• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

hu hu bắt đền bạn BÍCH DIÊP

pinmoi

Member
Mình o tp.hcm,nhà mình có 1bé mèo ta đáng yêu lắm,bé đên tuổi lấy vợ mà cứ ở trong nhà hoài nên hơi bị nhát gái,hehe. Mình bèn lên diễn đàn kiếm 1 bé xù cái về làm bạn với bé mèo nhà mình. Vậy mà bé xù lớn lên tự nhiên có con chim to đùng, hu hu,nhìn 2 thằng mèo đực ôm nhau ngủ mà tội nghiệp, nhà mình lại có em bé nên nuôi 2 bé là mệt (rùi) rồi,chẳng lẽ lại kiếm thêm 1 bé mèo nữa! huhu bắt đền,bắt đền,bắt đền. :(( :wall: :wall:

Sheryl

Active Member
Vụ này khó xử lý quá =)). Hình như là giống vụ em Nana. Hotboy của vietpet.

futurai9x

Member
:)) nghe xong mà cười đau cả bụng.Xem giới tính mèo đâu có khó nhìn qua là biết con nào con đực con nào con cái mà.

marky

Member
không có đâu bạn, hồi đó nhà mình bị một quả. trước giờ toàn nuôi mèo đực, không dám nuôi mèo cái. thế mà đi mua mèo, bố mình xem hàng họ thế nào mà bị người bán dụ "mua đi bác, mèo tam thể mà đực thế này hiếm lắm, khôn lắmmm". thế là mua về, nuôi mãi, nuôi mãi chả thấy chim cò đâu. thế là lộ nguyên hình, mà lỡ rồi, cũng phải nuôi thôi :))

meonho124

Member
:)) vụ này khó xử thật đó , mèo nhỏ thường bị nhầm lẫn mèo đực cái , tại chỗ đó lông lùm xùm vạch kĩ kĩ nhìn mới thấy với lại nhiều khi 2 "cái chấm "nó gần nhau mình tưởng " 2 chấm " -> mèo cái , sau lớn mới dần thấy bên cạnh "cái lỗ" trên có thêm 2 viên :))

Mình cũng biết nhiều trường hợp nhầm lắm ,không ít đâu
Mình thì có duyên cơ với mèo cái , toàn nuôi mèo cái vác con nào về không nhầm con ấy thành đực được .Đến em mèo mới này mình cũng soi đi soi lại đúng nghìn % em ấy là cái luôn =)) mông "2 chấm "
@futurai : à mình nghe những người có kinh nghiệm nói chỉ cần xách cổ mèo , và nhìn mặt mèo là biết mèo cái đực rồi :))

hahaha thằng ku Xù
con chịt chù cũng là thằng ku
con lulu của chương cũng là ku luôn
con sumo của apple ku nốt luôn
dzui ghê

=)) mình thì thế này nhìn mặt con nào thon thon là mèo cái bạn ạ.đợt mình đã bảo mình muốn nuôi mèo đeo nơ mà thằng anh mình xách thằng Cò về nhìn mặt không giống,nhưng sờ chả thấy hạt gì cả =)) thế là rình nó tè,mèo cái tè ngồi bệt hẳn xuống còn mèo đực thì hơi nhổm nhổm lên =)) thôi chia buồn với bạn.

taohehehe

Member
Mình o tp.hcm,nhà mình có 1bé mèo ta đáng yêu lắm,bé đên tuổi lấy vợ mà cứ ở trong nhà hoài nên hơi bị nhát gái,hehe.mình bèn lên diễn đàn kiếm 1 bé xù cái về làmbạn với bé mèo nhà mình.vậy mà bé xù lớn lên tự nhiên có con chim to đùng,hu hu,nhìn 2 thằng mèo đực ôm nhau ngủ mà tội nghiệp, nhà mình lại có em bé nên nuôi 2 bé là mệt rùi,chẳng lẽ lại kiếm thêm 1 bé mèo nữa! huhu bắt đền,bắt đền,bắt đền. :(( :wall: :wall:
Thanh sử dụng ngôn ngữ chat nhiều quá, thế nào cũng bị ban cho coi, khôn hồn thì sửa lại liền đi :)

bichdiep

Member
Mình o tp.hcm,nhà mình có 1bé mèo ta đáng yêu lắm,bé đên tuổi lấy vợ mà cứ ở trong nhà hoài nên hơi bị nhát gái,hehe.mình bèn lên diễn đàn kiếm 1 bé xù cái về làmbạn với bé mèo nhà mình.vậy mà bé xù lớn lên tự nhiên có con chim to đùng,hu hu,nhìn 2 thằng mèo đực ôm nhau ngủ mà tội nghiệp, nhà mình lại có em bé nên nuôi 2 bé là mệt rùi,chẳng lẽ lại kiếm thêm 1 bé mèo nữa! huhu bắt đền,bắt đền,bắt đền. :(( :wall: :wall:
Ơh, xin lỗi bạn nhé, mình bán mấy con trên này toàn giới tính đực không àh? nếu mình không nhầm thì con nhà bạn là em mèo trắng mắt xanh bạn mua tháng 4 đúng không?
Mọi người xem thêm ở bài viết này của mình ạh
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=47517
Rõ ràng mình nói là mèo đực mà ( trang 2 comment cuối bằng mực đỏ ) . Chú thích là mình đăng tin này trước khi các bé về nhà mới
Còn ở topic này thì không có em nào trong nam cả nhưng về giới tính thì không nhầm lẫn gì
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=50991

