• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Husky kén ăn !!!!! các bro có kinh nghiệm giúo em vs :((((

lovepet2014

Là em mới đón bé husky từ hà nội về nhà mới đc 2 ngày , có điều là bé rất kén ăn , chỉ ăn thức ăn khô còn em làm cơm vs cổ gà bằm nhỏ thì lại không chịu ăn, ai có kinh nghiệm giúp em vssssssssssssss :((((((((

Vương Đại

các bác cho e hỏi e husky nhà e dc 14 tháng đã salo một lần cách đây 4 tháng rồi,va bjo e nó đang thay lông vậy e muốn hỏi khoảng mấy tháng nữa thì e nó tời kỳ động dục ạk...?8->:-ss

123qwe

Member
các bác cho e hỏi e husky nhà e dc 14 tháng đã salo một lần cách đây 4 tháng rồi,va bjo e nó đang thay lông vậy e muốn hỏi khoảng mấy tháng nữa thì e nó tời kỳ động dục ạk...?8->:-ss
chắc là khoảng 2 tháng nữa

lovepet2014

mấy hôm nay thì nó chịu ăn rồi nhưng lại ăn lai rai 2 3 lần mới hết 1 bát cơm , e thấy mọi người nói husky ăn rất trâu nhưng Gôn của e thì ăn như tiểu thư vậy dù cho nó là đực =))))))))

có khả năng do mới đổi thức ăn nên chưa qen. B tẩy giun và cho cún hoạt động chút xem sao

123qwe

Member
mấy hôm nay thì nó chịu ăn rồi nhưng lại ăn lai rai 2 3 lần mới hết 1 bát cơm , e thấy mọi người nói husky ăn rất trâu nhưng Gôn của e thì ăn như tiểu thư vậy dù cho nó là đực =))))))))
con nhà mình là cái, và ăn cơm kiểu rất khó chịu, 1-2 ngày ăn cực nhanh, nhưng thay vào đó là 2-3 ngày sau chả chịu ăn, nhìn bát cơm gẩy gẩy rồi bỏ đi, haizz :(

lovepet2014

mấy hôm nay thì bé tương đối khỏe ( nghịch như quỷ ) thực đơn của e nó như này các bro thấy gì sai thì bảo e để e sửa :
sáng : 7h ăn thức ăn hạt ( e cho khoảng nắm tay )
8h : cho phơi nắng 30 phút
trưa : ăn cháo nấu vs thịt bò ( cá , đầu gà , ..)
tối : ăn như buổi trưa
8h : cho chạy nhảy thoải mái
9h30: cho ăn thêm trái cây ( vịt lộn , sữa chua )
có gì các bro cứ góp ý nhiệt tình cho e vs nhé , em cảm ơn :D

tankuto

Member
Thực đơn vậy là được rồi, Lucy nhà mình cũng vậy, gần gần giống cún nhà bạn, bé nhà bạn mấy tháng rồi sao mà vẫn còn ăn cháo?

lovepet2014

ngày 24 là 3 tháng r bạn , tại mới đón nó về nên cho e ấy ăn cháo :) hôm nay thì e nó ăn cơm ngon lành rồi , gần 3 tháng r mà có 6kg nhìn ốm yếu vồn :(

lovepet2014

mà husky dùng loại dầu tắm gì ấy nhỉ ?!!!!! e có tắm FAY cho nó mà thấy ngày 1 chứ ngày 2 là nó hôi lại r` :(

123qwe

Member
tắm ko khử hết đc hôi đâu :)) ra mua lấy lọ nước hoa cho pet xịt lên thì thơm đc khoảng 1 tuần

lovepet2014

với là e thấy e ấy hay bị khạc khạc !!!! không biết do thời tiết ở đây nóng hơn hà nội nên e ấy bị cảm hay là bị virus gì k nữa , e thấy e ấy vẫn ăn uống chạy nhảy bình thường:-ss

123qwe

Member
khạc khạc nhiều thì mình cũng ko biết là do làm sao, nhưng con nhà mình thi thoảng cũng thấy khạc khạc (hiếm khi), chắc là do nó mắc cái gì trong họng như là lông chẳng hạn :D

tankuto

Member
tắm ko khử hết đc hôi đâu :)) ra mua lấy lọ nước hoa cho pet xịt lên thì thơm đc khoảng 1 tuần
Bé alsa nhà mình đc hơn gần 2 tháng rưỡi rồi mà sao lông vẫn thấy mọc ngắn lắm, cho cún ăn j để lông mọc dài nhanh nhỉ?