• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Khoe đàn Puppy American Bully nhà mình !

Status
Không mở trả lời sau này.

hienlam

Member
Chúc mừng chủ thớt. có bé màu champagne rất đẹp. Chúc các bé mau ăn chóng lớn. Đàn này đẹp, tương lai đấy !!!

golden-sr

Member
Cám ơn HienLam. Em đấy đến hôm nay nhìn mới rõ màu, kiểu vàng ánh hồng lạ mắt lắm. Đang ngắm định giữ lại chơi :) Số em này sướng, nhiều người quan tâm ! Anh em chưa có dịp gặp nhau nói chuyện :) Hẹn ngày tái ngộ.
Tặng AE kiểu ảnh các cháu tròn 20 ngày

Chẳng có 1 lý do nào mà phải dấu diếm, tất cả vấn đề đưa ra là để bình luận xem cái nào tốt cái nào xấu để người chơi rút kinh nghiệm, thế mà ở đây thì lại khác, người có ý kiến để mổ xẻ vấn đề thì lại bị trù dập . Vậy tôi hỏi lập ra cái diện đàn này làm cái gì ??? hay chỉ là vài ông chơi thân với nhau có quan hệ gọi là chén bia chén rượu rùi ca tụng nhau " mà tôi nói thật chỉ trước mặt thôi rùi sau lưng lại chửi nhau như chó như mèo " . Thật sự tôi thất vọng với mấy ông quá, các ông chỉ biết BA bài và chó các ông thôi còn chó người khác chỉ là đống cứt " hơi bậy" nhưng đó là sự thật. Tại sao các bài coment lại pải tẩy xóa làm cái gì? tại sao không để người chơi đọc để biết cái câu chuyện đang nói! Hay là chi vì chén bia chén rượu gọi là anh em "alo" anh xóa em mấy cái coment nhé chứ để như thế này em không bán được chó" Thật là lực cười:)):)):)):)):)):)):)):)) . bao giờ Việt Nam có một sân chơi lành mạnh đây??? Một câu hỏi cho những nhà gọi là Admin 4rum quản lý như thế nào!! Và tư cách của những người yêu chó nhưng $ vẫn trên cả chó!!! Thương mại hóa quá!! nản!!:-o:-o:-o:-o:-o:-o chóng mặt vì tiền!!!! chỉ là góp ý đừng thù vặt nhé nếu thù tôi , tôi cùng thù đó =))=))

Vâng...! chào bạn, mình là Khánh Nhữ đây chính mình hiện đang điều hành và quản lý box này nên mình chẳng phải alo cho vị " abc " nào đó để tẩy xóa cả. Vì nghĩ là ý kiến cá nhân của bạn kia trái ngược với lối chơi của chủ Topic nên mình cũng góp ý 1 chút, khi mọi chuyện đã đã xong mình mạn phép xóa mấy cái bài Reply đó đi để tránh loãng topic của Cường. Nếu bạn coi như vậy là ô dù - tẩy xóa - độc quyền - PR này nọ thì mình sẽ khôi phục lại tất cả các bài viết đó cho mọi người cùng xem nhé, thân ái..![/QUOTE
Bạn ơi bạn nói *** thấy ngứa đít ah..Sao bạn biết được người ta chén chú chén a rồi ca tụng nhau dìm hàng thế..??.hay bạn lại là chính cái thằng như thế suy bụng ta ra bụng người hả bạn.??..Nick thì nick mới vào conment đúng như kiểu là có nick chính rồi í...Ăn nói kiểu ngu học dìm hàng người ta thì *** dám dùng nick thật để nói ah mà phải chơi kiểu Newmem thế..Định làm a hùng bàn phím thì về thảo văn bản mà chơi đỡ buồn chứ nói lên trên thế này ngta lại bảo o biết j mà đi sủa bậy nhé..

golden-sr

Member
Thôi thì các bác cứ cãi nhau em cứ update ảnh mới :)) Các cháu tròn 20 ngày rồi nhá :))

