• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

khách sạn cho chó mèo

lienbeo

chuyện là hôm trước nhà mình có việc đi vắng nên đem em lab nhà mình ra chỗ khách sạn bảo sinh để gửi. Khách sạn thì to, lên google gõ một phát thì ra bao nhiêu là kết quả. Đi gửi chỏ với mức giá 300k/1 ngày, mình cứ chắc mẩm là ở đấy sẽ rất là thoải mái. Ai ngờ chiều hôm sau đi đón chó, bạn nhân viên dắt mình vào chỗ một cái cũi, lúc đầu mình còn không nhận ra đấy là chó nhà mình tại mũi của nó có màu hồng. Lúc sau mình mới ở người ra đấy là vết loét. Mình hỏi bạn nhân viên chăm sóc kiểu gì mà chó nhà mình lại bị như vậy nguyên văn bạn í nói như sau: "Chăm sóc thì em cũng làm rồi nhưng con chó nó cứ thò mõm ra ngoài cũi nên mới bị vậy, e làm sao mà quản được việc ấy." Mình đã điên người rồi nhưng lúc đấy đang đi với mẹ chả lẽ mình lại chửi bậy. Về đến nhà mình kiểm tra lại, thì ra ko chỉ có chóp mũi bị loét, trên mõm cũng còn một chỗ khác. Nhìn vào vị trí là mình biết nhân viên ở đó đeo rọ cho chó nhà mình để không cho nó sủa. Chó nhà mình ngoan nhưng nó rất ghét bị rọ mõm, nó sẽ không để im mà sẽ tìm mọi cách để đẩy cái rọ ra. Mình cũng chả hiểu các bạn ở bên đấy đeo rọ cho nó bao lâu để nó bị loét ra như thế nữa. Nói thật cũng may là mình gửi ở đấy một ngày nếu mà gưi nó để về quê ăn tết thì không biết sẽ thế nào nữa.Không bao giờ có ý định gửi thú cưng của mình ở đây một lần nữa. Với cái giá tiền mình bỏ ra để bên ấy chăm sóc nó một ngày như thế thì không thể chấp nhận được. Làm ăn như thế này thì mất hết cả uy tín.