• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

husky của e bị còi !!!!!!!!

e có nuôi 1 e husky 2 tháng mà có 3 kg .....hix e lười ăn quá 1 ngày e cho e nó ăn 1 quả trứng vịt lộn còn đâu e nó chẳng chịu ăn gì cả .... bác nào có cách gì giúp e với

Nhoc0206

Member
Ngày xưa Bi nhà mình có đợt bị đâm xe, về sau nhất quyết không ăn gì! Nhà mình phải banh mồm nó ra bón cháo cho nó, một thời gian sau quen dạ nó lại ăn lại bình thường! Thì cũng như trẻ con lười ăn phải ép vậy! Hix, không biết biện pháp này có áp dung được với cún nhà bạn không!

Ngày xưa Bi nhà mình có đợt bị đâm xe, về sau nhất quyết không ăn gì! Nhà mình phải banh mồm nó ra bón cháo cho nó, một thời gian sau quen dạ nó lại ăn lại bình thường! Thì cũng như trẻ con lười ăn phải ép vậy! Hix, không biết biện pháp này có áp dung được với cún nhà bạn không!
e vẫn thường xuyên ngày ngày bơm cháo cho nó ăn :( thương quá

bé đã khỏe chưa em? Tốt nhất nên uống sữa không đường
a ơi nó 1 đợt bị parvo nhưng đc bác sỹ chiến chữa kịp thời nên e nghĩ có lẽ nó đã khỏi nhưng phân nó vẫn ko khuân ! nhão nhão và nó vẫn uể oải a ạh ! giờ nó đang ăn cơm trộn thịt bò + thức ăn khô a ạh ! a thấy có đc ko ?

binkynl

Member
phân không khuôn nếu cún còn nhỏ cũng không lo lắm đâu bạn . Mình cứ lo quá thành ra lại hại cún đấy . Mới ăn xong chạy nhảy , hoạt động nhiều cũng dễ bị đi phân nát . Chó còn nhỏ thì phân không được khuôn là chuyện rất bình thường thôi . Cho ăn cơm trộn thịt bò thì ngon quá rồi còn gì ^^ cứ thỉnh thoảng lại đổi món cho nó cho nó đỡ chán là lại ăn khỏe ngay . Nó đang bé đừng cho nó ăn uống gì liên quan đến đường nhiều dễ bị tiểu đường lắm . Mình rút kinh nghiệm từ con nhà mình . Bác sĩ bảo không sao thì bạn cứ yên tâm mà chăm sóc cún nhé