• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HP - Mua thức ăn cho mèo ở đâu à?

cusut

Em có một con mèo 8 tháng tuối.
Hiện giờ tìm mua thức ăn tươi cho nó thì ko thấy chỗ nào bán, hoặc là bán hết rồi. Ai có địa chỉ uy tín thì share cho em với à. :confused:
Xin cảm ơn. :)

Phu Dung

Moderator
Theo như cách bạn nói thì mình hiểu "thức ăn tươi" là thức ăn chế biến sẵn cho mèo dạng mềm (patê) có phải không? Chỉ có Whiskas mới có thức ăn dạng đó. Ngay cả ở TP.HCM không phải nơi nào cũng có vì loại thức ăn đó khá đắt tiền để cho mèo ăn hàng ngày nên người ta ít bán.
Nếu ở HP không tìm được, bạn thử PM cho bác Lâm Mỡ ở box của bác ấy xem sao, bác ấy có cửa hàng đồ dùng cho chó mèo hoành tráng ở HN, có lẽ bác Lâm sẽ có cách chuyển hàng cho bạn (dĩ nhiên bạn phải chịu thêm tiền ship :) ).

cusut

Theo như cách bạn nói thì mình hiểu "thức ăn tươi" là thức ăn chế biến sẵn cho mèo dạng mềm (patê) có phải không? Chỉ có Whiskas mới có thức ăn dạng đó. Ngay cả ở TP.HCM không phải nơi nào cũng có vì loại thức ăn đó khá đắt tiền để cho mèo ăn hàng ngày nên người ta ít bán.
Nếu ở HP không tìm được, bạn thử PM cho bác Lâm Mỡ ở box của bác ấy xem sao, bác ấy có cửa hàng đồ dùng cho chó mèo hoành tráng ở HN, có lẽ bác Lâm sẽ có cách chuyển hàng cho bạn (dĩ nhiên bạn phải chịu thêm tiền ship :) ).
Bạn nói đúng ý mình rồi đó. ^^ Đúng là loại thức ăn đó. Meo nhà mình chỉ chịu ăn loại đó thôi. :D

Đã liền lạc với bác Lâm Mỡ theo hướng dẫn của bạn. Cám ơn nhiều!! >:D<

To la Abeo

Bạn cusut cũng ở Hải Phòng hả? Tớ ở Hải Phòng nhưng ko biết chỗ nào có dịch vụ chăm sóc mèo cả. Tớ muốn biết để đưa Abéo đi khám định kỳ. Nếu bạn biết chỉ giùm tớ nha. Thanks nhiều

Teentitan1994

Nếu ở HP có siêu thị nhỏ thì bạn có thể mua thức ăn cho mèo ở đó, hoặc ở chợ cũng tốt thôi^^

marschan

có chỗ chăm sóc mèo ở hà nội ko. mấy con mèo trươc nuôi toàn die do bệnh thôi àh, muốn nó sống mà hổng biết chỗ nào khám thú y nữa.
hix, bây giờ bé miu nhà mình lại sắp đẻ nữa.