• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Khảo sát chiều cao của Lab

remotecontrol

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Mình nuôi 1 em labrador. Giờ em nó được khoảng 5,5->6 tháng rồi. Mà cao chỉ 30cm thôi. Nên mình muốn hỏi các bạn là chiều cao nay có lý tưởng ko. Em nó là cái. Nhân tiện bạn nào có lab đang ở độ tuổi này thì đo thử với nhé. Nếu cả cân nặng nữa thì tốt.

centaurus

Member
Mình nuôi 1 em labrador. Giờ em nó được khoảng 5,5->6 tháng rồi. Mà cao chỉ 30cm thôi. Nên mình muốn hỏi các bạn là chiều cao nay có lý tưởng ko. Em nó là cái. Nhân tiện bạn nào có lab đang ở độ tuổi này thì đo thử với nhé. Nếu cả cân nặng nữa thì tốt.
30 cm tính từ chân đến vai thì vẫn là quá bé với lab 5 tháng, coi chừng bị địa hàng, mua nhầm con tây ban nha lai rồi cũng nên. TBN lai tầm 2-3 tháng nhiều con nhìn y như lab, đẹp là khác ấy

remotecontrol

30cm là mỗi cái chân thôi bạn à. Tính đến vai thì khoảng 45cm. Có lúc cao hơn có lúc thấp hơn tại em nó đứng cứ nghịch mình ko đo chính xác đc. Ngày về là mùng 2 tết. Đến giờ là lên được 3,5kg là có 17kg thôi. Lab mà từ 4 tháng -> 5 tháng lên được 3,5 kg thì nhanh hay chậm nhỉ.

30cm là mỗi cái chân thôi bạn à. Tính đến vai thì khoảng 45cm. Có lúc cao hơn có lúc thấp hơn tại em nó đứng cứ nghịch mình ko đo chính xác đc. Ngày về là mùng 2 tết. Đến giờ là lên được 3,5kg là có 17kg thôi. Lab mà từ 4 tháng -> 5 tháng lên được 3,5 kg thì nhanh hay chậm nhỉ.
Cân nặng và chiều cao mình không rõ tiêu chuẩn thế nào, nhưng xem ra Sonic nhà mình đang bị thừa cân rồi, con " nhợn" nhà mình mới gần 5 tháng đã nặng 20kg, chắc do ít vận động nên béo phì hix hix, không biết có hội off ở công viên Hòa Bình không cho mình dẫn " nhợn" đi giao lưu với nhỉ :))

remotecontrol

Em nhà mình có 17kg thôi. Ngày nào cũng thả cho nghịch với ném bóng cho nhặt mấy tiếng buổi tối. Có lẽ vì thế nên không béo được. Chủ yếu muốn em nó to khung nên mình cho ăn cổ gà vs canxi là chính. Mình ở quận Hai Bà Trưng cơ cho lên cv Hòa Bình xa quá nhỉ. Cũng muốn có dịp cho em nó đi off mà bận quá, tối 8 9h ms về đến nhà. Giờ ỉa đái biết rồi nhưng tại mình bận mà em nó vẫn nhỏ tuổi nên chưa nhịn được. Ngày toàn đái ra nhà mà đái như bò đái ý.

centaurus

Member
Cân nặng và chiều cao mình không rõ tiêu chuẩn thế nào, nhưng xem ra Sonic nhà mình đang bị thừa cân rồi, con " nhợn" nhà mình mới gần 5 tháng đã nặng 20kg, chắc do ít vận động nên béo phì hix hix, không biết có hội off ở công viên Hòa Bình không cho mình dẫn " nhợn" đi giao lưu với nhỉ :))
mình ở Trần Cung đây, hiện đang nuôi 1 lab 2 tuổi, có bãi đất trống rất rộng ở Trần Cung, nếu gần chỗ mình thì qua giao lưu cho vui nhé

mình ở Trần Cung đây, hiện đang nuôi 1 lab 2 tuổi, có bãi đất trống rất rộng ở Trần Cung, nếu gần chỗ mình thì qua giao lưu cho vui nhé
Mình cũng ở gần đó ngay Phạm Tuấn Tài, nhưng thằng ranh nhà mình nó nghịch như quỷ nên gần nhà mấy con chó lớn không thèm chơi với nó he he, nếu có thể thì chỉ chủ nhật mình mới đi được thôi, bạn thường cho lab nhà bạn qua đó lúc nào?

centaurus

Member
Mình cũng ở gần đó ngay Phạm Tuấn Tài, nhưng thằng ranh nhà mình nó nghịch như quỷ nên gần nhà mấy con chó lớn không thèm chơi với nó he he, nếu có thể thì chỉ chủ nhật mình mới đi được thôi, bạn thường cho lab nhà bạn qua đó lúc nào?
sáng sớm cho bọn nó ra công viên hòa bình đi bạn ơi, con lab của bạn mới bắt à ???

[Quảng cáo - Giới thiệu dịch vụ sửa chữa điện lạnh tại nhà]
ĐIỆN LẠNH BÁCH KHOA 24/7

Thợ chuyên nghiệp, nhanh nhiệt tình

Bảo dưỡng - Sửa chữa - Lắp đặt -Phục vụ 24/24.

Sửa tại nhà & Cơ Quan (có VAT)

(Tư vấn kỹ thuật: 0983. 115. 078)

Chuyên sửa chữa tại nhà : ĐIỀU HÒA - TỦ LẠNH - MÁY GIẶT - LÒ VI SÓNG……

Lưu ý: Quý khách sẽ được báo giá trước khi sửa. Linh kiện >>> thay thế chính hãng.Với đội ngũ kỹ thuật viên giỏi đảm nhiệm, chúng tôi tin rằng sẽ làm hài lòng quý khách.Hãy gọi ngay cho chúng tôi khi quý khách cần để được phục vụ tận tình chu đáo.

Mạng lưới phục vụ rộng khắp Hà Nội:

VPĐD: 8C Bách khoa: (04).3568.3833

Chi nhánh:

C5 Thanh Xuân: (04)35.683.832

79 Lý Nam Đế: 0988.980.986

179 Hoàng Hoa Thám: 04.35.68.38.34

63 Nguyễn Lương Bằng: 0977561233