• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Kenia sau 6 tháng về với Peugeot&M!

Hoa_TraiLIM

Vietpet sponsor
Vài bức ảnh về các baby!!!

Hôm nay các em nó được 15 ngày và cũng đã mở mắt được 2 ngày, mình có vài bức ảnh post lên mọi người cùng xem nhé!!!
Đây là em cái đầu đàn!

Tiếp theo là em thứ 2, đây là em Đực!

Đây là em cái thứ 3!

Tiếp theo là em cái cuối đàn!

Và cuối cùng là bức ảnh 4 em nó cùng chung một kiểu!

Cảm ơn Các bạn đã xem!!!

tuantv19

Member
Không biết có phải do góc độ chụp ảnh hay không mà thấy em đầu đàn có cái thủ như ngao tạng P&M à

Thanh_arch

Member
Đúng là trời không phụ lòng người rồi anh Hoà ah, 4 cún đều tăm tắp, anh Up ảnh thường xuyên nhé!

Penguin

Cún con

Lâu nay sao không thấy chủ nhân up ảnh mấy nhóc lên cho anh em xem nhỉ ? chắc là mấy nhóc lớn lắm rồi phải không bạn ?

Hoa_TraiLIM

Vietpet sponsor
Lâu nay sao không thấy chủ nhân up ảnh mấy nhóc lên cho anh em xem nhỉ ? chắc là mấy nhóc lớn lắm rồi phải không bạn ?
Cám ơn bạn, mấy hôm nay các em nó cũng đã bắt đầu tập ăn cháo rồi. Hôm qua mình có cân thì các em nó đã đc 2,1 kg rồi. Mấy hôm nay mình hơi bận nên hẹn bạn vài hôm nữa mình sẽ post thêm ảnh các em nó lên. Chào bạn!!!

chúc mừng bác Peu có mấy chú cún khỏe mạnh dễ thương mà lại chất lượng nữa :D Chắc tụi nó sẽ có cửa có nhà hết bác nhỉ có tính giữ lại em nào ko ạ?

Hoa_TraiLIM

Vietpet sponsor
chúc mừng bác Peu có mấy chú cún khỏe mạnh dễ thương mà lại chất lượng nữa :D Chắc tụi nó sẽ có cửa có nhà hết bác nhỉ có tính giữ lại em nào ko ạ?
Cảm ơn Việt Châu!!! Mình cũng đang tính chắc sẽ giữ lại 1 đến 2 con gì đó. Các cún đều rất khoẻ và nghịch đáo để. :D. CN mình có thời gian rãnh sẽ chụp ảnh các em nó rồi post để mọi ng cùng xem! Thân chào!!!

Hoa_TraiLIM

Vietpet sponsor
Hình ảnh baby được 28 ngày tuổi!!!

Hôm nay các em nó đc 28 ngày tuổi và sau một tuần ăn cháo P&M có vài tấm hình gửi các bạn cùng xem!
Các em nó hôm nay cân đc 2,5 kg, điều đáng mừng là em đực sau một thời gian đc chăm bẵm thì nay đã đuổi kịp anh chị em trong đàn!

1 vài hình ảnh vẫn chưa đc ưng ý cho lắm mong các bác thông cảm!!!

việc Kenia mới lần đầu sinh mà được thế này thì rất tuyệt anh ạ:) , số lượng 4 con cũng rất phù hợp cho lần đầu tiên vừa dễ chăm lại phát triển tốt. Trong bầy chỉ có 1 em đực nên chắc được cưng lắm hả anh :D

Hoa_TraiLIM

Vietpet sponsor
việc Kenia mới lần đầu sinh mà được thế này thì rất tuyệt anh ạ:) , số lượng 4 con cũng rất phù hợp cho lần đầu tiên vừa dễ chăm lại phát triển tốt. Trong bầy chỉ có 1 em đực nên chắc được cưng lắm hả anh :D
Cảm ơn Việt Châu! Mình cũng cùng quan điểm với Việt Châu, mình thấy số lượng con như thế là ổn, mẹ nó sẽ chăm sóc tốt hơn. Các em nó nhìn trông rất dễ thương nên em nào cũng đc cưng như nhau thôi. Nhưng đc cái em đực thần kinh rất tốt, đanh đá nhất đàn, ăn cũng khoẻ nhất đàn luôn.:D.

em đực mới nhiêu đó mà thế hả anh kinh thật đấy khi lớn ko biết sẽ ra sao :D trong giai đoạn này em nghĩ việc ăn nhiều thì rất tốt ha anh, cứ cho em nó ăn đủ luôn nhưng khi lớn hơn 1 chút thì cũng nên điều chỉnh lại lượng thức ăn để xây dựng khung xương trước tốt hơn mễn là chó ko biếng ăn là ko lo :)

ngoc khoa

Member
bạn ơi ! chúc mừng bạn nhé ... cũng lâu mình mới trở lại diễn đàn . mình ở yên bái nhưng cung hay đên khu làng sinh viên vi có nhà cô em gái ở đó . mấy bé nhà bạn bây giờ thế nào ,nếu có thời gian thì cho thêm it hình để AE chiêm ngưỡng cho thoả

tuantv19

Member
Sức khỏe mấy bé GSD

Lâu quá rồi không thấy P&M cập nhật thông tin về mấy bé. Bạn cho hỏi thăm mấy bé được bao nhiêu Kg rồi, ăn uống thế nào ?

Hoa_TraiLIM

Vietpet sponsor
Vài hình ảnh mới nhất về Pupies!

Đợt vừa rồi bận công tác quá, hôm nay mình có vài bức ảnh gửi ACE xem!
Đây là hình mấy em nó trước khi mình đi công tác!

Hoa_TraiLIM

Vietpet sponsor
Tiếp theo...

Còn đây là những hình ảnh mình vừa mới chụp đc sáng nay! Hiện các em nó đã đc 56 ngày, cân nặng các em từ 6,2 - 6,5kg.

Còn nhỏ mà nhìn mấy em nó có thần quá, chúc mừng bác, ah bác cho một ít thông số về cái chuồng inox bác nhốt cún đi thấy nó hoành tráng quá, phải dài trên 2m là ít

Hoa_TraiLIM

Vietpet sponsor
Còn nhỏ mà nhìn mấy em nó có thần quá, chúc mừng bác, ah bác cho một ít thông số về cái chuồng inox bác nhốt cún đi thấy nó hoành tráng quá, phải dài trên 2m là ít
Cảm ơn bạn! Cái chuồng Inox của mình có kích thước: Cao x dài x rộng: 2,5m x 3m x 2m.!

hungvuong1

<font color="Orange"><strong>Chuyên gia huấn luyện
Chúc mừng Hoà có sản phẩm đầu tay khá đẹp. Chó cái sinh sản lần đầu mà được như vậy là rất tốt đấy. Nhớ định kỳ tẩy giun và tiêm phòng cho chó con đúng thời gian, để chúng phát triển tốt và tránh được bệnh tật. Một lần nữa xin chúc mừng!

khanhtungbk

Member
Đẹp quá Anh Hoà ơi. Thời gian vừa rồi em bận quá nên không qua chỗ Anh thăm bầy nhóc được. Bảo Vệ TN xong chắc em cũng cho MIMOSA nhà em làm mẹ cho vui cửa vui nhà quá!!!