• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

huấn luyện chó chào

tranquyen

Member
Con Rex (GSD) nhà em đã huấn luyên cơ bản: lằm, ngồi, nhặt đồ và nhẩy vượt rào rất tuyệt vời. Có thể đứng xa 20m ra hiệu lệnh vẫn làm rất ổn. Nhưng em huấn luyện động tác chào mãi mà không được.( vì 2 chân sau khi ngồi nó chụm lại nên không giữ được thăng bằng khi hai chân trước giơ lên) cún nhà em gần 30kg rồi không biết có huấn luyện được bài chào nữa không? Bác nào cao thủ chỉ giùm em.

phamhuyhoang

Active Member
bài huấn luyện chào tuy đơn giản nhưng cũng đòi hỏi con chó của bạn có thể lực. cơ bụng của em nó yếu và 2 chân sau yếu sẽ khó mà có thể làm được .
1.bạn cho em nó tập chạy để giảm béo và tăng cơ bụng cho em nó .
2.khi cho em nó thực hiện động tác ngồi xong, bạn kéo cổ dề lên sát cằm kéo nó lên đồng thời một chân giẫm nhẹ lên khấu đuôi ,tay bạn vỗ ngực cho em nó .vừa kéo vừa hô lệnh "chào" ,khi em nó thực hiện được thì khen em nó giỏi ^_^
động tác này chỉ nên tập ít lần trong ngày ^_^