• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Husky con lai

ahchu

Chào ACE 4rum Vietpet, cũng nhờ 4rum mà e đc tìm hiểu và có cơ hội sở hữu 1 chú chó mình thích.
E đọc nhìu tài liệu tham khảo về khẩu phần ăn + cách chăm sóc chó của các ae đi trước.
Nay chụp vài bức ảnh cho ae xem tham khảo và bình luận ball nhà em [tên con chó:x]
Giống của 1 anh trong tp.hcm, cha chó Úc, mẹ chó Thái
hiện h hơn 2 tháng rưỡi tuổi.nặng gần 6kg.
1 ngày 4 bữa, chia đều thời gian.Sáng 8h trưa 1h, chiều 7h, và khuya 11h.
Thực đơn thì đa số gà, cá, trứng vịt lộn, thịt bò
theo 1 thời gian e nuôi thì thấy chó ko chịu nổi thời tiết oi bức + nực.thả ra phóng khách [chung cư] thì đòi vào phòng [mở máy lạnh] *hơi đũy tí* :))
Khá manh động, giỡn có phần thô bạo với chó chung nhà, nếu xài từ ngữ chính xác là mất dạy ^:)^
Hiện h tính tình khá kích động, thích giỡn, cắn người [đa số là 2 vc e]
Show hình lúc chính xác 60 ngày tuổi [4.6kg]

kid1989

Active Member
Thực đơn nên chuyển thành 70% Cổ gà, 15% Gan, 15% Thịt bò bác ơi. Tính theo tuần thì 2 bữa ăn gan, 2 bữa ăn thịt bò còn lại ăn cổ gà trộn rau và carot hết :D Không nên ở điều hòa quá nhiều nên cho làm quen dần và thik nghi dần với thời tiết nóng. Tránh tình trạng shock nhiệt ko kịp thik nghi với môi trường chỉ nên để quạt thoang thoảng phía trên không để gió thổi thẳng vào mặt cún. Cho uống thêm canxi nữa bác ạ. Chó con nên rèn dần các lệnh cơ bản và mua đồ chơi về chơi cùng nó giúp cải thiện mối quan hệ giữa chủ và chó ===> Con chó sẽ nghe bạn hơn

ZEN Husky

Member
Phần thực đơn ăn uống thì như bạn kid tư vấn là ok roài; chỉ có hàng ngày bạn nên dành thời gian cho cún được chạy nhảy ;để xả bớt năng lượng và đỡ cuồng cẳng vì dòng chó kéo xe này rất thích chạy nhảy;hoạt động.

ahchu

thật sự là nó rất thích giỡn .. e sẽ bổ sung thực đơn như bác Kid chỉ ... e chỉ lo là nó cứ đòi máy lạnh ... mang ra nóng nó cứ như chết r ấy :(

giang179

Member
Ầy dà..khá là hiếu động đấy..nhưng bạn phải biết kìm hãm nó lại và dạy đi là vừa..ko về sau nó theo thói quen đó mà lấn át và làm đầu đàn của bạn đấy..:)..tuyệddooiios ko cho cắn tay hay cắn bất cứ thứ j ngoài đồ chơi của nó..Hạn chế cho nằm điều hòa thôi bạn ơi..đồ ăn thì cũng theo thời tiết..nóng nực oi bức thì cho ăn đồ dễ tiêu thôi..:D..

ahchu

h có trói nó lại treo ngược lên thôi :(( nó như con thú r.. vợ e nó cưng wa .. e cuốn tờ báo lại đánh nó ..no cắn nát luôn tờ báo :(

quanlh86

Member
đừng cho nằm máy lạnh, nằm trong nhà đã là mát lắm rồi. con nhà mình từ bé đã cho nằm ngoài sân. 40 độ vẫn chả vấn đề gì. cứ cho nó 1 chậu nước là đc, đánh báo ko sợ thì đánh bằng chổi, bằng dép. nện cho vài trận thật đau là nó sợ ngay

yangxian

mấy đứa nhà mình cũng ngoan lắm, nhưng cứ nghịch là vụt thẳng tay. Sau cứ thấy cầm roi là nằm im thin thít. Đừng thương chó quá bạn ơi, được đà lấn tới ngay:))

ahchu

hwa chở về nhà vợ dưới bà rịa chơi... thời tiết oi bức, chó nhà e nó bỏ cả ăn .. chỉ uống nước thôi.... cân thì đc 8 kg ... cho ở đây tầm tuần chắc nó toi quá :(((((