• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Kaka chính thức ra mắt ace :X

fantuan

thấy ace khoe cún nhiều quá, mình đâm ghen :">, khoe kaka chút. Chủ yếu là ảnh chụp bằng di động nên chất lượng không được cao lắm:d. Ace có nhận xét gì cứ góp í để em chăm bé, giờ kaka đang thay lông nên lưng bé nhìn cứ mỏng mỏng, hồng hồng màu da :(
lúc bé 4 tháng tuổi

bonus ảnh chụp cùng alask :">

Tổng thể khá là đẹp bác ạ :) Chăm sóc thể là quá OK rồi. Mỗi tội mõm chú em này hơi dài, hơi nhọn, chân hơi bé không thì perfect. Mỗi tội đặc điểm hình dáng này thì không sửa được rồi, trừ phẫu thuật thẩm mỹ

fantuan

:( chân bé liệu cho ăn lên thì có đỡ không bác. Dạo này hơi nóng nên bé còn ăn ít đi nữa :(

andyaus155

Active Member
Ủa đây là chó gì vậy bạn? Sao lúc bé nhìn béo ú mà lớn lên lại mảnh khảnh vậy nhỉ?

fantuan

nó là samoyed bạn ạ:D. Hồi bé bụ sữa nó thế, với lại mấy ảnh gần đây là nó đag thay lông, mỗi cái đầu là ngon :">

hờ hờ hồi bé trông yêu thật...
anh Andy đúng là chỉ thích Collie. Samoyed mà cũng hỏi chó gì :D

:( chân bé liệu cho ăn lên thì có đỡ không bác. Dạo này hơi nóng nên bé còn ăn ít đi nữa :(
Bác đừng quá lo, bọn Samoyed này chân to thì đẹp thật nhưng hiếm con nào trưởng thành mà chân to được lắm Chú nhà bác hồi bé chân to bầu bĩnh rất đẹp. Đến lúc nó trưởng thành thì thế cũng là bình thường thôi bác à. :) Góp ý thêm là có vẻ em nó hơi gầy và bộ lông không được chăm sóc thường xuyên thì phải? Samoyed cần được chải lông thường xuyên hàng ngày, mỗi ngày 5 phút thôi cũng được

K3vin69

Member
Hehehe,ngày nào cho em Bơ nhà mình lên hồ gươm chơi cũng gặp kaka :D,công nhận trông kaka hơi gầy nhưng trông vẫn đẹp lắm

mewmeo

Member
KaKa trắng trẻo lúc nào cũng thơm tho :kiss: Kaka này mà Vân gọi thì nhanh lắm :))

kenvin234

Member
Đồng chí này toàn ôm Buck nhà mình nhảy mặc dù thằng ku nhà mình rất hiền lành nhưng làm nó cáu nó cắn :))

cocker.fan

Active Member
Samoyed của Vn sống trong khí hậu nhiệt đới thế này chắc không được bộ lông to rậm như samoyed của Nga nhỉ?

andyaus155

Active Member
hờ hờ hồi bé trông yêu thật...
anh Andy đúng là chỉ thích Collie. Samoyed mà cũng hỏi chó gì :D
Hì hì Samoyed thì có biết nhưng tại nhìn bé này mõm dài và lông ngắn ngang bé Husky chụp cùng nên thây lạ, hỏi cho chắc ăn :D
Nhưng bộ lông trắng muốt, sach sẽ vậy thì chắc chủ của bé cũng chăm sóc chu đáo rồiDog Eye

Ồ hoá ra đây là em Kaka đã từng làm sốt box mua bán bên Vietdog? :D Hihi, bé lớn lên xinh quá, mặt rất giống Lợn nhà mình (giống lắm ý!). Nhưng đúng là bé hơi gầy... :-? Bạn cho bé ăn uống ra sao?

Về phần lông thì mình nghĩ do khí hậu ở VN nóng nên khó dài ra được. Nhưng mình thấy lông rất trắng và sạch sẽ, chứng tỏ bạn chăm sóc rất cẩn thận. :x Chân thì Samoyed chân cao mới đẹp, có nhỏ một chút cũng ko sao, lông mọc ra sẽ bù lại. ^^

Chủ nhật này bạn cho bé đi off nhé. Giao lưu với Lợn nhà mình luôn. :D

fantuan

Chiều nay 2 bố con lại cho bé ra :p. Nhà mình toàn cho ăn thịt bò, đầu cổ gà, thỉnh thoảng có ít đầu tôm thì cho kaka ăn:-s. Dạo này kaka cũng ăn ít đi, chắc do nóng quá :-??
@kenvin234: dạo này kaka đổi "khẩu vị" toàn ôm em Gỏi ngoài hồ =))
@mewmeo: chả hiểu sao cứ chị e mà gọi là kaka ra rất nhanh:-<, thả ra ngoài hồ là gọi mãi chả chịu về :(

Kaka cũng thân thiện lắm :D và cũng hiếu động nữa, hôm nọ mình dắt Moy nhà mình ra chơi với kaka đây mà :p

Em Kaka này phải nói là vô địch về khoản nghịch :-bd. Em này mà quảng cáo cho pin Energizez thì tuyệt " liên tục liên tục liên tục :-bd"

Mùa này nóng quá nên Ka ka dụng lông nhiều nên trông sơ xác :(. Mùa này mà mong Samoyed đẹp được thì khó lắm, muốn đẹp thì cho em nó nằm điều hoà 24/24 thôi :)

fantuan

Kaka cũng thân thiện lắm :D và cũng hiếu động nữa, hôm nọ mình dắt Moy nhà mình ra chơi với kaka đây mà :p
nhìn bộ áo của Moy mà thèm:((
:D kaka cho đi 1 2 vòng hồ rồi mà vẫn nghịch như thường:D, nghịch tí nhưng mình biết là nó khoẻ là tốt rồi:D.

K3vin69

Member
Hôm qua cho e Bơ ra hồ gươm chơi gặp được nhiều cún quá,ko có e gỏi ra là kaka quay ra đòi hấp diêm em Bơ nhà mình ngay làm e Bơ chạy bán sống bán chết :D công nhận lông em moy đẹp thật đấy,tối hôm nào nóng quá mọi người lại cho các e ra chơi nhé

nhìn bộ áo của Moy mà thèm:((
:D kaka cho đi 1 2 vòng hồ rồi mà vẫn nghịch như thường:D, nghịch tí nhưng mình biết là nó khoẻ là tốt rồi:D.
Moy chả khoẻ được như thế, đi 2 vòng về ốm luôn 1 ngày :(