• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Khổ sở thay cho chú chó này !

tuyen_dr

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Mình dừng xe ở một cửa hàng tạp hoá thì vô tình thấy chú chó này !

..chán thật !

Không hiểu sao vẫn có người đối sử với con vật cưng của họ như vậy. Nhìn em nó mà thấy thương.

Phu Dung

Moderator
Trông nó tội thật, nhưng những hình ảnh như vậy không phải là hiếm thấy. Việc đem chó đi BS tiêm thuốc, mua thuốc tắm trị ghẻ ... đối với nhiều người là rất khó chấp nhận. Thôi thì hãy an ủi là nó vẫn còn được sống (và còn được chụp ảnh), thế là hơn nhiều đồng loại đáng thương của nó (thậm chí đẹp hơn, lành lặn hơn) mà vẫn phải kết thúc số phận trong quán thịt chó.

Đúng là chó cũng giống như người , có con sướng mà có con lại khổ vô cùng , mong sao mọi người đã nuôi chó hãy cố gắng thương yêu các em ý chứ đừng vừa nuôi lại như hành hạ thế này !

Người ta bảo trông chó là biết chủ, em nghĩ chú chó này đã không được may mắn! Chỉ biết nói là thật đáng tội nghiệp!

amifidele

Member
Bác tuyen_dr có cách nào tiếp cận vị chủ nhân của con chó và đôi điều tâm sự, tư vấn cho vị chủ nhân đó chăm sóc tốt hơn cho con chó của mình không? Hay đó là chó hoang ngoài đường? Xứ mình chưa có Hội Cứu Hộ Thú Cưng, buồn nhỉ?

bumbi

Nhìn cái hình đầu tiên mặt chú nhìn buồn buồn và tội nghiệp quá. Nếu không có chủ mà đi lang thang thế này thì thế nào cũng bị bắt... vào lò mất thôi :(

Bác tuyen_dr có cách nào tiếp cận vị chủ nhân của con chó và đôi điều tâm sự, tư vấn cho vị chủ nhân đó chăm sóc tốt hơn cho con chó của mình không? Hay đó là chó hoang ngoài đường? Xứ mình chưa có Hội Cứu Hộ Thú Cưng, buồn nhỉ?

Bạn ơi thực tế ở VN mình những hình ảnh như này là bình thường bạn ạ.bạn đừng khuyên bác tuyen_dr tiếp cận chủ nhân của nó, chỉ sợ khi tiếp cận và nói vài câu xong thì cuộc đời của chú chó sẽ bước sang trang mới mà không thể cứu vãn được đâu:D.Với lại Mình còn chưa cả có hội cứu hộ dân cái bang đầu đường xó chợ huống chi là cứu hộ thú nuôi!:))

puk_inter

Member
Người ta bảo trông chó là biết chủ, em nghĩ chú chó này đã không được may mắn! Chỉ biết nói là thật đáng tội nghiệp!
Biết đâu chủ nó cũng chắt chiu kham khổ như vậy thì sao hả bạn? Nếu nghiêng về phận chó hãy nói: "chó của mình may mắn hơn chú cún này nhiều", nếu nghĩ về phận người hãy cảm thấy mình đầy đủ, sung sướng hơn nhiều người :angel:

Biết đâu chủ nó cũng chắt chiu kham khổ như vậy thì sao hả bạn? Nếu nghiêng về phận chó hãy nói: "chó của mình may mắn hơn chú cún này nhiều", nếu nghĩ về phận người hãy cảm thấy mình đầy đủ, sung sướng hơn nhiều người :angel:
Mình cũng có cùng ý kiến với bạn puk, mình rất yêu chó nhưng cần có cái nhìn khách quan hơn.

tuyen_dr

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Mỗi người một cảnh ngộ....chó cũng vậy thôi. Nhìn tội thật nhưng không thể làm gì được.

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Hình như mỗi người, mỗi con vật đều đã được định đoạt cho một cuộc sống riêng. Đau đớn làm sao, không biết bao giờ mới hết được cảnh người khổ, chó khổ, mèo khổ... Em nhìn mà thấy nghẹn trong họng, chỉ có mật cảm giác như mất mát một cái gì đó nhỏ nhoi... Quyền được sống, được hạnh phúc... Biết bao giờ cuộc sống của chúng ta mới khá lên đây...

chienvet

Chuyên gia thú y
Thật buồn

Đối với tôi, một người trong nghề. Tôi thấy đây là một hành động tội lỗi nếu như quả thực con chó ấy đã bị chủ nó rời bỏ. Điều đó đã phạm vào luật SÚC QUYỀN.Rất có thể do nó bị ghẻ mà nhà chủ nó sợ quá nên đã vứt bỏ nó.