• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Johnny nhà mềnh :"> ...18 tháng nay mới cho em ý lộ diện ;;)

bi.ryan

Member
Chào cả nhà :">

tham gia diễn đàn cũng đc kha khá thời gian ...cũng nhiều lần hí hửng, tí tửng kêu gọi box cocker này đi off để cho johnny đi chơi cùng, nhưng mà chả lần nào thành công...thôi thì đành cho em nó giao lưu ở trên diễn đàn vậy :(

đây là 1 loạt ảnh em chụp khi cho em nó qua thăm bà ...sau đó sẽ update ảnh thường xuyên cho cả nhà cùng xem ^^

tiện đây cũng xin mở topic này để góp ý, nhận xét, trao đổi kinh nghiệm nuôi cocker vs toàn thể ace yêu thích cocker ...

Thân !!!

Giới thiệu với cả nhà !!! JOHNNY nhà mềnh :">

bi.ryan

Member
hình như johnny nhà mềnh k đc hâm mộ cho lắm =.=..................................

nikita24480

Member
Èo em nhà bác xinh thế, yêu thế! Không biết em nhà em lúc lớn có xinh dư này không nhỉ? Bác có cắt lông cho em nó ko mà sao thấy tầng tầng lớp lớp loăn quăn yêu thế? Có nhà em hâm mộ nhá.... nhá. Nhà bác là giai nhở.... nhà em là gái.... hay là....8->

bi.ryan

Member
john nhà mình là theo phong cách "con cừu" bạn à ;)) ...hồi mới cắt ai cũng hỏi nhà mình nuôi cừu à :))

còn mình cho em nó desex rùi bạn ạ ^^ ...desex đi nó ngoan vs lại nghe lời hơn, tập trung hơn, tránh đc nhiều bệnh hơn ...
mà cũng có tí luật nước ngoài, mình học tập tí ...k phải breeder k đc phép nhân giống chó bạn à :D ...mình là amater , k có mục đích nhân giống thì chỉ để nuôi thôi ...

thêm 1 thông tin là 100% chó nghiệp vụ đều desex bạn nhé ...

vậy nên tiếc quá, mất 1 chị sui vui tính rồi ;;)

pink89

này em nhà bạn hình như hay cho ra công viên bơi ah. mình hay đi tập thể dục buổi sáng thấy một em y trang em này . thỉnh thoảng hay cho đi dao ở công viên thống nhất

bi.ryan

Member
này em nhà bạn hình như hay cho ra công viên bơi ah. mình hay đi tập thể dục buổi sáng thấy một em y trang em này . thỉnh thoảng hay cho đi dao ở công viên thống nhất
ngay trong khu mình đã có em giống hệt ku nhà mình rồi bạn ạ =.= ...đc cái lông thằng ku nhà mềnh nó quăn tít :">, còn mấy em kia k đc cắt lông, dài ngoằng, rối tung :))

phamhuy

Member
chó nhà bạn có hôi không vậy bạn dùng loại dầu tắm gì để trị hết mùi hôi của nó vậy con nhà mình hôi quá tắm xong 2 3 ngày lại có mùi

bi.ryan

Member
mình cho em nó tắm Fay 4sao bạn à ...thấy loại này hợp với cocker , đã giới thiệu cho bác nikita24480 ở trên ... thường thì mình tắm xong sấy khô, rồi để lông khô tự nhiên , sau đó xịt dưỡng lông rồi chải lại ...nói chung bạn cứ chăm chải ngày 1-2 lần ..mỗi lần chừng 5p là được rồi ...cứ vậy em nhà mình 1 tuần mới bắt đầu xuất hiện mùi ^^

sao em cún nhà bạn 18 tháng mà bé thế nhỉ:-/:-/.bé nhà mình 2 tuổi mà to lắm, giờ nặng 16kg hay bạn cho em í ăn ít ah????bé này mang vẻ đẹp giống hoa hậu hoàn vũ angola năm nay nên chắc còn mất 1 thời gian mọi người mới hâm mộ vẻ đẹp này được ;));;)

bi.ryan

Member
sao em cún nhà bạn 18 tháng mà bé thế nhỉ:-/:-/.bé nhà mình 2 tuổi mà to lắm, giờ nặng 16kg hay bạn cho em í ăn ít ah????bé này mang vẻ đẹp giống hoa hậu hoàn vũ angola năm nay nên chắc còn mất 1 thời gian mọi người mới hâm mộ vẻ đẹp này được ;));;)
vầy mà còn bé sao bạn =.= mình đang có chương trình giảm cân cho em ý đây ...nhìn ở ngoài như con gấu con ấy T.T ....nhưng mà nó núng níng như thế nhìn nó yêu :x

bomanh

nhìn e của bác này iêu thế :X lông nhiều thế :( e coker nhà mình mới 8 thằng nhưng chả thấy xoăn nhiều gì cả . chán lắm cơ

cocker nhà mình đc 2 tháng tuổi rất hôi kể cả khi đã dùng phấn rôm :( bác nào biết cách điều trị dứt điểm giúp e cái ...lh e sđt 01666 363 999 e xin cảm ơn..

linhct91

Member
Con này có phải bạn mua ở làng 8, nhà chú Lâm à, mình nhìn con này quen lắm :)