• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HP city ...new rotweiler

thành viên mới của HP mới về đc mấy ngày ...e cái này hơn 3 tháng tuổi nặng 16 kg ( như thế có gầy quá k ... nếu gầy quá ae cho e xin cái chế độ ăn cho nó) khổ thân ăn như lợn mà mỗi bữa đc có 1 bát con cơm...
lần đầu chụp ảnh chẳng bít xem đc không nữa

mở hàng cho bác
Bác mới nuôi Rott phải k ak?
em này là hàng Hồ Cẩm Đào rồi
nhưng là j ko qutrong,cái chính là mình yêu quý nó và ngược lại
Đầu thủ to,chân tay to,hình như e này chân hơi yếu,bác cần có chế độ ăn uống và tập luyện thích hợp (ko phải bác bỏ qua)
Thân chào:-h

thank bác .bác nhầm rùi em này là của Mao Trạch Đông =))
3 thag thì tập thế nào hả bác ... e còn it kinh nghiệm ăn uống cũng chua bit cho thế nào để e nó to 1 chút... bố mẹ nó cũng 60-70kg e nó mà cũng đc thế thì tốt<):)
Mà bác cho e hỏi.. hàng Made in china thì lsao hả bác

_DucPham_

Vietpet sponsor
Không gầy tí nào bạn ak.1 bữa 1 chén cơm thì em nó làm sao phát triển tốt được hả bạn ?Phải 3 chén mới đủ + thức ăn + rau nữa ^_^,đừng cho nó ăn no quá là được,chú ý đến vận đọng cho em nó 1 chút,nếu được thả chơi đùa tự nhiên là tốt nhất,không nên dắt chạy.MÀ bạn ở đâu thế ?

tôi ở gần Metro cũng mấy lần qua thăm trại chó vs thằng hiển nhờ mua hộ con rot cái ấy .... em nó đc thả cả ngày. mà e nó đến ngày tẩy giun thì phải mua thuốc j hả ôg. bên ôg có k. :-ss

rottweilord

Member
thành viên mới của HP mới về đc mấy ngày ...e cái này hơn 3 tháng tuổi nặng 16 kg ( như thế có gầy quá k ... nếu gầy quá ae cho e xin cái chế độ ăn cho nó) khổ thân ăn như lợn mà mỗi bữa đc có 1 bát con cơm...
lần đầu chụp ảnh chẳng bít xem đc không nữa
Chúc mừng thành viên Rott mới của Hải Phòng. Trông cao to khỏe mạnh thế này là tốt rồi. Có điều bạn kê cao cái bát ăn của cún lên chứ, trông nó ăn tội nghiệp quá. Rott ăn rất xốc, nếu kê thấp thế kia nó dễ sặc đấy bạn.
P/S: Cún Rott này bạn mua trên HN có phải không? Cún mới về nên còn buồn, chịu khó tâm sự vuốt ve nó vài hôm rồi bạn cứ chuẩn bị tinh thần mà lột cổ gà chăm nó nhé - vài hôm nữa thôi.

chopper02

Member
em nó mới về nên còn lạ lẫm tí ý mà. nhưng nhìn em nó như thế cũng ko phải gầy đâu bạn ak. Nhưng quan tâm đến em nó nhiều vào bổ sung nhiều VTM, cho tập luyện dần đi bạn ak.

HAY ĂN CHÓNG LỚN NHÉ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

baby_boom

Member
cũng được đấy bác nhưng về dòng Mao Trạch Đông này là về sau thịt nó chảy và mặt nó nhìn k được khôn đâu..lên cho nó vận động nhiều vào

Thank cac bac' e no' o? HN ve` nghich lắm ... mấy cái cây cảnh của e để trên gác nó cắn nát hết rùi may mà còn chừa lại cái cây xương rồng :D
bổ xung cho ăn thế nào bh các bác. ng chủ cũ bảo mỗi bữa cho ăn 1 bát con cơm vs thịt băm.. nó ăn khoảng 5s thì hết luôn... lúc nào cũng gặm chân mình:-ss

tuanhd

Member
chó đẹp lắm đấy.bạn mua của ôg hiển trung quốc à.giá cả em này bao nhiêu vậy bạn

_DucPham_

Vietpet sponsor
tôi ở gần Metro cũng mấy lần qua thăm trại chó vs thằng hiển nhờ mua hộ con rot cái ấy .... em nó đc thả cả ngày. mà e nó đến ngày tẩy giun thì phải mua thuốc j hả ôg. bên ôg có k. :-ss
Ak tưởng ai ^_^,có đấy lúc nào qua tôi đưa cho.hehe

trantantai

Active Member
Mấy con này khủng thật, việt nam khó chăm được to như vậy, nhung nhăn nhúm thì không thích.

Có cô bé đến Đặt làm chuồng chó chỗ mình cũng mua 1 e đan này giá 12tr... Nhìn các e to và hầm hố thật, riêng về khoản to chó rott Tầu là đệ nhất. khủng thật

Mấy con này khủng thật, việt nam khó chăm được to như vậy, nhung nhăn nhúm thì không thích.
khổ thế mà mình lại cứ thích mặt nhăn nhúm8->

Con này hàng China bác mua 12t thì hơi tiếc... :-??
Mình bít là có hơi max nhưng khổ cái mình kết e này lên max cũng chơi $-)
Có cô bé đến Đặt làm chuồng chó chỗ mình cũng mua 1 e đan này giá 12tr... Nhìn các e to và hầm hố thật, riêng về khoản to chó rott Tầu là đệ nhất. khủng thật
đàn này có mỗi 1 e đực đẹp vs e cái này đẹp nhất đàn .... mấy e khác nhìn ... nói chung k thích:-"