• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ita và anh bạn Saint Bernard mới quen!!!

Ita nhà mình sau trận ốm bây giờ trộm vía lớn rất nhanh va nghịch ngợm. Cô nàng thích nhất là được đi chơi! Hôm qua cô bé vừa qua phòng khám chơi và quen được 1 bạn Saint Bernard 2 tháng rất dễ thuơng.

Tình cảm quá!!!

Ita gần 4 tháng nhưng nhìn khá chững chạc so với tuổi.

Bé Saint Bernard 2 tháng nên chưa có tên, ở phòng khám mọi người hay gọi là Ụt vì tròn quá!!!

Chúc cả nhà ngày chủ nhật vui vẻ!!!

tuyetl4nh

Member
Ita của bạn lông đẹp quá. Bạn có thể chụp ảnh tạo dáng em nó được không

Đúng là Ita nhà mình bị thiếu canxi vì 1 khoảng thời gian tiêm quá nhiều, bây giờ mình vẫn phải cho uống thuốc canxi va đi bộ hàng ngày.hi vọng là bé sẽ sớm cứng cáp hơn!!! Thanks bạn TA

Em nghĩ là cho nó tắm nắng và gặm xương bò thì tốt hơn là uống thuốc chị ạ, tự nhiên vẫn tốt hơn mà. Chúc Ita mau khỏi bệnh. Hè này em cũng định nuôi 1 em Lab, khi đó bố trí cho bọn nó gặp mặt 1 hôm chị nhé :) Mà chú Saint Bernard kia cũng là chị nuôi ạ?

Saint Bernard là bạn của Ita thôi. Mình cũng muốn nuôi những hiện tại chưa có điệu kiện. 1 con Ita đã nghịch như quỷ rồi bạn ạ. Bạn đã tìm được Lab chưa?

Trời, em mới sinh năm 92 thôi, xưng hô như thế không ổn ^^ Xem ảnh Ita nhà chị ở topic này (http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=45959) so với bây giờ, mỗi 1 tháng mà trông khác nhiều quá.

Em năm nay thi đại học nên khi nào em thi xong mới đón cún về, khoảng hơn 2 tháng nữa... Chị có quen người bạn nào có Lab có bầu thì nói cho em nhé. (chị nhắn tin vào nick không lại bị mod ban nick chị ạ :-$)

spenky

Member
em saint bernard là của nhà mình đấy, hôm trước em ý bị mệt nên mình đưa qua đó gửi. mọi người ở đó không biết tên nên cứ gọi là ụt. em ý tên là BomBi...hì

Hi bạn Spenky, em Bombi của nhà bạn quá xinh đi, mình qua chỗ chị H mấy lần chỉ để gặp được em ấy thôi, nhìn hoài mà không biết chán. Thấy chị ấy bảo là hôm nay bạn đón em nó về rồi hả? Em ấy hôm nay khoẻ lắm, nghịch! Nếu bạn không phiền, hôm nào cho Ita nhà mình gặp và chơi với Bombi nhé, Thanks!!!

spenky

Member
Hi bạn Spenky, em Bombi của nhà bạn quá xinh đi, mình qua chỗ chị H mấy lần chỉ để gặp được em ấy thôi, nhìn hoài mà không biết chán. Thấy chị ấy bảo là hôm nay bạn đón em nó về rồi hả? Em ấy hôm nay khoẻ lắm, nghịch! Nếu bạn không phiền, hôm nào cho Ita nhà mình gặp và chơi với Bombi nhé, Thanks!!!
OKIE. HÔM NAO RẢNH CHO QUA NHÀ MÌNH CHƠI. NHÀ MÌNH CÒN MỘT EM FOX SOC TÊN LÀ BIBI NƯA. BẠN QUA CHUNG CƯ 671 HOÀNG HOA THÁM, TẦNG 5, PHÒNG 504 NHÉ. LÚC NÀO CŨNG ĐƯỢC.