A không nói là cường làn nt là không đc. A nói chung tất là không nên.chuyện tành bại chó xấu đẹp của đàn này a cũng không nói. Đàn này a chỉ nói là cận huyết thế thôi. Còn những coment khác là a trả lời cho từng cá nhân riêng biệt không nói đến đàn bully này e nhé.
A có người bạn mới quen a đặt mua bully của a ấy gần 9tr nhưng sau a ý bán co ng khác 6tr vì lúc đó a ấy mới biét chó bố chó mẹ cận huyết. Mạc giù mới quen nhưng biết a cũng muốn nhân giống a ấy đã thẳng thắn với như vậy và mất gàn 3tr tiền trênh lệch những ng nt đáng khâm phục hơn nhưng kẻ khua môi múa mép giống tốt cho mọi ng nhưng mặt khác miễn là ra con giống đẹp bán cho mọi người mà bất chấp con chó có là quái thai dị dạng hay mang lỗi trong hể thống gen . Xin lỗi a không ám chỉ Cường e thử nghiệm ntn mà đem lại điều hay tốt thì e cứ làm!
Anh ơi,em chưa hiểu lắm cho em hỏi chút là phối cận huyết là khi sinh ra cả bầy nó bị quái dị hết hả anh?,mà làm thế nào để biết là nó lỗi trong hệ thống zen hả anh ơi,e thấy bên nc ngoài nó toàn in- breeding,nếu thế thì dân bên đấy toàn phải mua chó xong mang đi thử nghiệm ADN máu miếc a nhở,chắc tiền xét nghiệm = tiền chó mất.

hienlam

Member
Giữ lại con đấy chơi đi chủ thớt, tương lai đấy, đúc ra được 1 con dị dị tỉ lệ khó lắm. AE đã chơi Bully thì thiếu gì cơ hội để gặp nhau đâu. Hẹn 1 ngày ko xa 2 clb off chung 1 ngày cho vui vẻ :)....

Khánh Nhữ

Active Member
Khi nào được 4 tuần a phải qua xem mới được, có vài con mặt tốt đấy, 1 lần nữa xin chúc mừng e đã sở hữu được đàn Pups chất lương. Đến lúc xuất chuồng chạm mốc 5kg nữa là quá đẹp cho đàn này...!

Anh ơi,em chưa hiểu lắm cho em hỏi chút là phối cận huyết là khi sinh ra cả bầy nó bị quái dị hết hả anh?,mà làm thế nào để biết là nó lỗi trong hệ thống zen hả anh ơi,e thấy bên nc ngoài nó toàn in- breeding,nếu thế thì dân bên đấy toàn phải mua chó xong mang đi thử nghiệm ADN máu miếc a nhở,chắc tiền xét nghiệm = tiền chó mất.
bạn ₫ọc kĩ hãy hỏi nhé. Cái gì cũng có 2 mặt cả. In breeding có lần ra con tốt lần không tốt ,mình không lên án việc này mà nói ₫ề se cần trọng . Bạn chắc cũng thừa biết nước ngoài Ng ra có gia phải. VN mình chủ yếu chí không giấy có cá thể làm rõ ₫c nguồn gốc có cá thể chỉ ₫c chủ cũ kể lại mua bán qua tay nhiêu lần nên mình nói thế ₫ề se cần trọng .

sumoandbull

Vietpet sponsor
Theo theo mình thì không nên nhân giống như vậy vì kiến thức va trình của vn mình chưa đủ kể cả nước ngoài cũng phải là chuyên gia , theo như khánh nói thì quái thai dị dạng cũng đc miễn là đẹp nhưng mặt phải còn mặt trái. Hình thức đẹp thì hiệu qủ kinh tế cao nhưng ngược lại vấn đề sức khỏe con chó , rồi dị tật , dị tật không cứ ở ngay đời này mà có thể đời tiếp theo. Phong trao Bully VN mới bắt đầu mọi người nên theo chính đạo trước đi đa lớn mạnh rồi hãy tính.
Bao giờ chuẩn chỉ có hệ thống rồi thì mọi điều sẽ rõ.
Đồng ý với phần đỏ của bạn. Ko cứ gì Bully mà giống chó nào cũng nên vậy !

