• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Husky - Atom 3 tháng của mình

Atom

Hi All !!! Mình có nuôi một pé Husky - Male hôm nay mạo muội post lên Forum để mọi người nhận xét ku cậu giúp mình , vì mình là người mới nuôi chó và Atom cũng là con vật đầu tiên mình thực sự nuôi và cảm thấy tỉnh cảm gắn bó với em ấy , mình lấy Atom về được khoản 1 tháng rồi , em nó đc 3 tháng tuổi , nhưng có vẻ lười và kén ăn lắm , mình muốn cho Atom ăn thức ăn khô để đảm bảo dinh dưỡng và tốt cho tiêu hóa ( cái này mình tham khảo diễn đàn thấy có nhiều người bảo ) , nhưng Atom có vẻ ko thích lắm , mọi người có cách nào giúp mình với , à mình cho pé ăn Rọyal Canin Medium đó .
Sau đây là ảnh của em nó , vì là ảnh chụp từ Phone nên ko biết post đc ko nữa :|

Ryu

Member
Upppp!!!!
Bé con thật kull,chúc bé hay ăn chóng lớn nhé
Chủ bé có ở Hà Nội không ạ???Em thích husky với alaska ma không có $ để rước 1 em về,nếu nhà bác ở Hà Nội thì cho em số phone với ĐC cho em qua sờ em nó tí ạ:p:p:p

boco

Member
E cún được bao nhiêu kg rồi bác :x
Nhìn đáng yêu mà. Hihi

huynhhung

Member
pé xinh quá:x:x:x.. nhiều pé kén ăn là do chua sỗ lãi đó, bạn cho ăn thêm cơm với thịt, rau và các viên vitamin , canxi cho pé đủ chất nhé

Atom

Gần đây mình mới cho uống canxi và vitamin loại dành cho cún . Nhưng cũng hơi lo Atom hay đi phân lõng lắm . Chưa ổn định gì cả :-?? ... Ai có cái menu dành cho cún 3 tháng trở lên tư vấn mình với , hiện giờ ăn cơm thịt là chính , có thịt bò , cổ gà ...

tuan_lk

Gần đây mình mới cho uống canxi và vitamin loại dành cho cún . Nhưng cũng hơi lo Atom hay đi phân lõng lắm . Chưa ổn định gì cả :-?? ... Ai có cái menu dành cho cún 3 tháng trở lên tư vấn mình với , hiện giờ ăn cơm thịt là chính , có thịt bò , cổ gà ...
Nếu đi phân lỏng thì bạn đừng cho pé uống sữa.tránh mấy thức ăn dầu mở khó tiêu.còn về chuyện kén ăn có lẽ vì quen vs thịt goy nên chuyển wa thức ăn khô pé chưa wen.pé khoảng 3thang thì 1ngay cho ăn 4 bữa canh đều giờ ra tránh tình trạng tối bị đói.sáng vs tối ăn nhẹ ăn chính vào trưa chiều.
bạn có thể cho ăn như sau
Sáng : 6h sữa + thức ăn khô (bị tiêu chảy thì thay bằng nước ấm)
trưa : 11h ăn chính : cháo hoặc cơm mềm + thịt hoặc đầu gà xay nhuyễn,nhớ trộn đều vs cơm bạn nhé ( có thể kèm viên canxi)
chiều : 3h như trên
tối : 7h sữa chua + thức ăn khô
(mỗi lần ko nên cho ăn quá nhiều bạn nhé luôn luôn có nước sạch bên cạnh.nước để wa đêm thì nên thay nước mới)
Chúc bạn thành công ^^

Atom

Nếu đi phân lỏng thì bạn đừng cho pé uống sữa.tránh mấy thức ăn dầu mở khó tiêu.còn về chuyện kén ăn có lẽ vì quen vs thịt goy nên chuyển wa thức ăn khô pé chưa wen.pé khoảng 3thang thì 1ngay cho ăn 4 bữa canh đều giờ ra tránh tình trạng tối bị đói.sáng vs tối ăn nhẹ ăn chính vào trưa chiều.
bạn có thể cho ăn như sau
Sáng : 6h sữa + thức ăn khô (bị tiêu chảy thì thay bằng nước ấm)
trưa : 11h ăn chính : cháo hoặc cơm mềm + thịt hoặc đầu gà xay nhuyễn,nhớ trộn đều vs cơm bạn nhé ( có thể kèm viên canxi)
chiều : 3h như trên
tối : 7h sữa chua + thức ăn khô
(mỗi lần ko nên cho ăn quá nhiều bạn nhé luôn luôn có nước sạch bên cạnh.nước để wa đêm thì nên thay nước mới)
Chúc bạn thành công ^^
Cám ơn bạn nhiều !!! Hiện tại Atom cũng Ăn cơm mềm và thức ăn cũng mềm luôn , chưa dám để khô , có điều chắc như bạn nói , do ăn cơm thịt quen rồi nên khi cho ăn thức ăn kho Atom ăn có 1 tý la bỏ đi à , có nhiều người bảo nên trộn thức ăn khô theo tỷ lệ tăng dần với thức ăn cún thích ( Vịt lộn chẳng hạn ) , có được không vậy các bạn ?

Atom

Upppp!!!!
Bé con thật kull,chúc bé hay ăn chóng lớn nhé
Chủ bé có ở Hà Nội không ạ???Em thích husky với alaska ma không có $ để rước 1 em về,nếu nhà bác ở Hà Nội thì cho em số phone với ĐC cho em qua sờ em nó tí ạ:p:p:p
Mình ở sài gòn Quận 11 bạn à :-( ...........................

tuan_lk

trung bình chó 3 tháng 1 tuần 1 trứng vịt lộn 1 trứng gà là ok.ăn vịt lộn làm cho lông pé mượt

Atom

Mừng quá , cho Atom sổ giun xong ăn nhiều dã man , sắp tới tính mua thêm 1 pé gái cho Atom đỡ buồn , trên này có bạn nào có Husky sắp đẻ hông nhỉ .
Các bạn cho mình hỏi , Nuôi Alaskan chung với Husky có sao ko vậy ?