• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Khẩn thiết nhờ anh em 4rum tư vấn

QuanVu

Member
Cách đây 2 tháng mình Bán chó cho 1 người mới quen trả góp . người ta trả trước 1 ít . nhưng còn nợ lại 3tr
Giờ mình đòi 3tr thì người ta khất 3 lần vẫn không trả . toàn hứa song lại khất
giờ người ta trở mặt ra bảo nhà không cho nuôi nữa yêu cầu trả lại chó và mình phải hoàn trả toàn bộ số tiền .
Trong khi chó đã bán gần 2 tháng nay . vẫn khỏe như trâu . ăn uống như lợn
Mình tuyên bố bảo hành trọn đời với riêng con này
Giờ người ta nói nếu ko nhận lại chó thì QUỴT luôn 3tr còn lại . còn nhận lại chó thì phải trả đủ tiền :))
mình có nguyên cả đoạn tin nhắn bạn ấy nói " thế thì còn lâu tôi mới trả 3tr .... Quỵt luôn .. " nhưng chưa đến lúc căng thẳng lên chưa cần đăng =))
Nguyên tắc khi mua bán cho ai đời đi trả lại khi đã mua hơn 2 tháng và hiện tại chó vẫn đang rất khỏe mạnh và đẹp
Điều mình khó ở đây . là người ta bảo nếu ko nhận lại thì quỵt 3tr =))
Nhưng chẳng lẽ mình phải nhận lại chó à và phải hoàn trả hết tiền sao . trong khi chó mình vẫn ok
ai đời làm ăn vậy chưa . giờ người ta ép mình vào con đường cùng

hungsut

thế thì có món này hay nè cứt + mắm tôm + dầu xe thải trọn vào rồi đỏ vào nhà nó đảm bảo hiệu nghiệm :))

Darkstar

Vietpet sponsor
Số bác này đen nhỉ?Đợt trước phối giống bị rồi,lần này lại thêm vụ nữa à:(