Centrum

Biết thì hóng hớt không biết dựa cột mà nghe!! Đã ngọng còn hay nói!!!

2 em đực là những em nào thế ? mình đang quan tâm . bao giờ nhận đặt gạch thế bạn ??
Chẳng có 1 lý do nào mà phải dấu diếm, tất cả vấn đề đưa ra là để bình luận xem cái nào tốt cái nào xấu để người chơi rút kinh nghiệm, thế mà ở đây thì lại khác, người có ý kiến để mổ xẻ vấn đề thì lại bị trù dập . Vậy tôi hỏi lập ra cái diện đàn này làm cái gì ??? hay chỉ là vài ông chơi thân với nhau có quan hệ gọi là chén bia chén rượu rùi ca tụng nhau " mà tôi nói thật chỉ trước mặt thôi rùi sau lưng lại chửi nhau như chó như mèo " . Thật sự tôi thất vọng với mấy ông quá, các ông chỉ biết BA bài và chó các ông thôi còn chó người khác chỉ là đống cứt " hơi bậy" nhưng đó là sự thật. Tại sao các bài coment lại pải tẩy xóa làm cái gì? tại sao không để người chơi đọc để biết cái câu chuyện đang nói! Hay là chi vì chén bia chén rượu gọi là anh em "alo" anh xóa em mấy cái coment nhé chứ để như thế này em không bán được chó" Thật là lực cười:)):)):)):)):)):)):)):)) . bao giờ Việt Nam có một sân chơi lành mạnh đây??? Một câu hỏi cho những nhà gọi là Admin 4rum quản lý như thế nào!! Và tư cách của những người yêu chó nhưng $ vẫn trên cả chó!!! Thương mại hóa quá!! nản!!:-o:-o:-o:-o:-o:-o chóng mặt vì tiền!!!! chỉ là góp ý đừng thù vặt nhé nếu thù tôi , tôi cùng thù đó =))=))

Vâng...! chào bạn, mình là Khánh Nhữ đây chính mình hiện đang điều hành và quản lý box này nên mình chẳng phải alo cho vị " abc " nào đó để tẩy xóa cả. Vì nghĩ là ý kiến cá nhân của bạn kia trái ngược với lối chơi của chủ Topic nên mình cũng góp ý 1 chút, khi mọi chuyện đã đã xong mình mạn phép xóa mấy cái bài Reply đó đi để tránh loãng topic của Cường. Nếu bạn coi như vậy là ô dù - tẩy xóa - độc quyền - PR này nọ thì mình sẽ khôi phục lại tất cả các bài viết đó cho mọi người cùng xem nhé, thân ái..![/QUOTE
Bạn ơi bạn nói *** thấy ngứa đít ah..Sao bạn biết được người ta chén chú chén a rồi ca tụng nhau dìm hàng thế..??.hay bạn lại là chính cái thằng như thế suy bụng ta ra bụng người hả bạn.??..Nick thì nick mới vào conment đúng như kiểu là có nick chính rồi í...Ăn nói kiểu ngu học dìm hàng người ta thì *** dám dùng nick thật để nói ah mà phải chơi kiểu Newmem thế..Định làm a hùng bàn phím thì về thảo văn bản mà chơi đỡ buồn chứ nói lên trên thế này ngta lại bảo o biết j mà đi sủa bậy nhé..

bạn ₫ọc kĩ hãy hỏi nhé. Cái gì cũng có 2 mặt cả. In breeding có lần ra con tốt lần không tốt ,mình không lên án việc này mà nói ₫ề se cần trọng . Bạn chắc cũng thừa biết nước ngoài Ng ra có gia phải. VN mình chủ yếu chí không giấy có cá thể làm rõ ₫c nguồn gốc có cá thể chỉ ₫c chủ cũ kể lại mua bán qua tay nhiêu lần nên mình nói thế ₫ề se cần trọng .
Anh ơi có mấy đoạn anh viết rõ ra giúp em với,e đọc chưa hiểu lắm anh[-O<[-O<

