• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

husky nhà mình cần giúp đỡ

bé Tồ

husky nhà mình vẫn ăn uống chạy nhảy bình thường, nhưng không hiểu sao khi nằm xuống e ấy thở rất mạnh, khi ngồi thì hay lè lưởi không biết em ấy có phải bị bệnh gì không?

meomeocool

Member
con chó nào mà không lè lưỡi hả bạn chạy nhiều nóng nên thở mạnh với lè lưỡi là bt mà đến con mèo nhà mình nghịch nhiều cũng phải thè lưỡi ra thở cơ mà

nducbio

Member
husky nhà mình vẫn ăn uống chạy nhảy bình thường, nhưng không hiểu sao khi nằm xuống e ấy thở rất mạnh, khi ngồi thì hay lè lưởi không biết em ấy có phải bị bệnh gì không?
"Nắng tháng 3 chó già thè lưỡi" - Chó có thân nhiệt cao nên khi vận động mạnh, hoặc thời tiết nóng thì nó thường thè lưỡi - 1 hành động để giảm thân nhiệt cơ thể. Đó là 1 biểu hiện thông thường, tuy nhiên " khi nằm xuống em ấy thở hơi mạnh" thì bạn cũng cần kiểm tra lại xem cái thở này là bt hoặc khó nhọc, nếu khó nhọc thì nên mời BSTY kiểm tra hệ hô hấp xem ntn. Chúc bé nhà bạn mạnh khỏe

bé Tồ

"Nắng tháng 3 chó già thè lưỡi" - Chó có thân nhiệt cao nên khi vận động mạnh, hoặc thời tiết nóng thì nó thường thè lưỡi - 1 hành động để giảm thân nhiệt cơ thể. Đó là 1 biểu hiện thông thường, tuy nhiên " khi nằm xuống em ấy thở hơi mạnh" thì bạn cũng cần kiểm tra lại xem cái thở này là bt hoặc khó nhọc, nếu khó nhọc thì nên mời BSTY kiểm tra hệ hô hấp xem ntn. Chúc bé nhà bạn mạnh khỏe
mình k hiểu sao khi ngủ thì e ấy như vậy, ngủ say đôi lúc e ấy há cả miệng ra nữa, nhưng mình vừa cho ăn xong thì e ấy ăn rất khỏe, vẫn đùa với mình bình thường, nhưng khi ngủ thì lại như vậy làm mình lo lắng quá, ah, lúc nãy uống nước mình để ý thấy e ấy ho

minru243

Member
Em nhà mình cũng như vậy nhưng mình nghĩ là đang mùa thay lông các em ý tự mác lông của mình nên mới ho như vậy thôi :D