• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

không hổ danh là cháu nội của Larus von batu

mahaloca

Member
gửi các ACE vài tấm hình và video về GSD 8 tháng 15 ngày tuổi nhà mình. nhờ có VP mà mình tham khảo tài liệu và tự huấn luyện em nó đến nay là được 7 ngày học tập và được kết quả như video dưới đây mời các bạn xem và cho ý kiến để mình huấn luyên em nó tốt hơn. xin chân thành cảm ơn !
Trước tiên là ảnh của em nó mình chụp và quay video bằng điên thoai nên chất lương không được tốt cho lắm mong các bạn thông cảm......

hixhix mãi mới up được video của em nó lên các bác xem song đừng cười em nhé ^^http://www.youtube.com/watch?v=bMyQRG55vvI
Chúc mừng em, anh rất vui khi thấy được những hình ảnh mới nhất của cu cậu "tứ túc mai hoa thạch thùng bám cổ" mà hồi nhỏ ông nhà anh rất thích.
Ở điều kiện khí hậu VN mà em chăm được chú cún thế này thật đáng để anh khâm phục đấy.
Lúc nhỏ anh tưởng chú ta sẽ là một con lông dài nhưng không hẳn như vậy.Sau một lần thay lông nữa, lông của nó sẽ ngắn và gọn gàng hơn. Nhìn cu cậu giống cha y đúc, cái mặt "Bao Công" nhìn rất "ngầu". Anh thích những con mặt đen như vậy.
Còn về huấn luyện em nhớ là thời điểm này đừng cho cắn bao tay vội. Em hãy lấy một cái khăn tắm vặn lại to bằng bắp tay rồi cho nó cắn, sao cho khi nó "táp" một phát là phải cả hàm răng chứ không phải chỉ mấy cái răng cửa. Khi nó đã ngậm được "đối thủ" (lúc này là cái khăn) em giằng co với nó một lúc và sau đó buông ra để nó là người "chiến thắng". Cứ như vậy đến một năm tuổi trở ra mới tập cho nó cắn bao tay, và tập cho nó nghe lệnh nhả, có nghia là khi nào chủ hô "thôi" thì nó phải thôi không cắn nữa. Chứ như trong đoạn băng em đưa khi "quân xanh" đã không còn bao tay nữa mà nó cứ lăn xả vào như thế sẽ tạo cho nó thói quen nguy hiểm sau này. Chúng ta dạy chó theo phong cách "Thể thao" thôi chứ không cần luyện chó "Chiến đấu".
Em có thể tham khảo thêm về huấn luyện chó ở đây
Chúc em có nhiều niềm vui với cún.

chó vẫn là chó, sao không nhảy bổ lên cắn vào mặt vào người tên trộm mà cứ cắn vào bao tay nhỉ :-??

maianhbao

Member
Hay quá phải công nhận Huy nuôi tốt thật. Em tự dạy chó cũng rất tốt. Chúc mừng em

dobecgie

Member
Hihi....Chúc mừng anh đã có 1 chú Gsd như ý..Gsd là 1 giống chó rất thông minh, chỉ cần chăm chỉ và kiên trì húan luyện 1 cách bài bản thì anh sẽ có 1 chú chó nghiệp vụ do chính tay mình huấn luyện, điều đó mới thú vị và đáng trân trọng
Em nhận xét về chú Gsd của anh.Nếu anh mơi huấn luyện em nó mới đưọc 7 ngày mà được như vậy chứng tỏ chú gsd của anh tiếp thu bài rất tốt và nhanh, hiệu quả, nhưng khi anh cho cu cậu lệnh nằm, thì anh nên sửa tư thế nằm em nó lại, vì là mới ban đầu nên dễ sửa,để lâu sẽ thành thói quen,mà tư thế nằm như thế thì không đẹp và không đúng bài bản.
Anh được lợi thế là có 1 người đóng quân xanh, mà cái anh quân xanh này cũng dũng cảm thật, đoạn cuối anh không dùng công cụ huấn luyện mà còn dám chọc em nó, nếu a tụt xích thì không biết nó có cắn anh quân xanh hay không.
Em gởi anh video em huấn luyện cu Ben của em cho anh tham khảo kiểu nằm của em nó, em nó lúc quay vi deo này được khoảng 7 tháng, em nó là giống đực. Em không có quân xanh nên cũng hơi khó khăn trong lệnh cắn...
http://www.youtube.com/watch?v=6ndJ3Eu-6Tc
Thân ái! chúc anh sức khỏe!

Nuiđa

Member
gửi các ACE vài tấm hình và video về GSD 8 tháng 15 ngày tuổi nhà mình. nhờ có VP mà mình tham khảo tài liệu và tự huấn luyện em nó đến nay là được 7 ngày học tập và được kết quả như video dưới đây mời các bạn xem và cho ý kiến để mình huấn luyên em nó tốt hơn. xin chân thành cảm ơn !
Trước tiên là ảnh của em nó mình chụp và quay video bằng điên thoai nên chất lương không được tốt cho lắm mong các bạn thông cảm......

Chó đẹp và thông minh...:-bd Chúc mừng bạn !

mahaloca

Member
hiiiii em chủ cho nó cắn cả gậy để cho video thêm sôi động ý mà chứ em nó ngoan lắm anh ah em bảo thôi không cắn nữa là nó không cắn liền ah em bảo cắn là cắn mà không cắn là không cắn em cũng không nghĩ là nó học nhanh đến như vậy . Rất cám ơn mọi người đã quan tâm đến em nó . xin chân thành cảm ơn!

hiiiii em chủ cho nó cắn cả gậy để cho video thêm sôi động ý mà chứ em nó ngoan lắm anh ah em bảo thôi không cắn nữa là nó không cắn liền ah em bảo cắn là cắn mà không cắn là không cắn em cũng không nghĩ là nó học nhanh đến như vậy . Rất cám ơn mọi người đã quan tâm đến em nó . xin chân thành cảm ơn!
Anh xem đoạn nó cắn con bò vừa xem vừa cười hình dung ra cảnh "chăn gia súc" của dòng chó này.:D

mahaloca

Member
hihihi tiếc quá em lại không kịp quay cảnh nó nhảy lên cắn vào bắp chân con bò . con bò cắm đầu cắm cổ chạy loạn cả lên, may mà ông chăn bò không có ở đó không ông ý ra chủi chết.hiiiiiiiii để dịp khác em quay 1 video con GSD của em lại chăn bò hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

my_lucky

Active Member
chúc mừng.......

hihihi tiếc quá em lại không kịp quay cảnh nó nhảy lên cắn vào bắp chân con bò . con bò cắm đầu cắm cổ chạy loạn cả lên, may mà ông chăn bò không có ở đó không ông ý ra chủi chết.hiiiiiiiii để dịp khác em quay 1 video con GSD của em lại chăn bò hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
Chó đẹp, thần kinh rất ok.Tinh thần tự huấn luyện của chủ chó rất hoan nghênh, tuy nhiên, thần kinh của chủ chó không ổn định lắm=)) ===> đoạn cuối nói bậy ghê quá$-)====>mình Fun tý, đừng giận nhé bạn:love struck:

mahaloca

Member
hiii lúc đó mình thấy con chó nhà mình nó liều quá lao vào cắn cả 1 bầy đàn bò mình sợ nó bị bò nó đá chó vỡ hết cả mồm thì chết. nên mình mới ..................... hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii