• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Husky bị gãy răng chó 4 tháng có mọc răng lại được không giúp em với

yeucho93

Member
chuyện là cu cậu husky nhà em nó cà rỡn quá em không kiềm chế được lỡ vã 1 phát vào mỗm nó hic nó bi gãy răng cu đã được 4 tháng rồi :( nó có mọc răng lại được không vậy các anh các chị giúp đỡ em em hối hận quá :((

Bimm bim

Member
Tâm trạng chung của người nuôi Husky =)) Bạn xem em nó gãy răng nào ? Mình thấy 4tháng mới bắt đầu thay răng thôi, chắc không sao đâu bạn à :D

yeucho93

Member
Tâm trạng chung của người nuôi Husky =)) Bạn xem em nó gãy răng nào ? Mình thấy 4tháng mới bắt đầu thay răng thôi, chắc không sao đâu bạn à :D
huhu nhưng mình lỡ tay đánh nó thay có xịt miếng máu no gãy 1 cái răng nhỏ nhỏ hàm trên phần giữa không phải răng nanh nha mà là răng chính giữa nhỏ nhỏ hàm trên :(:)(:)(:)(:)(( hối hận quá à

yeucho93

Member
:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(( ac chết em mất :(((((( huhuhuhu no sẽ rụng cã hàm mà ko mọc lại à em lỡ tay đánh nó 1 lần thôi mà huhuhuhu hối hận wa1:(:)(:)((

Chúc mừng bạn đã đc công nhận là một trong những người vượt qua được sự cám dỗ ở vẻ bề ngoài của loài husky( khi còn nhỏ). Ước gì mình được như bạn ấy =))=))=))

zodiac123

Member
Nó có dỗi bạn ko ? Vạch mỏ nó ra làm vài pô rồi up lên cho anh em chiêm ngưỡng nào . Tớ Chưa bao h thấy husky bị gãy răng , ko biết như thế nào ! Uh mà bạn đánh nó mạnh lắm àh , sao mà gãy răng lun thế =)) =))
=))

yeuketoan89

Active Member
trời, đánh nhưng đánh nhẹ thui chứ, sao bạn đánh em nó mạnh thế.4 tháng rồi mà còn gẫy răng thì chắc bạn đánh cực mạnh rồi, có khi người mà dính phải cũng gẫy răng ý :(

trời, đánh nhưng đánh nhẹ thui chứ, sao bạn đánh em nó mạnh thế.4 tháng rồi mà còn gẫy răng thì chắc bạn đánh cực mạnh rồi, có khi người mà dính phải cũng gẫy răng ý :(
nuôi husky vậy đó :)) tâm trạng sẽ như bạn này

yeucho93

Member
:(( hic nó hết dỗi em rồi có cái em thấy cái răng còn dính trên nứu nó tòn ten mà nó không chịu cho em lấy ra em banh mỏ ra coi nó cũng ko chịu em không cố nữa cố nữa sợ em căng thẳng rồi choẻng nó vẹo quai hàm nữa:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

kid1989

Active Member
Bt thì husky tự rụng răng thay răng thì không sao nhưng do bạn tác động 1 lực quá mạnh vào hàm của nó dẫn đến trấn thương bộ hàm làm gẫy răng sẽ ảnh hưởng đến các răng xung quanh và có nguy cơ rụng rần từng răng như lời bác chimchim90 nói. Có thể gẫy hết hàm trên nhưng cũng có thể gẫy luôn hàm dưới dẫn đến móm. Mà đến lúc móm rồi thì bác chỉ có đường nhá từng miếng đút cho nó ăn thôi. Nói chung là nguy hiểm đấy =)))))))))))))))))))

NjDo

Member
thôi bác ơi,để em hỏi người quen em làm HLV dưới Mỹ Đình giới thiệu bác vào đội tuyển boxing,nhanh nhanh còn đi thi Olympic,còn con husky của bác thì đi thi Paralympic luôn:">:">

Darkstar

Vietpet sponsor
Đang thay răng mà bạn đừng lo nhé :D 4 tháng tuổi là giai đoạn thay răng :D răng sữa sẽ gãy đi!
Răng mới sẽ mọc lại trogn vòng 3đến 5 ngày! :D Yên tâm đi nhé! mấy bạn trên chỉ dọa thôi :p

yeucho93

Member
Đang thay răng mà bạn đừng lo nhé :D 4 tháng tuổi là giai đoạn thay răng :D răng sữa sẽ gãy đi!
Răng mới sẽ mọc lại trogn vòng 3đến 5 ngày! :D Yên tâm đi nhé! mấy bạn trên chỉ dọa thôi :p
dạ anh em cảm ơn anh em nghe mấy anh mấy chị dọa em sợ quá mốt ko đánh em nó nữa quá nhưng nó nghịch lắm cứ cắn tay em tay em trày hết rồi em đánh no riếc mà nó ko sợ em hôm nay em căng thẳng quá mới dẫn ra tình trạng như này

NjDo

Member
dạ anh em cảm ơn anh em nghe mấy anh mấy chị dọa em sợ quá mốt ko đánh em nó nữa quá nhưng nó nghịch lắm cứ cắn tay em tay em trày hết rồi em đánh no riếc mà nó ko sợ em hôm nay em căng thẳng quá mới dẫn ra tình trạng như này
bạn đánh thì dùng gậy phệt vào mông nó thôi,trứơc thằng bạn mình cũng vả cún cái nó bị điếc luôn,hối hận ko kịp nữa.Trước kia chó nhà mình đái lên ghế,bố mình cầm gậy đạp phải vào chân nó,nó nhảy lò có 1 tuần luôn,h chỉ đánh vào mông vài lần cho nó biết sợ,rồi cầm que dọa nó đập đạp vào tường thôi

Darkstar

Vietpet sponsor
ra mua cái ống nhựa pvc cỡ nhỏ, rồi về nhét đầy xi măng vào trong mà vụt cho đã tay bạn ơi =)) =)) vụt = cái đấy ko gẫy răng đâu :">

Nabie

Member
cứ xoay đít nó lại mà phát vào đít cho an toàn, mấy con nhà mình cũng làm vậy giờ la là nghe liền