• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Khảo sát dành cho các bố mẹ mèo cưng

Gemma

Active Member
Bạn là người yêu thú cưng, những người bạn chó cưng, mèo cưng cùng chơi, cùng ngủ với bạn hàng ngày và mong muốn tìm cho bé chó, bé mèo nhà mình những món thức ăn tốt nhất? Bạn hài lòng với những loại thức ăn dành cho thú cưng mà bạn hiện đang chọn mua cho thú cưng nhà mình? Bạn có những mong muốn gì cho những loại thức ăn thú cưng mới phong phú hơn mà chưa thể mua được tại Việt Nam?

Hãy dành ra một vài phút thôi để thử làm khảo sát dạng trắc nghiệm này nhé. Cảm ơn bạn đã tham gia khảo sát, tất cả vì tình yêu dành cho thú cưng ♥ ♥ ♥

http://methucung.com/khanh-ngoc-wri...chon-thuc-an-cho-thu-cung-cua-ban-o-viet-nam/

Kún¥êu

Member
Chị ơi cho em góp ý 1 chút là ý của bài khảo sát này nói về thức ăn chế biến sẵn đóng gói đúng ko ạ? Tại 70%-80% người nuôi mèo tại VN ( cả thành thị lẫn nông thôn ) nuôi mèo chủ yếu là cho ăn thức ăn tự tay chế biến, nên muốn người làm bài test hiểu rõ được mình nên chú giải kỹ hơn chị ạ.

Gemma

Active Member
Cảm ơn góp ý của Kún. Do tài liệu này viết bằng tiếng Anh, chị chuyển ngữ sang tiếng Việt nên Pet Food đều được ngầm hiểu là thức ăn công nghiệp trong tiếng Anh cả. Chị cũng biết rằng người Việt mình chủ yếu vẫn nuôi mèo theo cách truyền thống là tự làm thức ăn cho mèo hoặc cho ăn chung thức ăn với người. Thậm chí nhiều nhà còn không để nước cho chó mèo uống, giống như ở nhà mẹ chị, bà cụ ở đất Sài Gòn từ năm 1954 đến giờ, vẫn chăm chó mèo theo cách đấy. Đối với nhiều người, thức ăn riêng cho chó mèo là chuyện hết sức xa xỉ. Chị vẫn nói chuyện với anh xã thế mà. Đúng là đối với phần đông người Việt mình, khi dịch tài liệu từ Pet food sang thức ăn thú cưng thì nên chú thích rõ đấy là thức ăn công nghiệp thì rõ ràng dễ hiểu hơn. Cảm ơn cô Kún nhiều nhé! >:D<:x