• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Khẩu vị và thức ăn cho chó đốm

khanhdalmatian

Em đang nuôi một con chó đốm 53 ngày tuổi, ăn được cơm rồi. Em băm cà rốt rồi trộn với cổ gà xay và cơm cho nó ăn nhưng ăn ít lắm. Các bác tư vấn cho em h nên cho nó ăn gì, khẩu vị như thế nào ạ. Em mua thức ăn khô ở ngoài thì nó thích ăn lắm nhưng em ko muốn cho ăn nhiều.

hera0107

Nhà ba mẹ mình cũng đang nuôi 1 con chó đốm, năm nay 4 tuổi rùi, đặc điểm của giống chó này là rất ham ăn nên bạn đừng bao giờ cho nó ăn xương vì có thể nó sẽ ăn vội vàng sẽ bị hóc hoặc chảy máu dạ dày (nhà bác mình cũng đã từng có 1 con chó đốm chết vì ăn xương rồi đó bạn ạ), giống cho này cũng hay bị rụng lông nên phải cho ăn nhiều rau và ko cho ăn mặn để hạn chế rụng lông.