Thế mày nghĩ mày biết j mà mày hóng và bảo người ta dựa cột.???..Hay lại thích a hùng bàn phím lập nick mới vào chém gió dìm hàng bêu rếu người ta thôi ah..??..Là thằng đàn ông chơi bully mà *** dám dùng nick thật để nói truyện mà phải lập nick mới vào chém dìm hàng ah..Sao Ngụy quân tử thế.??

cận huyết rồi.chó con cũng ko ra gì đâu mình chuyên khoa sinh.chắc chắn đàn này không ra gì đâu%-(

Thí dụ như ở người sẽ đẻ ra con có 1 số dị tật :quá lùn, tay chân khuỳnh khoàng, đầu quá to, người quá ngắn nhưng xin thưa với bạn là ở Bully tôi chỉ mong ra được những con như vậy ...!
Thưa giáo sư chuyên khoa sinh..Giáo sư làm ở viện ADN nào thế ạ.??.Hay Giáo sư làm ở viện nghiên cứu bully nào đấy ạ..MÀ Giáo sư phát biểu rừng rợn thế.=))=))=))

Hết bình tĩnh với những nhân vật ngu nhưng nguy hiểm.
Tôi chả hiểu ông người như nào mà tôi hỏi ông : bạn chơi Bully lâu chưa..? mà ông nghĩ tôi vặn vẹo và tiểu nhân này nọ. Tôi chả nghĩ ai tiểu nhân này nọ ABC làm gì tôi chỉ xét ông vào cái loại mồm thối - là cái loại rỗi việc ngồi gãi ... bên màn hình máy tính thỉnh thoảng xem có gì vui vào thả thối 1 2 bãi làm ví dụ. Người ta nói biết thì thưa thì tốt - ko biết ngậm tu ti mà nghe. Ông vặn vẹo ko được bị chủ Topic vào vặn lại, quay ra xìu mặc dù lúc đầu ghê lắm - ABC lắm, trong game người ta gọi là " tưởng mình trâu chó ra bắt nạt đâu ngờ tướng địch có phản damg ". Nếu tôi tiểu nhân tôi ngồi xem Cường nó xả ông mà cười thôi, vào đây trình bày hoàn cảnh làm gì...?

Thề ... nhìn chất lượng bài viết + số bài viết của ông tôi có thể khẳng định là ông ko phải loại thành viên đóng góp mà là thành viên phá rối, châm chọc, cái loại mà tôi hay gọi là " phế phẩm - rau dưa " ý...!
Gọi thêm đồng minh nick ảo vào mà combat chung cho vui nhé..!

