• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Jen xinh xắn mới về nhà :D

Lin Cun

Member
Em mới mua e này của anh longbui, tên e í là Jen ạ :D
Đây là ảnh e í hôm mới về nhà, vừa đầy 2 tháng tuổi :"> khoe :">
Mời a longbui vào nhận hàng :))

Jen và súp pơ cúp :D

Jen lúc ngủ :)) lưỡi lè ra ngộ ghê :))

Lin Cun

Member
Anh nhận ra tài thế :-O chuẩn luôn ạ :">
Jen ngoan lắm, chưa dạy gì mà bảo "ngồi xuống" cũng tự biết ngồi nhé :x

cui_mia4444

Cn tuần này cho ra chân cầu Vinh Tuy chơi với các e từ 2 đến 5 tháng đi còn gì nữa :X

Lin Cun

Member
Em vừa mới đưa Jen từ HN về BG chủ nhật tuần trước xong giờ lại đưa lên thì chết à @@ với lại em vừa được tin ở nhà là Jen ốm :( lo qá :(

Lin Cun

Member
giờ e ấy đã khỏe manh rùi ạ
mỗi tội hơi còi:2,5thang nang có 3,5 kg
[/IMG]
[/IMG]

NjDo

Member
sao em nhà bạn bé vậy,do lười ăn hay thế nào,bạn tẩy giun cho em nó chưa
con nhà mình 50 ngày tròn mà 4,3kg lúc đói cơ,trộm vía ăn thì như hoẵng :)),h phải hãm ko cho ăn nhiều nữa mà cho nó ăn ít đi thì lại thấy tội tội :(

NChuChu

Vietpet sponsor
chó gì nhìn như con chuột vậy :)) xấu như vậy cho cũng chẳng thèm nuôi =))

Lin Cun

Member
chó gì nhìn như con chuột vậy :)) xấu như vậy cho cũng chẳng thèm nuôi =))
hì cảm ơn bác đã khen cùn nhà em như con chuột ;;)
hì cảm ơn bác anhcelebrity cún nhà e dc 5kg rùi bác à

NjDo

Member
thế con nhà bác bằng con nhà e,con nhà em cũng đc 5kg lúc đói:D
53 ngày tuổi %-(

Lin Cun

Member
có cái clip em nó chơi với chị chó cỏ nhà em
giờ bị chị chó cỏ bắt nạt hehe
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=CwX5dhwde4s&feature=youtu.be[/YOUTUBE]

gaupit

Chúc mừng bạn đã có 1 em cún ưng ý. Mình cũng đang nuôi 1 em cùng đàn với bạn đấy. Tuy hoi còi nhưng được cái rất đầu gấu.:">:">:">

Lin Cun

Member
Hôm nay là tròn một tuần e Jen nhà mình chiến đấu với parvo virut.e nó đã ăn được một ít.cũng tạm yên tâm được rùi.các bác có kinh nghiệm gì về chăm sóc sau khi ốm vào chia sẻ để e ấy may lại sức nhé!

gaupit

Mình cũng mới nuôi thôi ko co kinh nhiem nào đâu. pit cua nha mình bé nhất đàn thì phải. so với đàn bh thi bé bằng 2/3 thôi. nhưng đươc cái ăn khỏe và rất nghịch. mình ko cho ngủ o ngoài đâu sợ lạnh. chúc cún của bạn mau bình thục nhé

Lin Cun

Member
Cảm ơn bạn.cún nhà nhìn cũng còi mà.hì ko quan trọng lắm đâu.e nó khỏe mạnh,thông minh,tình cảm là ok rùi.khi nào các cháu lớn cho các cháu nhận anh e nhé.

NjDo

Member
mình nghĩ con nhà bạn ko phải bị pravo đâu,pravo cực khó chữa,khó hơn cả carre
thứ 2 là phòng khám ở 2f hoàng hoa thám ko nhận chó bệnh truyền nhiễm(mình đã từng mang chó ra đấy,con nhà mình mới chớm carre mà bác sĩ dã kêu cực khó chữa,có khi tiêm 1 mũi nhân đạo cho nó luôn :-??
chó đi ngoài ra máu,nôn là triệu chứng của rất nhiều bệnh thôi.
H bạn cho nó ăn cháo nấu với thịt thăn,ko cho mỡ,ít muối ít nhất trong vòng 3 4 hôm,sau dần dần thay đổi bằng thịt gà nạc,để ruột nó lành lại đã.Uống vitamin 3B,vitamin C.Ko cho uống sữa tươi,sữa bột,nếu muốn uống sữa thì chỉ cho uống sữa đặc có đường thôi.
Chúc cún nhà bạn mau khỏe =((

Lin Cun

Member
Cảm ơn các bác đã quan tâm.2f check bảo là parvo rùi e để luôn ở đấy.e nó đã về nhà,gầy tong teo,hạ bàn,hix e cho ăn cháo thịt nạc,mem tiêu hóa,canxi.nhưng vẫn ỉa chảy phân sống.hôm nay là ngày thứ 2 rùi.chắc phải 1 tuần e nó mới đi ỉa bt dc.e nó là cún cái bác a.hi

NjDo

Member
que test carre pravo ý ko chuẩn đâu :)),mình nói thế để bạn biết vì sợ bị bác sĩ nói bệnh nặng để đùn đẩy trách nhiệm khi ko chữa đc thôi,chó non mà bị bệnh khá là ảnh hưởng đến sức khỏe sau này nhưng qua thời kì nguy hiểm là ok rồi,có gắng bồi bổ cho em nó,cứ ăn cháo vs thịt thăn thôi,kiêng tanh kiêng mỡ cho lành bụng đã.Bạn cho nó ăn ngon bây h sau này hệ tiêu hóa kém hay tiêu chảy táo bọn thì nguy :)