• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Husky-phối được 16 ngày vẫn còn nhỉu máu??

Briantat

Husky nhà mình đã phối đựoc 16 ngày nhưng vẫn ra máu màu hồng nhạt, hoa của nó cũng sẹp lại nhỏ hơn lúc mới phối, nó ăn rất ít chỉ chịu uống sữa. Như vậy bé nó bị sao ah?

Briantat

Mọi người giúp mình với, hôm nay nó vẫn ra máu ko nhiều nhưng màu hồng đậm hơn mấy ngày trước...:(:(:(

hoainam1503

Member
Vô tư đi cậu ơi , không vấn đề gì đâu ! tại vẫn trong thời kì phối mà , ngoài 20 ngày trở ra mới sạch. chúc bạn có đàn chó cưng .
đẻ trên 10 con tặng mình 1 con nhé !!^^

djtrungpk

Member
Mọi người giúp mình với, hôm nay nó vẫn ra máu ko nhiều nhưng màu hồng đậm hơn mấy ngày trước...:(:(:(
Hôm nay nó ra máu màu nâu và có mùi hôi, hic...chắc sẩy rồi quá :((
Triệu chứng của bệnh quá rõ rồi còn gì nữa? Mình chuẩn đoán cún nhà bạn đã bị Viêm tử cung, mình đã từng chữa nhiều trường hợp phối xong mắc bệnh mà vẫn mẹ tròn con vuông. Bạn lên mạng tìm hiểu về bệnh rồi tìm bác sỹ nào bạn yên tâm rồi chữa nhanh cho cún đi nhé, bệnh này nó chữa thì đơn giản nhưng nguy hiểm ở chỗ người chủ mang đi phối lại vẫn tưởng cún bị đến kỳ chưa hết thành ra để lâu dẫn đến viêm nhiễm nặng nguy hiểm tính mạng và bắt buộc phải cắt bỏ tử cung may ra mới cứu sống được cún.
Xin nói thêm 2 hiện tượng ra máu hoàn toàn khác nhau:
Chó tới kỳ salo máu ra từ đậm chuyển sang nhạt lờ đờ máu cá rồi hết. Còn bị Viêm tử cung thì từ dịch trong chuyển sang dịch đỏ rồi đỏ đậm để lâu sẽ có thêm dịch và mủ xanh.
P/s: Chó sẽ ăn ít hoặc bỏ ăn vì bị ứ dịch, trướng bụng.

elizap0p

phốc sóc nhà mình cũng đang viêm tử cung

Triệu chứng của bệnh quá rõ rồi còn gì nữa? Mình chuẩn đoán cún nhà bạn đã bị Viêm tử cung, mình đã từng chữa nhiều trường hợp phối xong mắc bệnh mà vẫn mẹ tròn con vuông. Bạn lên mạng tìm hiểu về bệnh rồi tìm bác sỹ nào bạn yên tâm rồi chữa nhanh cho cún đi nhé, bệnh này nó chữa thì đơn giản nhưng nguy hiểm ở chỗ người chủ mang đi phối lại vẫn tưởng cún bị đến kỳ chưa hết thành ra để lâu dẫn đến viêm nhiễm nặng nguy hiểm tính mạng và bắt buộc phải cắt bỏ tử cung may ra mới cứu sống được cún.
Xin nói thêm 2 hiện tượng ra máu hoàn toàn khác nhau:
Chó tới kỳ salo máu ra từ đậm chuyển sang nhạt lờ đờ máu cá rồi hết. Còn bị Viêm tử cung thì từ dịch trong chuyển sang dịch đỏ rồi đỏ đậm để lâu sẽ có thêm dịch và mủ xanh.
P/s: Chó sẽ ăn ít hoặc bỏ ăn vì bị ứ dịch, trướng bụng.
Cảm ơn bạn về bài chia sẻ này.con phốc sóc nhà mình từ ngày đi phối về cũng có hiện tượng như thế.Bây giờ nó đang bị dịch mủ màu vàng rất đặc.mình cứ nghĩ để 1 2 hôm xem sao nhưng đến giờ thấy bụng nó có vẻ trướng lên.Giúp mình với nó cũng đang ra máu đỏ lắm đến nay đã được 2 tuần rồi