• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

:'( Jomo nhà em..Ae Xoáy Thái chém gió nào :P

planet91

Member
Mong Ae chém nhẹ tay...;;)
Ae đóng góp ý kiến em tiếp thu nhiệt tình ạ.Thank ACE..!

<:p

planet91

Member
bác nào chiều nay gọi mình í nhỉ.Quên mất máy mình k lưu cuộc gọi đến nên k liên lạc lại đc .

lamchianh

Member
bác cho mình tham khảo khẩu phần ăn của chó nhà bác...để em tham khảo đc ko? Vì e mới tậu đc 1 em 3tháng :x

planet91

Member
bác cho mình tham khảo khẩu phần ăn của chó nhà bác...để em tham khảo đc ko? Vì e mới tậu đc 1 em 3tháng :x
. Khẩu phần ăn ở lứa tuổi này: cho ăn ít nhưng chia ra thành 4 bữa 1 ngày mỗi bữa k nên cho ăn no quá ch1 bát con là đủ k nên cho ăn nhiều chất bột có điều kiện thì bạn cho ăn cổ gà bỏ da và m.cơm k cần thiết
_ cần bổ sung các loại vitamin như c ,b1 và e.chú trọng calxi.
. E định mua thức ăn khô để trộn với cơm cho em nó ăn, như thế có đc ko? thức ăn khô tốn kém lại làm hỏng răng của chó ( loại bỏ ) k nên cho ăn thức ăn khô .
. bạn tiêm mũi 7 bệnh cho cún. Bạn đến Gaia các bs sẽ tư vấn và hướng dẫn bạn trong vấn đề này.Nhưng lưu ý là chưa tiêm gì vào Gaia mất 200k tiền chuẩn đoán thì cđể bs họ chuẩn đoán.tiêm cũng mắc hơn chỗ # xíu nhưng đảm bảo an toàn.
. Chó 3 tháng xích đc chưa ? bạn nên xích dần cho quen.nó cắn giằng xich thì kệ nó.để 1,2 hôm là quen.Bọn xoáy thái này chiều quá sau k dạy đc đâu.Bướng gọi = c
. Bao nhiêu tháng thì chó mới tập chạy bộ đc ? cho chơi đùa chạy nhảy bình thường thôi bạn chó con k cần chú trọng.Tầm 1 năm trở lên thì ms cho chạy bộ.chạy sớm hỏng chó.:)