• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ken nhà em này

Chipmilu

Member
À nhân đây xin các bác sành về cún giúp em giải thích việc đánh số tai của chủ chó với nhé.Thân!

latdat

chào bác, em không rõ về số xăm tai lắm nhưng theo những gì em biết thì đã là chó có số tai thì đó là chó đẹp, có nguồn gốc rõ ràng.Cún của bác đẹp lắm! thân.

latdat

em ước có 1 chú cún như của bác, xin cho biết nơi các em cún nhà mình chào đời....

latdat

thức ăn khô rất tốt cho cún trong giai đoạn từ 2 cho đến 6 tháng, trong giai đoạn này cún nhà mình phát triển về thể chất lên tới 240% cơ đấy. bác nên dùng thức ăn như Royal canin hay compianon..chúc cún mau lớn

Chipmilu

Member
cảm ơn bác nhiều lắm.em sẽ cho cún của em dùng thức ăn như bác đã nêu.Thanks!

Chipmilu

Member
anh Việt anh đâu rồi,giao lưu nhiều thế mà vẫn chưa cho em số điện thoại đâu nhé.em muốn học hỏi anh kiến thức về cún thời kỳ salơ.gọi cho em nhé!

quanpro

Chào bạn! thức ăn khô là con dao 2 lưỡi đấy, nó có thể bổ xung dinh dưỡng cho cún của ban. nhưng nếu không biết cách thì nó sẽ làm hại cún của bạn., bạn nên cân nhắc kỹ nhé..tốt nhất là nên theo chế độ dinh dưỡng của các trại chó, như vậy sẽ tốt hơn.

my_lucky

Active Member
Khải có sdt rồi mà...!

anh Việt anh đâu rồi,giao lưu nhiều thế mà vẫn chưa cho em số điện thoại đâu nhé.em muốn học hỏi anh kiến thức về cún thời kỳ salơ.gọi cho em nhé!
Anh nhắn tin cho em mấy lần mà có thấy em nhắn lại cho anh đâu??? sdt của anh là 0943576760.
Có gì cần thì alo cho anh nhé.Thân!

utna_agnet048

chào các bạn ,mình là thành viên mới của VP,mình có một chú chó rất dễ thương nhưng nó vừa bị bệnh và đã chết .nhà mình rất đau lòng muốn tìm một chú chó giống y như vậy để nuôi nhưng ko bít nó thuộc loại chó gì và nơi nào bán loại chó giống vậy ai biết thì chỉ giúp mình,cảm ơn rất nhiều.Đây là hình của nó

Chipmilu

Member
chào bác!!trước hết em xin chia buồn cùng với bác .em cũng đã từng trải qua cảm giác này khi 1 chú gsd của em bị chết..bác hãy bình tĩnh lại nhé, đừng buồn quá mà ảnh hưởng tới sức khoẻ và công việc.rồi bác cũng sẽ tìm lại được 1 hoặc 2 cún yêu thôi........!!!!!!!!!!.về giống chó này thì em chưa được nhìn thấy ( em chỉ nuôi GSD thôi ) nhưng bác yên tâm em sẽ cố gắng tìm ra tên của giống chó này..Thân!

latdat

bác đừng buồn nhé,cuộc sống còn nhiều điều cho ta vui nữa cơ mà..bác hãy vui chơi và nghỉ ngơi hợp lý kẻo ảnh hưởng tới sức khoẻ nha.

Bác ơi,bác đừng lo nghĩ nhiều nha.bác hãy tích cực tham gia diễn đàn ,sẽ có nhiều vấn đề bác được toại nguyện.

anh Khải dạo này mất hút đâu lâu thế?đã mang Ken lên Phủ Lý chưa anh?hôm nào mang lên ới em 1 câu nhé.con mickey nhà em sắp to hơn luna nhà anh rồi:)) dạo này chăm tốt nó phát tướng nhanh quá:p

Phi Anh

Member
Chào bạn! thức ăn khô là con dao 2 lưỡi đấy, nó có thể bổ xung dinh dưỡng cho cún của ban. nhưng nếu không biết cách thì nó sẽ làm hại cún của bạn., bạn nên cân nhắc kỹ nhé..tốt nhất là nên theo chế độ dinh dưỡng của các trại chó, như vậy sẽ tốt hơn.
Bác quanpro có thể nói rõ hơn về việc cho ăn thức ăn khô kô đúng cách dẫn đến tác dụng kô tốt được không ạh? Bác cũng cho biết luôn chế độ dinh dưỡng (cho từng giai đoạn) mà các trại chó người ta thường dùng với ạh.
Cảm ơn bác

Bác quanpro có thể nói rõ hơn về việc cho ăn thức ăn khô kô đúng cách dẫn đến tác dụng kô tốt được không ạh? Bác cũng cho biết luôn chế độ dinh dưỡng (cho từng giai đoạn) mà các trại chó người ta thường dùng với ạh.
Cảm ơn bác
Không biết thức ăn khô Roya Canin ở VN chất lượng thế nào,là hàng thật hay là hàng giả tôi không biết chứ nếu đúng là hàng thật thì nó thuộc loại thức ăn cao cấp. Ở bên Đức giá một bao dùng cho chó từ 2 đến 15 tháng tuổi (Roya Canin Maxi Junior 32) 15 kg là 60 Euro tính sang tiền mình là 1,5 triệu,đắt gấp đôi loại tương ứng của các hãng khác.Ở VN mình mọi người gọi là "thức ăn khô" nên nhiều người cứ thế quẳng cho chó nhai côm cốp.Mặc dù có thể làm như vậy nhưng bên này chúng tôi không bao giờ cho chó ăn như thế.Trước khi ăn chúng tôi cho nước ấm vào xâm xấp ngâm để đấy từ 1-2 giờ,đến khi nào mềm hết ra mới cho ăn.Nếu các bạn cho ăn khô không ngâm,sau đó lỡ quên không để thêm bát nước cho chó uống thì sẽ ...có chuyện đấy.

