Vietpet sponsor
Mình xin lỗi vì những lời hôm trước có lẽ hơi quá.mình cũng chẳng phải giáo sư hay bác sỹ gì cả. chẳng qua đã từng được học nên có chút kinh nghiệm thôi. các bạn phải hiểu việc phối giống cận huyết không chỉ đơn giản là lấy hai con giống có quan hệ huyết thống đem phối với nhau là được. nó còn liên quan đến việc lựa chọn đặc tính nổi trội nguồn gien có ổn đinh hay không phải nghiên cứu qua ít nhất là 3 thế hệ mới xác định được điều này. bully là dìng mới nguồn gien chưa thực sự ổn định đem phối cận huyết là một việc khá mạo hiểm. dị tật không phải chi xuất hiện ở thế hệ đầu tiên và cũng không phải dị tật nó lộ ra ngay cho các bạn nhìn thấy còn những dị tật ở bên trong như hệ thần kinh khả năng nghe nhìn sinh sản. Thật sự mình không chơi bully nên đừng có ai bảo mình ghen ăn tức ở hay gì cả. mình chỉ có chút kinh nghiệm nhỏ nhoi chia sẻ cho mọi người để cùng nhau hiểu thêm thôi. Thân chào.
In breed để nói là thành công thì chắc phải đến thế hệ thứ 3 mà ko bị dị tật thì breeder mới dám nhận là thành công. Với bully thì breeder vẫn cần cái "dị" của sản phẩm họ tạo ra trước rồi mới đến ổn định gen. Nói chung là mỗi dòng chó thì lại mỗi khác anh à :) Còn về dị tật của các thể hế sau thì phải đợi lương tâm người chơi thôi :))

Nếu ngay từ đầu bạn nói như thế này có lẽ mọi người sẽ hiểu bạn hơn đấy.??.nhưng đằng này bạn lại lấy cái mác chuyên khoa sinh ra để nói rất chắc chắn là đàn chó này o ra gi rồi nghe rất là vô duyên và phản cảm bạn ạ..Vì có kể là chuyên gia hay nghiên cứu gi đi chăng nữa thì cũng o thể đoán chắc chắn được là có ra như í muốn của mình o..!Ở nước ngoài cũng như ở nước ta hay hiệp hội chó cũng chưa có một điều luật nào cấm phối cận huyết cả..Vì vậy quyền nuôi chó sinh sản hay nhân giống cận huyết thế nào đi chăng nữa là quyền tự do của mỗi người..Do cách chơi của từng người bạn ạ..!

thôi hoà khí tranh luận tiếp cũng được nhưng đừng đừng chửi nhau!

Trân trọng cảm ơn ý kiến của bạn - Khánh Nhữ...!

Status
Không mở trả lời sau này.