• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Huhu, mèo con bị tiêu chảy kéo dài, nôn và sút cân

thuthu

Member
Cả nhà giúp em với, em Ire nhà em bị tiêu chảy kéo dài, thường xuyên nôn, người gầy rộc đi (trong vòng gần 1 tuần em ý gầy đi khoảng 50grm, bâyh gần 3 tháng rồi mà chỉ nặng có 480gram thôi. Em ý chưa bỏ ăn hẳn nhưng ăn ngày càng yếu và hoạt động cũng kém hẳn đi. Ngoài ra em ý còn bị mất giọng nữa. Em chưa tiêm phòng cho em ý. Cả nhà có biết đây là triệu chứng của bệnh gì không? Em hoàn toàn không cho em ý ra ngoài và chỉ cho ăn thức ăn an toàn (whiskas dạng tươi và cháo nấu lẫn cá, gan, mực). Bâyh em k biết có nên cho em ý đi khám không nữa vì em ý bị say xe, sợ đi về nghẻo mất.

snowy87

Member
say xe không làm mèo "nghẻo" được đâu, bạn cho mèo đi khám nhanh nhé.

bé mèo nhà mình cũng đang sốt, tiêm 2 ngày rồi mà chưa thấy đỡ :-s

thuthu

Member
huhu thôi thì có bệnh phải vái tứ phương vậy, hôm nay em ý còn có 460gram thôi, sút cân nhanh quá, mà vẫn túc tắc cố ăn được 1 tí.