Chipmilu

Member
Cảm ơn bác Thuan_haiduong nhiều lắm.em cũng có hỏi anh Ảnh ( Hưng Yên ) về thức ăn khô và thấy điều bác Thuan_haiduong nói là chính xác.em mong bác luôn quan tâm tới phong trào GSD vietnam và ủng hộ cho anh em chúng em.chúc bác và gia đình khoẻ mạnh.

my_lucky

Active Member
Không biết thức ăn khô Roya Canin ở VN chất lượng thế nào,là hàng thật hay là hàng giả tôi không biết chứ nếu đúng là hàng thật thì nó thuộc loại thức ăn cao cấp. Ở bên Đức giá một bao dùng cho chó từ 2 đến 15 tháng tuổi (Roya Canin Maxi Junior 32) 15 kg là 60 Euro tính sang tiền mình là 1,5 triệu,đắt gấp đôi loại tương ứng của các hãng khác.Ở VN mình mọi người gọi là "thức ăn khô" nên nhiều người cứ thế quẳng cho chó nhai côm cốp.Mặc dù có thể làm như vậy nhưng bên này chúng tôi không bao giờ cho chó ăn như thế.Trước khi ăn chúng tôi cho nước ấm vào xâm xấp ngâm để đấy từ 1-2 giờ,đến khi nào mềm hết ra mới cho ăn.Nếu các bạn cho ăn khô không ngâm,sau đó lỡ quên không để thêm bát nước cho chó uống thì sẽ ...có chuyện đấy.
Cám ơn anh Thuấn đã góp ý kiến đúng!
Anh Thuấn và các bạn cho em hỏi chút, một vài chú cún khi cho ăn khô ( nguyên viên và không cần ngâm nước ) thì rất khoái ăn, nhưng sau khi ngâm nước thì chúng lại không chịu ăn, không đụng vào nổi một miếng vậy phải làm thế nào????
Em đã thử ngâm thức ăn viên với một chút sữa tươi nhưng cún nhà em nhiều lần cũng không chịu ăn.Cuối cùng em đành chịu thua, toàn để cho nó ăn ở dạng viên khô rồi để sẵn máng nước cho nó thôi.Theo anh và mọi người thì cho ăn kiểu của em liệu về lâu dài có bị ảnh hưởng gì nhiều đến sức khoẻ của cún không ạ???

Cám ơn anh Thuấn đã góp ý kiến đúng!
Anh Thuấn và các bạn cho em hỏi chút, một vài chú cún khi cho ăn khô ( nguyên viên và không cần ngâm nước ) thì rất khoái ăn, nhưng sau khi ngâm nước thì chúng lại không chịu ăn, không đụng vào nổi một miếng vậy phải làm thế nào????
Em đã thử ngâm thức ăn viên với một chút sữa tươi nhưng cún nhà em nhiều lần cũng không chịu ăn.Cuối cùng em đành chịu thua, toàn để cho nó ăn ở dạng viên khô rồi để sẵn máng nước cho nó thôi.Theo anh và mọi người thì cho ăn kiểu của em liệu về lâu dài có bị ảnh hưởng gì nhiều đến sức khoẻ của cún không ạ???
Đây hoàn toàn là "thói quen" của chó.Ở bên này thỉnh thoảng có hôm bị "nhỡ" không kịp ngâm mình cũng cho ăn khô nhưng chó ăn rất lâu.Cũng một suất ăn khi ngâm con chó chỉ "xực" trong vòng một phút là hêt,trong khi không ngâm có khi nó "nhấm nháp" đến 10 phút chưa hết.Vì vậy bạn phải "tập" cho nó thói quen này.Cứ kệ nó,để thật đói là sẽ ăn hết,vài lần như vậy sẽ quen thôi.

Phi Anh

Member
E thường trộn thức khô với 1 quả trứng gà, cún nhà em rất khoái món này Dog EyeDog EyeDog Eye. Sau đó pha sữa cho cún uống. Hôm nào hết trứng gà, em cho luôn thức ăn khô vào tô sữa, cún cũng rất khoái ăn thế này :p:p:p. Nhưng để ngâm thức ăn khô lâu lâu một chút trong sữa là...có vẻ không khoái lắm :at wits end::at wits end::at wits end:.

quanpro

cảm ơn các bác,theo những gì thực tế của em thì chẳng cần phải tuân theo cách nào cả, bây giờ quan trọng là mình tập cho chó ăn theo sở thích ( vd ăn viên hay ngâm nước ) nếu chó thích ăn theo dạng nào thì ta để cho chó an theo dạng ấy và vấn đề hết sức quan trọng ở đây là chúng ta luôn luôn để nước bên cạnh chúng cho chúng uống.chác chắn với mọi người sẽ tốt đẹp.