• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hy Vọng những anh em vào đây cho ít kinh nghiệm chọn chó và giá tham khảo cho người m

Tình trạng nhiều người mới nhạp cuộc chơi chó nhưng họ không biết đi từ đâu đến đâu cả. Rất khó để tìm 1 chú chó. giá cả nữa nên rất cần những đàn anh đi trước chỉ điểm cho chút xíu. Hi vọng nhận được sự giúp đỡ cũng các anh chị em. Mọi người chỉ chăm chú khoe chó mà k giúp các bạn mới cả. :-/=(:)(

nguyenmaiphuquy

Active Member
Chân thành: Rott nội 5-6t.
Cha mẹ nhập ,có giấy tờ trên dưới 1000.
Tùy theo điều kiện bạn chọn mua,chúc bạn sớm tìm được cún.

ki3ms1

đúng là nội cũng đâu thể nói thua ngoại. cái này chưa thể nói trước được đâu

Mình lập cái topic này không phải chỉ cho 1 mình mình mà cho nhiều anh em có dự định đến với chó nhất là con Rott . hj^^ cảm ơn ACE đã giúp đỡ mọi người>:D<

Hy Vọng sẽ có nhiều người chú ý đến vấn đề này chứ bớt khoe chó đi. Khoe đi khoe lại cũng mấy con, cũng mấy người khen không hay hò gì cả. Hãy cùng nhau giúp đỡ người cô đơn mới vào diễn đàn đi :))

ngocsamnb

Member
âu mua được thì nó cũng là duyên số , hãy tìm hiểu và tìm hiểu thật kĩ . :-*

_DucPham_

Vietpet sponsor
Hy Vọng sẽ có nhiều người chú ý đến vấn đề này chứ bớt khoe chó đi. Khoe đi khoe lại cũng mấy con, cũng mấy người khen không hay hò gì cả. Hãy cùng nhau giúp đỡ người cô đơn mới vào diễn đàn đi :))
Thì có ai hỏi đâu mà nói, h bạn lập Topic này thì mọi người mới comment mà ^_^.Quan trọng là con chó đó như thế nào,và người bán như thế nào bạn ak.VD cùng 1 cái cây người này bán 10t người kia bán 15t.Chó Bố Mẹ nhập,có gia phả đương nhiên sẽ đắt hơn nhiều vì nhập về rất đắt nên chó con bán ra giá sẽ cao ( >10t),còn chó Bố Mẹ trong nước hoặc cũng nhập nhưng không có gia phả thì rẻ hơn (<10 t).Vài ý kiến chủ quan chia sẻ với bạn :D

UPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPP. HI vong cac ban co kinh kiem chia se them dia chi cac thanh vien co cho ban uy tin va them ca khoang tien VND/1 cun cho cac ban moi tham khao nhe. THank

Up......................................................................................................................:x

condomdom

Member
Bài này có hơi có tí động chạm, chắc chắn nhiều "cao thủ" ko dám ló mặt ra để đưa ra giá đâu.
hí hí

Mình thì tim hieu va biet 1 chút rồi. Nói chung nhiều cao thu lên diễn đàn chủ yếu để làm quen ròi kinh doanh thôi mà . chú yêu chó là mấy đâu=)). Sự thật mất lòng:)):))

trantantai

Active Member
Làm ăn chân chính, tiền nào cuả đó.... làm cái topic này làm gì chẳng mua được chó rẻ đâu. Chó đẹp không ai bán rẻ trừ thằng đần mà chó rẻ sẽ chẳng bao giờ đẹp.
Mình đã từng đi tìm hiểu dò giá ngày này qua tháng nọ, chỉ biết một số nơi mua bán uy tín nhưng không phải là rẻ. Nếu bạn muốn biết nơi bán uy tìn thì bây giờ bạn cũng biết rồi.
Mới chơi hì nên chịu 1 ít học phí, nói chung ai cũng vậy, chơi thử 1 em rồi từ đó có kinh nghiệm.
Đôi lời thẳng thắn mong rằng không mất lòng ai

Nếu mình ko nhầm thì mình có viết 1 bài trong topic mua rott của bạn rùi thì phải hihi.. nay mình viết lại ngắn gọn như vậy.
Chó con giá tỷ lệ thuận với giá chó bố mẹ
chó Bố mẹ trong nước, chó tàu ( hạng 2 ) mình tạm gọi hạng 2 vì nếu là hạng 1 thì chó tầu lại ngon hihi... thì giá chó con 4 đến 7tr
còn Chó bố mẹ nhập từ 1 số nước có phong trào nuôi rott nổi tiếng như Secbia, Croatia, Nga.... thì giá chó con từ 800usd đến 1500usd... Nếu có bác nào đó vì nhiều lý do mà bán tới giá 10tr cũng là ngon rùi. Còn bạn muốn đầu tư thì tiền nào của đó.

kieukhanh

Member
Mình thì tim hieu va biet 1 chút rồi. Nói chung nhiều cao thu lên diễn đàn chủ yếu để làm quen ròi kinh doanh thôi mà . chú yêu chó là mấy đâu=)). Sự thật mất lòng:)):))
Ý tưởng tốt nhưng phát biểu hơi thiếu tế nhị.Lúc mới bắt đầu mình cũng suy nghĩ giống bạn.Chơi rồi mới biết đá biết vàng,có thể bạn chưa giao lưu,tìm hiểu nên nghĩ kinh doanh chỉ biết có tiền.Mình không nịnh hót ai,chính mình đang nuôi 3 con Rott đã tối tăm mặt mũi nên thấm thía cái công sức,tiền bạc khi tạo ra được 1 bầy puppies,sản phẩm đánh đổi sự rủi ro + vốn liếng bán rẻ đi ăn cám àh? :-ss
Đam mê phải tìm tòi,lục lọi,mò mẫm,lăn lộn...chân ướt chân ráo bước vô "ôi tôi mê Rott quá,nhất thời mua cho bằng được,nuôi lớn nó xấu hơn chó người ta <--- chán,cái này gọi là đóng tiền N [-O<

Thì mình cũng nghĩ sao nói vậy thôi. k có ý gì đó đâu. Nhiều cái thì mình hiểu. Mình lập cái pic này cũng chỉ để các bạn , các anh, ... vào cho ý kiến nhiều cho các bạn mơi tập chơi có chút Kinh nghiệm thôi. Chứ như mình mới vào dien đàn mò mẫm chạy khắp các diễn đàn chó tìm hiểu thấy cũng vất vả. CHỉ muốn người đi sau bớt vất vả thôi. Xin cảm ơn ạ !>:D<

Có ng mua thì phải có người bán, tìm được người bán chó có uy tín, đúng chất lượng, đáng đồng tiền bát gạo thì vui quá còn j, làm lái chó có j là xấu, quan trọng là làm lái thế nào thôi.