• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

husky bị đau bụng :( (gấp lắm r :( )

Husky283

Member
chả hiểu s kn Hus nhà e hum nay n bị đau bụng đi ỉa chảy chả ăn uống j hết đến tối cho n ăn ít hạt thì n nôn hết ra e cho n uống thuốc đi ỉa của người r mà vẫn chưa thấy tiến triển j ai biết giúp e với gấp lắm r:(

mo@ngu

Member
đợt chó nhà mình bị đi phân lỏng thì mình cho uống men tiêu hóa của người 2 bữa là khỏi ngay, nhưng k có hiện tượng nôn ra như bé nhà bạn, mình nghĩ bạn nên đem e nó lên thú y sớm để có hướng chữa bệnh kịp thời cho bé :) chúc bé sớm khỏi bệnh :)

b ra hiệu thuốc mua cái thuốc men ống của pháp về cho nó uống 1 ngày 1 ống kết hợp vs bi xép tôn là ok b ah

Husky283

Member
mình cho n uống thuốc r nhưng 2 ngày nay n chả ăn j cả r chả biết làm s nữa vẫn chơi đùa bt nhưng k chịu ăn chỉ uống nước thui :(

123qwe

Member
cho uống biseptol của người, mỗi ngày khoảng 1-2 lần tùy vào độ tuổi chó, ra tiệm thuốc tây mua gói thuốc chống nôn cho trẻ về bơm vào họng cho nó ( thuốc biseptol cũng thế ), nấu cháo thật loãng rồi dùng bơm tiêm bơm vào cho nó, ko là ko trụ nổi đâu. Nếu có thể tự tiêm hay gọi bsty tiêm thì tiêm Bcomlex và kháng sinh trợ lực thêm cho nó

Husky283

Member
chó nhà mình đc 5 tháng r mình thấy n vẫn chơi đùa bt nếu đút cho thì có ăn ít thức ăn vs hạt dành cho chó nhưng cũng k đc nhiều lắm còn ngày hum nay thì chưa thấy ỉa j nên chả biết hết đau bụng chưa ( hum qua mình cho uống thuốc như bạn ns r )

123qwe

Member
cứ cho uống biseptol thêm 1-2 ngày nữa để theo dõi thêm tình hình, nếu thấy chó ngưng đi ngoài r thì thôi

Husky283

Member
N đi phân bt r nhưng vẫn k chịu ăn cơm chỉ ăn hạt vs 1 chút cổ gà thui chả hiểu s nữa 3 ngày nay r.N vẫn chơi nô bt ???