• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

KEM mặt xinh nhà mình (SAMOYED)

di_xe_may

Đây là KEM nhà mình. Mặt mũi xinh xắn, giới tính cái, 5 tháng tuổi, mặt nhìn giống cáo hơn là giống samoyed ^^ đây là điểm đặc biệt của em ấy :d
Tính tình vui vẻ, nghịch ngợm, thích leo cầu thang, hiền lành, thân thiện, nhưng dạo này có vẻ hơi nhút nhát, vẫn còn non lắm, nhìn thấy mấy con chó hơn tuổi là đã sợ, k dám chơi với các bạn chó, chắc do mình ít dẫn đi chơi giao lưu :(
Một tuần nay tự nhiên KEM ăn ít lắm, kém vui tươi hơn trước, chắc do bị xích lại :( K biết làm cách nào để KEM ăn nhiều hơn đây :( Trước mình chiều KEM cho chạy lung tung, leo cầu thang khắp nhà, nhưng nó nghịch quá nên mới đành phải thế :((
Hi vọng có bạn SAMOYED hiền lành nào thích chơi với KEM thì mình kết bạn ^^

GumGum

Member
bạn phải cho nó đi ra ngoài xã hội nhiều vào,thì con chó nó mới bạo dạn và bản lĩnh hơn :D bạn thử đổi khẩu vị thức ăn cho chó xem nó có ăn không nhé

yeuketoan89

Active Member
mình cũng đang nuôi 1 bé Sam bé tí đây. hôm nào cho giao lưu nhé, bé nhà mình tên Bông mà mấy hôm nay đang ốm.hjx Kem nhà bạn xinh lắm !

kid1989

Active Member
Cứ cho đi chơi cho mấy con khác vần về cho quen đi là oke mấy lần là thèm đi chơi ngay ý mà

di_xe_may

Mình đã tìm ra 1 vài nguyên nhân kem nhà mình nó nhát & ko ăn.
Đợt vừa rồi nó chạy ra ngoài ngõ bị cái oto cán vào chân nó sợ. từ đó giờ nó ko dám ra khỏi ngõ, dắt ra ngoài rồi tự đi về

_ THời tiết thay đổi làm cho nó bị lây bệnh ho chảy nc mũi từ con chó khác. Nhg đang dần dần khỏi rồi. Ăn uống bh toàn phải đè ra đút. KO biết bh nó tự ăn.

Anh ngọc bảo là con này để làm giống, Con này nhiều lúc rất đểu điêu toa thấy gét. Nằm mãi ở nhà thì chẳng ho. Mình đi về cố gắng dặn ra ho, hatxi.

di_xe_may

He he, dạo này đi chơi nhiều nên KEM mạnh dạn hơn hẳn rồi. Giờ KEM đã thích vật lộn với mấy con chó con, rất biết chọn đối thủ, chỉ thích chọn con chó nào bé hơn nó để nghịch thôi. Giờ mấy con fox soc nhìn thầy KEM là chết khiếp :))
Nhưng KEM ăn vẫn kém ăn lắm, đổi thức ăn liên tục mà KEM vấn k ăn khỏe như xưa, hồi trước ăn như Trư Bát Giới. Cứ làm nũng hoài, thích vuốt ve dỗ dành, thích được quan tâm iêu thương.
Dạo này KEM rất biết nghe lời, điều này làm mình rất hài lòng :x

yeuketoan89

Active Member
cậu ơi cho t hỏi, con samoyed nhà mình lông nó có 1 số chỗ như đuôi, bụng và 1 ít ở lưng thì rất trắng. nhưng lông ở đầu và 1 số chỗ thì lại trắng kiểu vàng vàng ố ố, mình tắm mấy lần rùi nhưng chưa hết, liệu sau này thay lông nó có hết ko bạn, Kem nhà bạn trước có như thế ko

Mrbon

Member
wow Kem xinh qá. mình cũng có 1 bé samoy nhưng mới đc 3 tháng b ah... hnao cho 2 bé samoy giao lưu nhé. Bent nhà mình ngịch lắm b ah... bạn ở khu vực nào HN vây?

Đây là KEM nhà mình. Mặt mũi xinh xắn, giới tính cái, 5 tháng tuổi, mặt nhìn giống cáo hơn là giống samoyed ^^ đây là điểm đặc biệt của em ấy :d
Tính tình vui vẻ, nghịch ngợm, thích leo cầu thang, hiền lành, thân thiện, nhưng dạo này có vẻ hơi nhút nhát, vẫn còn non lắm, nhìn thấy mấy con chó hơn tuổi là đã sợ, k dám chơi với các bạn chó, chắc do mình ít dẫn đi chơi giao lưu :(
Một tuần nay tự nhiên KEM ăn ít lắm, kém vui tươi hơn trước, chắc do bị xích lại :( K biết làm cách nào để KEM ăn nhiều hơn đây :( Trước mình chiều KEM cho chạy lung tung, leo cầu thang khắp nhà, nhưng nó nghịch quá nên mới đành phải thế :((
Hi vọng có bạn SAMOYED hiền lành nào thích chơi với KEM thì mình kết bạn ^^
Nhà Mình có bạn Samoyed giới tính đực,tên Luffy ,đẹp zai lắm,hihi thế Kem đã có ny chưa,cho Luffy 1 cơ hội tán tỉnh đi,mình ở HN