bichdiep

Member
Mong mọi người phân xử giúp mình chứ thế này thì oan cho nhà em quá ạ :(( ?
Hu hu, mấy con mèo này là nhà cô người quen của mình, mình chỉ đăng tin giúp thôi, cô ấy nuôi mèo lâu năm nên về chuyện phân biệt thì mình không nghĩ cô ấy nhầm đâu, với lại mình bán hộ mấy con trên này cả ảnh và giống bố mẹ mình đều nói rất rõ, không giấu giếm gì cả.
Nếu do nhầm lẫn do lỗi của mình mình xin chịu hoàn toàn trách nhiệm cho bạn thích bắt đền kiểu gì cũng được :).

futurai9x

Member
không có đâu bạn, hồi đó nhà mình bị một quả. trước giờ toàn nuôi mèo đực, không dám nuôi mèo cái. thế mà đi mua mèo, bố mình xem hàng họ thế nào mà bị người bán dụ "mua đi bác, mèo tam thể mà đực thế này hiếm lắm, khôn lắmmm". thế là mua về, nuôi mãi, nuôi mãi chả thấy chim cò đâu. thế là lộ nguyên hình, mà lỡ rồi, cũng phải nuôi thôi :))
=))=))=))=)) riêng mèo Tam thê thì 10000000000% là cái không bao h có thể là đực được.Cái này Sinh Học lớp 9 có nói mà.

bichdiep

Member
=))=))=))=)) riêng mèo Tam thê thì 10000000000% là cái không bao h có thể là đực được.Cái này Sinh Học lớp 9 có nói mà.
Có mèo tam thể là đực nhưng cưc hiếm chứ không phải không có đâu :-@ mình đã đọc ở đâu đó rồi, cái gì cũng có xác xuất, có ngoại lệ mà bạn

futurai9x

Member
Mong mọi người phân xử giúp mình chứ thế này thì oan cho nhà em quá ạ :(( ?
Hu hu, mấy con mèo này là nhà cô người quen của mình, mình chỉ đăng tin giúp thôi, cô ấy nuôi mèo lâu năm nên về chuyện phân biệt thì mình không nghĩ cô ấy nhầm đâu, với lại mình bán hộ mấy con trên này cả ảnh và giống bố mẹ mình đều nói rất rõ, không giấu giếm gì cả.
Nếu do nhầm lẫn do lỗi của mình mình xin chịu trách nhiệm.
:)):)):)) đúng rồi.Có gì mà chị Bích Diệp phải băn khoăn.Mèo khỏe mạnh,không bệnh tật,giống dõ dàng,không lai tạp linh tinh là được rồi.Chuyện đực cái là chuyện ngoài ý muốn vì nhiều người không biết xem giới tính của mèo lúc còn nhỏ là điều đường nhiên.Như vợ em hôm gì mua 1 con mèo ,chủ mèo cứ nói là đực,vợ em tưởng đực mua về hóa ra là cái=)) về đưa em xem thì mới biết là cái.Cái đực đều như nhau cả mà.Đều là mèo thôi,đều ngoan ngoãn nghe lời chủ:-":-"

futurai9x

Member
Có mèo tam thể là đực nhưng cưc hiếm chứ không phải không có đâu :-@
Không bao h có đực đâu chị ơi.Màu lông này đi theo nhiễm sắc thể giới tính.Có thể coi nó là bệnh giới tính.Giống như chỉ có bệnh mắc ở Nữ mà không thể mắc ở nam mặc dù bộ phận đấy cả 2 giới đều có

futurai9x

Member
Có mèo tam thể là đực nhưng cưc hiếm chứ không phải không có đâu :-@ mình đã đọc ở đâu đó rồi, cái gì cũng có xác xuất, có ngoại lệ mà bạn
:D cái đấy là đột biến nhiễm sắc thể;);););););) em ngày trước học giỏi môn sinh học nhưng kém hóa nên không dám thi vào Y:rolling eyes::rolling eyes:

bichdiep

Member
đính chính lại là mèo bạn pinmoi mua của bạn Phương Chi chứ không phải ở nhà mình :)) cảm ơn anh Thuận nhìu nhìu
bạn phải bắt đền Phương chi chứ . ke ke
Nhờ bạn mình nổi tiếng quá.Có cả 1 topic nói về mình :))

marky

Member
vụ tam thể đực thì mình bảo đảm là có đó, bạn mình nhà nó đã từng có tới 2 con tam thể đực luôn, bởi vậy nhà mình mới bị hoang mang về giới tính của ẻm gần 1 năm trời. :D

pinmoi

Member
Bich Diệp ơi,hôm nọ mình nhờ bạn của mình o ngoai HN đến mua,mấy bé mèo của nhà bạn hơi nhỏ nên bạn ấy lấy bé mèo lớn hơn trong bầy khác mà Bich Diệp k đăng.người nhà bạn nói là mèo cái nên bạn ấy lấy.
vì mình k trục tiếp gặp bạn nên chắc có sự nhầm lẫn nào đó.thôi wa rùi,lần tới mình sẽ hẹn BD đến ôm thêm 1 chú mèo cái về.