Sr Cường vì a đã làm loãng mất cái Topic xinh đẹp của em, cây muốn lặng mà gió ko dừng. Cái sự ngu và cùn của nó ko thẳng nổi em nên nó vặn sang a thì để a tiếp, đây là nhà mình mà rác rưởi ở đâu mang đến đây mình lại quăng lại vào nhà nó. Nhưng theo lời nó a sẽ ko xóa nữa mà để dân vào xem....!
Mạn phép ae nói hơi bật xin lỗi bạn khán nhữ bạn có bị đần không. Tôi chẳng chê bai gì chí của cường cả và trước khi nói cũng mở lời trước là không phải ác ý nó hiểu ra vấn ₫ề tôi với chẳng có gì phải xả nhau cả. Tôi cũng chẳng vặn vẹo ai 1 câu coment còn ₫ó tự ₫ọc ₫i. Tôi nói ₫úng chuẩn mực nên có sao cứ nói vậy sai thì tiếp thu ₫úngthì phát huy ngại gì không học hỏi ở ₫ới. Xl khánh chứ khánh nhìn mặt khôn phết chắc không bị thiểu năng đâu nhỉ. Nick trong 4rum thì liên quan gì tôi có ₫óng góp cho 4rum hay không tôi thấy tên này hay tôi lập mới ₫ịnh để sau này cho con tôi biết nó dùng . Nhưng sau 1time tôi quay trở lại hoạt động với 4rum thì tôi thích dùng tên này. Còn ni k cũ của tôi dù lâu không hoạt động nhưng khánh còn lâu mới sánh đc. Tôi cũng chẳng thèm gọi ai làm gì làm người mà không có chính kiến sao mà phải đồng minh đồng bọn.
Tất cả nhưng điều trên là tự khánh IQ cao suy luận ra bằng cái bụng dạ thối tha đem gán cho mình mình cảm ơn nhé. Nếu mà khánh thật sự muốn xây dựng góp ý cho 4rum thì khi tôi nói cận huyết cậu có thể giải thích bằng lý do này lý do khác để mọi Ng cùng hiểu nhưng cậu lại vặn vẹo ra vẻ ta đây là người hiểu biết chỉ bảo người khác thì xin thưa câu chưa đủ tư cách. Còn thật sự không muốn làm hỏng pic Ng khác thì conment cái mail mình nói chuyện riêng . Ng tôi trắng trẻo không hoa gấm như khánh và cũng không dùng máy tính tôi coment qua dtdd viết còn vất vả chứ không ngồi gãi giống khánh đc.
Khánh khảng định tôi là loại nào dám chắc cơ ah. Kinh nhỉ tôi còn chưa dám khảng định mình ntn bố mẹ tôi còn chưa phán xét thì chính cậu khánh ah cậu đã dùng phẩm chất của cái cậu khảng định nhận xét Ng khác.
Sorry mọi người mình chỉ định góp ý về chuyện chó thôi. Nhưng gặp ngay Ng như khánh có chút lỗ mãng mọi người bỏ qua.

Anh ơi có mấy đoạn anh viết rõ ra giúp em với,e đọc chưa hiểu lắm anh[-O<[-O<
Mình nói thế là quá rõ rồi , VN cần làm cần trọng với nhưng vấn đề nhậy cảm , cần tìm hiểu kĩ hãy làm. Tham vọng mà chuẩn bị không tốt gặp may thì không sao không may thì hụt hẫng chán bản.

Mày ngu vừa thôi ngu hết phần người kác!! Tao hỏi mày Cận huyết là gì?? Nếu mày đồng tình phối cận huyết giống 1 lũ ngu thì tao bảo cách!! Mày không pải lấy vợ đâu!! Mày về nhẩy mẹ mày hoặc chi gái mày ý để ra biến dị, .........đúng là 1 lũ ngu!!!

Bạn gì ơi mình cũng có chút đồng quan điểm vs bạn nhưng bạn không được vơ địa cả nắm nt và đừng mang vấn đề gia đình vào đây như thế là súcphajm Ng khác .

Mình nói thế là quá rõ rồi , VN cần làm cần trọng với nhưng vấn đề nhậy cảm , cần tìm hiểu kĩ hãy làm. Tham vọng mà chuẩn bị không tốt gặp may thì không sao không may thì hụt hẫng chán bản.
Dạ vâng,dù em nghe anh loanh quoanh 1 vòng rồi mà em cũng chưa hiểu lắm,nhưng dù sao cũng cảm ơn anh đã giải thích cho em về phương pháp
In-breeding ở nước ta:-h

Mày ngu vừa thôi ngu hết phần người kác!! Tao hỏi mày Cận huyết là gì?? Nếu mày đồng tình phối cận huyết giống 1 lũ ngu thì tao bảo cách!! Mày không pải lấy vợ đâu!! Mày về nhẩy mẹ mày hoặc chi gái mày ý để ra biến dị, .........đúng là 1 lũ ngu!!!

Yêu cầu bạn ăn nói cho đúng mực,chúng ta là người văn minh,ko nên làm những hành động không đc đẹp mắt trước du khách nước ngoài,và xin trả lời bạn: cận huyết dịch gần nghĩa là gần máu,bạn đã có câu trả lời chưa ạ.

Status
Không mở trả lời sau này.